Những kinh nghiệm mua HD player của người chưa mua HD player

meomatto

Active Member
Ðề: Những kinh nghiệm mua HD player của người chưa mua HD player

Dune hay Pop? ---> Cả 2 đều tốt, chất, đắt!
Đầu Tàu: Cũng ko kém 2 ông trên là mấy, giá rẻ hơn hẳn. 1-2 năm sau thanh lí mua cái mới.
Xem HD lâu rồi nên em ko phân biệt được sự khác nhau cụ thể giữa tàu và xịn, thấy nó cũng sêm sêm à. hi
Android box: Quên sự ổn định của nó đi vì nó ko phải là OS chuyên dành cho giải trí. Nhiều chip, nhiều phiên bản os thì khó mà nhất quán được---> 4 nhân chắc cũng chỉ bằng đầu HD 1 nhân mà thôi. Cứ chờ đến 2015 xem thế nào :D

thaotienvinhan

Active Member

Em trước xài WDTV live giờ xài Popcorn, Con nào hình & chất âm củng ngon và thỏa mãn trong tầm tiền .!

thezooe

Mình cũng đang sử dụng Dune càng lúc thấy càng thích, xem ofline cũng tốt, online cũng tốt ( Cần đường truyền cao cao tí sẽ cho chất lượng hình ảnh tốt )

Chán A-Class rồi ha bác chủ? Nếu muốn chơi qua HDP em khuyên bác nên chơi Dune, đã xài qua H1, sau này khi H1 không đáp ứng được các ứng dụng online em làm thêm con 303D, nói không ngoa, nếu so sánh ứng dụng hdviet, hayhaytv chạy trên Dune và Android thì Android không có cửa, thêm nữa giờ các ứng dụng chạy trên Dune cũng liên tục phát triển, như ứng dụng giaitrihd gần như là 1 hệ sinh thái có đủ Ca nhạc, Hài kịch, Radio, Karaoke....Giá Dune giờ cũng mềm mà bác, làm 1 em nhé.
p/s: Em ko bán Dune và cũng không quảng cáo cho Dune, có sao nói vậy :D
Đọc comment của bác làm em thích rồi đây, cuối tuần đi quất một em Dune mới được. Cơ mà đang lăn tăn em 303D với BASE 3D không hiểu có cách biệt gì nhau về tính năng hay không mà giá cách nhau thế?

do_long_khach

Well-Known Member

Chất lượng hình ảnh của Dune với chip Sigma tốt hơn mấy anh Tàu dùng Realtek. Cái này ko cần "mắt ruồi" như chủ topic nói vẫn cảm nhận được.

Dùng Dune nghe nhạc lossless thì Dune hơn xa lắc mấy anh Tàu trong cả 2 trường hợp có và ko có DAC ngoài.

Gần đây Dune có nhiều ứng dụng rất hay (xem phim, nghe nhạc, đọc báo online) - mấy anh Tàu chịu vụ này.

Với những cái hơn như vậy thì bỏ nhiều tiền hơn để mua Dune rất xứng đáng.

phithien

Well-Known Member

Chất lượng hình ảnh của Dune với chip Sigma tốt hơn mấy anh Tàu dùng Realtek. Cái này ko cần "mắt ruồi" như chủ topic nói vẫn cảm nhận được.

Dùng Dune nghe nhạc lossless thì Dune hơn xa lắc mấy anh Tàu trong cả 2 trường hợp có và ko có DAC ngoài.

Gần đây Dune có nhiều ứng dụng rất hay (xem phim, nghe nhạc, đọc báo online) - mấy anh Tàu chịu vụ này.

Với những cái hơn như vậy thì bỏ nhiều tiền hơn để mua Dune rất xứng đáng.

chà chà,khó nghĩ đây:-? có bác thì nói là ngang nhau,có bác thì nói Dune sắc nét hơn.

kienduday14

chà chà,khó nghĩ đây:-? có bác thì nói là ngang nhau,có bác thì nói Dune sắc nét hơn.
cái này thì phải tự mình cảm nhận thui bác , mỗi người nghe , nhìn khác nhau mà , mua hàng nào thì cũng tuỳ vào điều kiện với nhu cầu thui

phithien

Well-Known Member

@phithien: Hic/:) kết luận như Bro thì các Ae đang chơi TViX giờ "ngồi":-S ở đâu nhay=)) =)) =))
Em biết xếp tvix ở đâu là chết liền:D. em chưa bao giờ đc sờ vào HDP nào. kinh nghiệm là nhờ vào sự tư vấn của anh em ở các topic trước. em lại ít thấy ai nhắc tới tivix. Mà giá tvix ở google lại trung trung. cao hơn hàng tàu,lại ko thấp hơn Dune bao nhiêu. em thì em chọn mịa Dune cho yên lành. tvix tvas chắc cũng từ hàn xẻng gia công bên khựa.

meocon

Well-Known Member

Dune hay Pop? ---> Cả 2 đều tốt, chất, đắt!
Đầu Tàu: Cũng ko kém 2 ông trên là mấy, giá rẻ hơn hẳn. 1-2 năm sau thanh lí mua cái mới.
Xem HD lâu rồi nên em ko phân biệt được sự khác nhau cụ thể giữa tàu và xịn, thấy nó cũng sêm sêm à. hi
Android box: Quên sự ổn định của nó đi vì nó ko phải là OS chuyên dành cho giải trí. Nhiều chip, nhiều phiên bản os thì khó mà nhất quán được---> 4 nhân chắc cũng chỉ bằng đầu HD 1 nhân mà thôi. Cứ chờ đến 2015 xem thế nào :D

Ý bác cũng đạt được 9 điểm rùi đó .

meomatto

Active Member

Muốn biết chắc Sigma hơn Realtek ở phần hình ảnh thế nào thì chỉ có cách là dùng 2 đầu đấy bật 2 phim trên 2 màn hình giống nhau và đặt cạnh nhau ở cùng 1 lúc thì mới nhìn được. Tắt đi rồi bật lại là mắt mũi, thần kinh nó trở về bình thường rồi, nhìn khó ra lắm. :D

phithien

Well-Known Member

KIWI MELE giá 2.1 triệu cũng đáng quan tâm nhỉ :-?

dungtam25

Well-Known Member

Em biết xếp tvix ở đâu là chết liền:D. em chưa bao giờ đc sờ vào HDP nào. kinh nghiệm là nhờ vào sự tư vấn của anh em ở các topic trước. em lại ít thấy ai nhắc tới tivix. Mà giá tvix ở google lại trung trung. cao hơn hàng tàu,lại ko thấp hơn Dune bao nhiêu. em thì em chọn mịa Dune cho yên lành. tvix tvas chắc cũng từ hàn xẻng gia công bên khựa.

Thật ra TivX cũng có số má trong giới HD anh em mình đấy bác,giá cã thì cũng ngang ngữa Dune.Firmwave thì cập nhật,bảo hành,bảo tỏi nhà phân phối bên bác Tuấn làm tốt,màn hình display hiển thị thông tin nhiều hơn,chọn lựa phụ đề rời tốt hơn Dune.
Em cụ thể bác hình dung nhé.
Tên phụ đề không cần giống tên phim,trong folder có thể chứa 10 phụ đề cho 10 ngôn ngữ khác nhau,khi xem phim,bác muốn dùng phụ đề srt english,span.french...kể cã Campuchia nó cũng cho phép.
Làm poster fan art cũng có,âm thanh thì passthrough..
Chỉ có một điểm em nghĩ làm nó chết là quá nhiều thương hiệu Tàu dùng chung chip Realteck 1186,1186DD,mà giá em nó cao ngất,nên bị cạnh tranh về giá,khiến nó mất bớt thị phần.
Rồi Dune xuất hiện với chip Sigma,và nhiều dòng sp mới,cùng chiến dịch bảo hành 2 năm,chế độ hậu mãi,nhất lả khi khâu PR của Dune hoành tráng,khiến thằng em Tvix tủi thân cũng như tủi khỉ,âm thầm đứng ngoài cuộc chơi.
Lúc này Dune mới một thời ngang doc,bởi có em nào hàng Tàu lúc ấy dùng chip Sigma đâu.
Em dùng qua 2 dòng TivX nên em chỉ biết có thế thôi!!!!!

À lâu quá rồi em không biết có nhớ lầm không TviX là Made in Korea bác nhéll
Bác nào đang dùng xác nhận hộ em,

phithien

Well-Known Member

Thật ra TivX cũng có số má trong giới HD anh em mình đấy bác,giá cã thì cũng ngang ngữa Dune.Firmwave thì cập nhật,bảo hành,bảo tỏi nhà phân phối bên bác Tuấn làm tốt,màn hình display hiển thị thông tin nhiều hơn,chọn lựa phụ đề rời tốt hơn Dune.
Em cụ thể bác hình dung nhé.
Tên phụ đề không cần giống tên phim,trong folder có thể chứa 10 phụ đề cho 10 ngôn ngữ khác nhau,khi xem phim,bác muốn dùng phụ đề srt english,span.french...kể cã Campuchia nó cũng cho phép.
Làm poster fan art cũng có,âm thanh thì passthrough..
Chỉ có một điểm em nghĩ làm nó chết là quá nhiều thương hiệu Tàu dùng chung chip Realteck 1186,1186DD,mà giá em nó cao ngất,nên bị cạnh tranh về giá,khiến nó mất bớt thị phần.
Rồi Dune xuất hiện với chip Sigma,và nhiều dòng sp mới,cùng chiến dịch bảo hành 2 năm,chế độ hậu mãi,nhất lả khi khâu PR của Dune hoành tráng,khiến thằng em Tvix tủi thân cũng như tủi khỉ,âm thầm đứng ngoài cuộc chơi.
Lúc này Dune mới một thời ngang doc,bởi có em nào hàng Tàu lúc ấy dùng chip Sigma đâu.
Em dùng qua 2 dòng TivX nên em chỉ biết có thế thôi!!!!!

À lâu quá rồi em không biết có nhớ lầm không TviX là Made in Korea bác nhéll
Bác nào đang dùng xác nhận hộ em,

gái nào bác cũng dùng qua,còn cái nào bác chưa đụng tới ko. kinh nghiệm đầy mình rồi.

Theo như bác nói thì tvix thua rồi. cũng là chip 1186. mà giá cao như Dune. còn hổ trợ sau bán hàng thì mấy thương hiệu tàu cũng làm tốt(chưa nghe ai tố cáo scandal nào)

dungtam25

Well-Known Member

Muốn biết chắc Sigma hơn Realtek ở phần hình ảnh thế nào thì chỉ có cách là dùng 2 đầu đấy bật 2 phim trên 2 màn hình giống nhau và đặt cạnh nhau ở cùng 1 lúc thì mới nhìn được. Tắt đi rồi bật lại là mắt mũi, thần kinh nó trở về bình thường rồi, nhìn khó ra lắm. :D

Hôm nọ có cậu em bên vợ,mới chơi HD nhờ mua hộ con Himedia 910B,em mua của 1 bác trên dđ hd mình,giá 1.500k,còn bảo hành.
Trước khi giao hàng,em test thử với Dune D1,xin lổi các bác sale trước nhé.D1 đập chết trong vòng 1 nốt nhạc.

KIWI MELE giá 2.1 triệu cũng đáng quan tâm nhỉ :-?

Bác săn anh em trên dđ nâng cấp bán lại,mà còn bh thì cũng tiết kiệm được khá khá tiền đấy bác

o0xmx0o

Member

bác tham khảo Tizzbird F30 xem.
e đang dùng thấy rất ok.

meomatto

Active Member

Tvix thì hay trong những thời gian đầu thôi, về sau, đầu Tàu nó ra cũng chả kém gì, giá thì rẻ. So với 1 thương hiệu ngang tầm khác là Mede8er của chú Hoàng Sơn Việt N.G.M phân phối thì cũng kém hơn. Tóm lại là Tvix Korea đã chết, giờ bán lại thương hiệu cho Tàu làm rồi. :D

Htc 8x

Dune thì hết BH còn xài đc chứ khựa thì hết BH thì sống sót hay ko là ý trời :))

meomatto

Active Member

Dune thì hết BH còn xài đc chứ khựa thì hết BH thì sống sót hay ko là ý trời :))

Bạn này phát biểu liều nhỉ? Đã nhìn thấy có đợt hàng Dune bảo hành như rạ chưa thế? :D:D

hungswat64

Member

Riêng em, em vẫn thích con Tvix Slim S1: dễ sử dụng và có thể thay đổi font của phụ đề (điều mà Dune không biết đến bao giờ mới có thể làm được). :D

Bên trên