Nikon tập sự

hellomoto

Active Member
Ðề: Nikon tập sự

lão này khó tính trước giờ ai cũng biết.... nhưng nhờ vậy tay nghề anh em mới lên nhanh đáng kể... cũng phải cám ơn bác ấy.

ôi sao ai cũng bảo e khó tính là sao, em cũng chẳng hơn ai, tuy nhiên thấy gì nói nấy, góp ý mới khó, chứ khen, tâng bốc thì dễ mà

sunnyvenr

Bác khởi đầu với em Nikon D70 này thì cực ngon bổ rẽ rồi, chỉ cần bác làm hậu kỳ chút lại là tạm ổn. Bố cục ảnh bác lên tay nhiều, em xin mạn phép bác chút ^^:

Con đường có lá me bay... hãy chọn đề tài nào xúc tích hơn nha bé
Thanks

dragonlee

Well-Known Member

Dạo này có nhiều nhân tài thả bom quá bác tiểu nhỉ =))

yingyu

Member

Sorry anh hellomoto, rm tìm không thấy tấm cũ trên máy nên post tấm khác. Cũng để tắm mát cho các bác bớt nóng sau vụ SD.

yingyu

Member

Đào mồ do thấy bác tommy dùng Canon hoành tráng quá.
HDVN's Nikonian đâu hết rồi ơ :(

tieuthieugia

Well-Known Member

mấy lão ấy chạy trốn hết rùi..:))
tấm trên HDR đẹp hơn hem bác?

locnp

Well-Known Member

e thích tấm đầu và tấm cuối, tấm đầu tuy là làng quê bắc bộ nhưng làm e nhớ lại làng quê nghèo nam bộ mà thuở bé em từng đi qua, nhớ luống rau, nhớ bụi chuối sau hè. Em khóc đây :((

còn tấm chụp cái cầu thang cũ kỹ nhưng chắc hẳn bao nhiêu kỷ niệm, rồi mai này nó sẽ ko còn nữa, thay vào đó là bê tông cốt thép. Hix, e khóc tập 2 :((

Hình bác đẹp lắm, bravo!

duongbaba

Active Member

Tấm cầu thang đẹp quá bác Lý ơi, nhớ khu tập thể khi xưa em ở, xưa lắm, trước giải phóng nữa kìa :((

Tấm đầu chỗ phơi lúa hay ngô gì đó bệt ra hết rồi. Bác check lại thử xem, hay cái monitor em có vấn đề nhỉ??? Chụp phong cảnh khó lắm, hic...

tommy8288

em thích tấm góc xưa, tính em hoài cổ lắm, bây giờ ở Xì Gòn muốn thấy hình ảnh thực này ko còn nữa ạ ! thank's !

dragonlee

Well-Known Member

....
Tấm đầu chỗ phơi lúa hay ngô gì đó bệt ra hết rồi. Bác check lại thử xem, hay cái monitor em có vấn đề nhỉ??? Chụp phong cảnh khó lắm, hic...

Để ý lại đúng là hơi bệt bác ạ :)
Em thích chụp phong cảnh, cơ mà dạo này công việc bận quá không bấm máy thường xuyên, hôm trước cầm cái may Sony du lịch bấm mà cũng run tay :(. Chẳng biết sao mà giờ cầm cái gì cũng run tay.

locnp

Well-Known Member

Ai mà dám chích bác phunghuutuyen chứ... hehe

Anh em dùng máy số thì mình nên chụp hình RAW, tuy tốn dung lượng nhưng bù lại sẽ cứu được nhiều tình huống.

Em thắc mắc chổ tắt IS, cái này có tác dụng gì vậy bác?

dragonlee

Well-Known Member

Trời! Đúng là nghề chơi cũng lắm công phu, bác phunghuutuyến nhỉ :)

locnp

Well-Known Member

Trước giờ em chụp từ chân dung đến phong cảnh toàn bật IS... hic hic

yingyu

Member

em cũng xin bon chen một tấm vừa bắn vừa sửa xong ạ :(

locnp

Well-Known Member

Sao bác ko đặt cái tiêu đề cho ảnh để anh em dễ bình loạn hơn.

Bên trên