Những hiểu lầm phổ biến đối với công nghệ QLED

dywer

Member
SS chẳng qua chơi cho an toàn , không mạo hiểm lao theo oled nhưng kể ra một mình một chiến tuyến thì công nhận nó cũng không phải dạng liều vừa :D
Công nghệ OLED đúng là rất mới nhưng giờ các hãng đều chạy theo OLED thì quá thường giống như theo trào lưu, 1 hãng lớn như Sam sung vẫn tự tin đi theo hướng riêng của mình rất mạnh mẽ, bản thân em thấy Sam sung đã có màn hình OLED từ lâu nhưng ko sx trên tv chắc họ đã thấy nhược điểm của nó nên ko sx thôi,đâu phải cúa mới là tốt nhất các bác.

anhhoang802

Member
Công nghệ OLED đúng là rất mới nhưng giờ các hãng đều chạy theo OLED thì quá thường giống như theo trào lưu, 1 hãng lớn như Sam sung vẫn tự tin đi theo hướng riêng của mình rất mạnh mẽ, bản thân em thấy Sam sung đã có màn hình OLED từ lâu nhưng ko sx trên tv chắc họ đã thấy nhược điểm của nó nên ko sx thôi,đâu phải cúa mới là tốt nhất các bác.
Em đồng ý với bác, đúng là công nghệ của OLED có ai kiểm chứng đâu, biết đâu sau này các hãng lại dừng OLED chạy theo công nghệ sx QLED lúc đó chắc Sam sung đã sx ra công nghệ mới hơn rồi,kinh doanh đôi khi họ phải đón đầu xu hướng.

khoidang

Member
Với 1 khách hàng bình thường ko rành công nghệ như mình nếu 2 loại giá ngang ngang nhau quan trọng là loại nào chất lượng hình ảnh tốt,vẻ ngoài đẹp là ok còn công nghệ cũ mới gì tính sau .
Công nghệ cũ mà chất lượng ok, hình thức đẹp còn hơn mấy thứ hiện đại mà hại điện.

an nam

đọc mấy bài viết này cũng hay, nhưng tốt nhất nên trải nghiệm thực tế thì tốt hơn

văn mai

Quantum Dot LED chỉ là chấm nhỏ nhỏ thôi vậy mà tác dụng của nó lớn phết các bác nhỉ

ngọc huy hoàng

Samsung là hãng điện tử đi đầu trong việc ứng dụng công nghệ Chấm lượng tử cho TV, mà cái gì đi đầu thì mình rất hoan nghênh

longart

Samsung là hãng điện tử đi đầu trong việc ứng dụng công nghệ Chấm lượng tử cho TV, mà cái gì đi đầu thì mình rất hoan nghênh
em chả cần biết Quantum Dot LED là cái gì, em cứ đến xem , cái nào đẹp, chuẩn là em hốt thôi, mới tuần trc mới hốt con SS 49 inchs đấy thôi

kim for

thực ra người tiêu dùng vẫn là những người đánh gía công tâm nhất quả đất

Khi công nghệ LCD thay thế Plasma chỉ giải quyết được mỗi vấn đề môi trường và năng lượng, còn chất lượng nhìn thì LCD không giải quyết được độ tương phản và tốc độ đáp ứng chuyển động nên người ta chuyển sang công nghệ Oled. Trước mắt thì Oled giải quyết được yếu điểm của LCD nhưng sau này chắc lại có cái gì đó thay Oled thôi.

Bên trên