Ninja Assassin - Trailer và poster chính thức

Ðề: Ninja Assassin - Trailer và poster chính thức

Trước khi được coi cái phim V for Vendetta không biết các bạn có biết mặt méo mặt tròn của bộ tiểu thuyết ấy không mà cứ phán bộ phim thất bại nhỉ.
Còn nếu các bạn thật sự đã đọc bộ truyện ấy rồi nên không thích cách chuyển thể thì mình năn nỉ các bạn dịch rồi up lên cho tụi tui hưởng thức với.
Tại miềng thích cái phim đó quá đi nhưng lại không có điều kiện coi được bộ tiểu thuyết truyện tranh đó.

Tui thích bộ phim ấy là vì lời thoại hay, cốt truyện rất hay...tui coi mà cứ tưởng nó đang nói tình hình ở Việt Lam ấy chứ ;)). Coi tới đâu thấm tới đó các bác ơi.

HBO của SCTV có tryền thống là phim Mẽo mà nói xấu khối Tư Bản Chủ Nghĩa là cho dù dở dã man đến cở nào cũng được phụ đề .
Còn phim nào cho dù hay sét đánh mà chỉ cần lỡ nói xấu hay nói thiệt dìa tình hình các nước anh em khối XHCN là y như rằng...nhẹ thì không phụ đề, nặng là chúng ta sẽ được coi một bộ phim khác.
Và V for Vedetta là một ngoại lệ, nó bị lọt sổ...Nó không những được phụ đề mà còn được dịch rất hay nửa. Nhất là cái đoạn V đột nhập vào đài truyền hình và phát sóng đoạn băng ấy. Em coi mà như muốn khóc , cảm giác giống như nỗi niềm của em bao năm được giải bầy và thấu hiểu vậy :((.

Còn cái thèng con khỉ Bi với chả Rain, em nói thật nó sỉ nhục "Chất Sơn" của em quá. Nó làm như chỉ cần vũ đạo giỏi là nổi tiếng vậy. Anh "Chất Sơn" của em đi vào lòng người là do âm nhạc của anh đi vào lòng người, còn vũ đạo chỉ là phần phụ. Và hình như nhiều người chỉ thích MJ ở điểm này mà quên đi âm nhạc và lời nhạc của anh :-S.

Em xin hết ạ, dài dòng quá ặc ặc :p.

buonnguqua

Active Member

Nhân tiện cho hỏi bác: Kim Thành Vũ là tên đc dịch ra từ tên Takeshi Kaneshiro hay hoàn toàn riêng? Giống như có 2 tên 1 Đài Loan 1 Nhật í?
Hình như là 2 tên khác nhau
Anh này bố người Nhật , mẹ người Đài Loan ,
thủa bé đi học sống ở cả 2 nơi, lúc ở Nhật thì khai lý lịch 1 tên , Đài Loan khai 1 tên

Mới coi V for Vendetta đầu năm ngoái :"> Truyện cũng đọc rồi. Cảnh báo đó là truyện khá cũ nên phần đọc với phần coi hơi bị xương đấy :-"

Theo nhận xét chủ quan thì V for Vendetta phần film làm hay hơn phần comic tính từ đầu cho đến khi anh V nổ pháo hoa cho cả thành phố xem. Về phần sau thì phải cắt, nhét cho đủ film nên ko hay bằng bản comic. Riêng đoạn chán của film là chú V hơi bị show off như immortal lúc gần cuối rồi lăn quay ra chết -.-!!! Kết cục của comics cũng hay hơn khi revolution ko chơi luôn government mà chỉ thể hiện là V never dies :) Link torrent cho comic đây.

À quên 2pic về Ninja Assasin chứ nhỉ :-? ? Film này ko rõ lắm, để sắp tới đi xem. Nhưng Ninja này đậm chất Hollywood quá, mất chất stealth action rồi. Chắc lại 1 kiểu Hitman nữa (có điều chú Rain được cái mặt ko ba ngơ như chú 47 trong flm ;)) ) . Mà nhìn chung đoạn ám sát thằng béo trong trailer rõ là bôi ra thêm dài. Ai đi thang máy chắc biết là chú béo ấy thừa khả năng tránh (hoặc tránh 1 phần) trò ám sát khi chú Rain vòng tay qua cổ rồi, trong khi đó thọt phát vào ót gáy có phải nhanh ko :)) ?!! Anyway, đang đói film nên vẫn xem...

Cám ơn bạn nghen, cám ơn nhiều vì cái link torrent . Miềng ghiền V lém :)>-.

Bác thích V thì xem luôn cái Equilibrium luôn đi ;)) Kết cấu nó ko được đỉnh như V nhưng xem cũng khá được khi thể hiện nội dung con người bị kiềm chế cảm xúc như thế nào ^ ^

dotu

Member

Trước khi được coi cái phim V for Vendetta không biết các bạn có biết mặt méo mặt tròn của bộ tiểu thuyết ấy không mà cứ phán bộ phim thất bại nhỉ.
Còn nếu các bạn thật sự đã đọc bộ truyện ấy rồi nên không thích cách chuyển thể thì mình năn nỉ các bạn dịch rồi up lên cho tụi tui hưởng thức với.
Tại miềng thích cái phim đó quá đi nhưng lại không có điều kiện coi được bộ tiểu thuyết truyện tranh đó.

Tui thích bộ phim ấy là vì lời thoại hay, cốt truyện rất hay...tui coi mà cứ tưởng nó đang nói tình hình ở Việt Lam ấy chứ ;)). Coi tới đâu thấm tới đó các bác ơi.

HBO của SCTV có tryền thống là phim Mẽo mà nói xấu khối Tư Bản Chủ Nghĩa là cho dù dở dã man đến cở nào cũng được phụ đề .
Còn phim nào cho dù hay sét đánh mà chỉ cần lỡ nói xấu hay nói thiệt dìa tình hình các nước anh em khối XHCN là y như rằng...nhẹ thì không phụ đề, nặng là chúng ta sẽ được coi một bộ phim khác.
Và V for Vedetta là một ngoại lệ, nó bị lọt sổ...Nó không những được phụ đề mà còn được dịch rất hay nửa. Nhất là cái đoạn V đột nhập vào đài truyền hình và phát sóng đoạn băng ấy. Em coi mà như muốn khóc , cảm giác giống như nỗi niềm của em bao năm được giải bầy và thấu hiểu vậy :((.

Còn cái thèng con khỉ Bi với chả Rain, em nói thật nó sỉ nhục "Chất Sơn" của em quá. Nó làm như chỉ cần vũ đạo giỏi là nổi tiếng vậy. Anh "Chất Sơn" của em đi vào lòng người là do âm nhạc của anh đi vào lòng người, còn vũ đạo chỉ là phần phụ. Và hình như nhiều người chỉ thích MJ ở điểm này mà quên đi âm nhạc và lời nhạc của anh :-S.

Em xin hết ạ, dài dòng quá ặc ặc :p.
Bác DKII này hình như ko nói tới chính trị là đêm ko ngủ đc

V 4 V thì tui ko rõ là thành công hay thất bại, nhưng nó đã thu hút đc bác thì bác cứ việc thích nó, việc gì phải để ý ng khác thích hay ko

Ai đời đi so sánh Bi với MJ hả trời>:). MJ cho tới giờ vẫn là unique

Bác DKII này hình như ko nói tới chính trị là đêm ko ngủ đc

V 4 V thì tui ko rõ là thành công hay thất bại, nhưng nó đã thu hút đc bác thì bác cứ việc thích nó, việc gì phải để ý ng khác thích hay ko

Ai đời đi so sánh Bi với MJ hả trời>:). MJ cho tới giờ vẫn là unique

Tui đâu có so sánh MJ với BiRain và cũng đâu có để ý ai thích hay không thích phim V for Vendetta.
Mà chết mịa, lộn hàng òi....topic từ tận tháng 8 ặc ặc #-o. Ông nội nào đào mộ thía /:).

thedeath

Active Member

đang bàn tán Ninja Assassin mà mấy bác cho V4V vô chi vậy chời!!!

PS: film này thấy oánh máu me cũng hơi ác, về rạp VN ko biết có bị cắt xén ko nhỉ?!?

Chỉnh sửa lần cuối:

Ghét thèng Bi Rain nhất.
Nội cách đặt nghệ danh cũng tiền hậu bất nhất rồi.
Lúc đầu thì là Bi sau lại đổi thành Rain. Cuối cùng ghép chung thành BiRain....éo nghĩa lý gì hết 8-}.
Kim Thành Vũ đóng thì hay biết mấy [-O<.

thedeath

Active Member

Ghét thèng Bi Rain nhất.
Nội cách đặt nghệ danh cũng tiền hậu bất nhất rồi.
Lúc đầu thì là Bi sau lại đổi thành Rain. Cuối cùng ghép chung thành BiRain....éo nghĩa lý gì hết 8-}.
Kim Thành Vũ đóng thì hay biết mấy [-O<.
hờ hờ, bác ghét nhưng vẫn còn khối người mê nó nên đạo diễn mới chọn nó đó chứ, để kéo một lượng lớn khán giả vào rạp mà.

mà quả thật mấy film bom tấn của Hollywood làm về Nhật sao chán quá! Geisha's Memory thì ba con diễn viên chính toàn china, film này ninja mà lại chọn một thằng korea đóng chính. ko biết diễn viên Nhật chết đâu hết rồi, mà sao nói tới film Nhật là toàn thấy xyz hem hà, chán toàn tập...

Jackwonder

thiệt hông đó cha ...ặc ặc ặc #-o#-o#-o

ko biết thì đừng phát biểu nhé cậu ;) ko người ta lại bảo mình thiếu hiểu biết mà tinh vi :-t mà "chất sơn" là thằng nào nhỉ
ai đóng cũng thế thôi, cứ đợi công chiếu ở VN xem xong rùi bàn luận, film hay hay dở, diễn viên đạt hay ko

WIN7-KASPERSKY

Ôi anh Bi thần tượng của em nhìn những pha võ thuật wá tuyệt vời

Cụ ơi , Bi là tiếng Hàn của Rain 8-}

Nghĩ lại càng thấy tếu:-O.
Đã mưa rồi ai đời thêm mưa nửa thì ra cái quái gì :>.
Ví dụ nghệ danh của tui ở Việt Nam là " Mưa ", nhưng vì khoái sanh ngữ tôi lại thêm " Rain " thì ra " MưaRain " ....các bác thấy người ngợm có ra gì hông.
Anyway...không ưa âm nhạc Hàn Quốc nên đâm ra ác cảm ca sỹ dzậy đó mà :>.

dotu

Member

hờ hờ, bác ghét nhưng vẫn còn khối người mê nó nên đạo diễn mới chọn nó đó chứ, để kéo một lượng lớn khán giả vào rạp mà.

mà quả thật mấy film bom tấn của Hollywood làm về Nhật sao chán quá! Geisha's Memory thì ba con diễn viên chính toàn china, film này ninja mà lại chọn một thằng korea đóng chính. ko biết diễn viên Nhật chết đâu hết rồi, mà sao nói tới film Nhật là toàn thấy xyz hem hà, chán toàn tập...

Cũng biết chọn BR là để hút thêm 1 lượng ko nhỏ fan của anh nhưng mà chỉ vậy thôi thì chưa đủ đô.

Memoir of geisha thì chịu, ko đào đâu ra 3 nữ dv Nhật có thể thoại tiếng Anh giọng Mỹ kha khá để chọn cả. Nam dv Nhật nói đc tiếng Anh chẳng có mấy người, nếu ko hợp vai thì cũng vậy.

Phim đ.a trước giờ của Nhật mang tính "tự cung tự cấp" nhiều nên chẳng mấy quan tâm tính quốc tế nủa nó.

thedeath

Active Member

Phim đ.a trước giờ của Nhật mang tính "tự cung tự cấp" nhiều nên chẳng mấy quan tâm tính quốc tế nủa nó.

bác nói cũng phải, diễn viên Nhật thì ngoài Kaneshiro Takeshi và... Maria Ozawa ra em chả biết đứa ma nào nữa =)) =))

Bên trên