Nối cáp HDMI từ laptop với máy tính ko đc

hphuoctru01

Mình kết nối cáp HDMI từ laptop sang tivi thì từ nhiên có chuyển độ phân giải, nó báo lỗi ko hợp độ phân giải, độ phân giải tự nhiên giảm cấp, màn hình tivi đen thui. Có ai bị tình trạng ni ko giúp mình xử lí với.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Ðề: Nối cáp HDMI từ laptop với máy tính ko đc

tiêu đề và nội dung hỏi hoàn toàn khác nhau .bác chỉnh trên Lap là ok bác .Tivi có một số hay đa số .có chức năng cân chỉnh auto nữa
bác nói rõ chút đang dùng TV gì thế

meocon

Well-Known Member

Anh phai chỉnh độ phân giải trên TV trước 720p thui , rùi out ra TV nhá

nhhh

Well-Known Member

Hoặc bạn thử chọn out single lên ti vi thôi đừng chọn vừa phát trên máy tính vừa out ra ti vi. Hoặc hạ thấp độ phân giải của máy tính xuống thấp hơn hoặc bằng độ phân giải ti vi bạn hỗ trợ. Nếu ti vi hỗ trợ HD mà máy tính để Full HD thì chắc là không ra hình ở ti vi được.

dungnike1990

Em sử dụng TV Panasonic lúc mới mua vắ cắm hdmi từ PC ra Tv thì xem được bình thường, khi đang xem thì màn hình TV chuyển sang màu đen, từ lúc đó trở đi thỉnh thoảng có lúc kết nối được, lúc không, và hiện nay là em cắm từ PC hay Laptop ra TV qua HDMI cũng không có tín hiệu, ai biết lỗi gì cho em thỉnh giáo.

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Re: Nối cáp HDMI từ laptop với máy tính ko đc

Em sử dụng TV Panasonic lúc mới mua vắ cắm hdmi từ PC ra Tv thì xem được bình thường, khi đang xem thì màn hình TV chuyển sang màu đen, từ lúc đó trở đi thỉnh thoảng có lúc kết nối được, lúc không, và hiện nay là em cắm từ PC hay Laptop ra TV qua HDMI cũng không có tín hiệu, ai biết lỗi gì cho em thỉnh giáo.
Lỗi sợi cáp HDMI rồi bác ( chân đồng kém quá làm tiếp xúc không tốt), Mình chắc tới 90% luôn vì mình cũng có 2 sợi bị như thế. Bác thay thử sợi HDMI khác xem, đảm bảo ngon trở lại.

anh em giúp cách kết nối chức năng Screen mirroring với TV sony W674A

yahooforlife

xem tivi với máy tính đã cùng độ phân giải chưa. nếu chưa thì chỉnh 1 hoặc 2 hoặc cả 2 bác ạ!

boy%girl

Active Member

Chào mấy bác pro! Em gia nhập forum lâu rồi nhưng chỉ dám đọc, không dám đăng bài. Lần này e xin pro chỉ giáo vài chiêu. Em dùng laptop Hp Dv6000, dùng card GeForce rời. Lúc trước e xem phim HD nối từ Lap sang TV bằng dây HDMI thì xem tốt, nhưng từ lúc card hỏng (vì lap Hp nóng quá) e chuyển sang card onboard (chip Intel family 965) thì khi gắn HDMI từ Lap sang TV thì không hiển thị (ko nhận tín hiệu). Xin các pro chỉ giáo giúp, thanks!

vietthu83

Xem độ phân giải của màn hình laptop là bao nhiêu? có cùng độ phân giải với tivi không? Và nên để chế độ Extend để xuất ra tivi thay vì Clone

haichau_it

Bạn thử đổi sợi dây HDMI khác xem, mua sợi nào mắc tiền xíu.

studiohdmedia

Tình hình mình vừa mua cái TV LED SAMSUNG SERIES 5 FULL HD
Nhưng Khổ Nỗi Khi Kết Nối HDMI TV - PC Thì TV Nhận đã có kết nối( Chữ HDMI 1 và dấu ---- có màu vàng ) - Nhưng Nhấn Vào Thì Bảo Không Có Tín Hiệu... :-$
Bạn Có Thể Hướng Dẫn Giúp Mình Được Không???
Mấy thằng chuyên viên lắp ráp - nó bảo PC Mình card ngoài nên không nhận sao đó.
Cấu Hình PC mình :
Intel Xeon CPU Ẻ-1230 v3 @ 3.30GHz
Ram : 8Gb
Card Màn hình : NVIDIA Quadro K600
Mình muốn Xài song song 2 màn hình để cân màu hình ảnh :(

tramy902

Cổng xuất là cổng gì bạn

studiohdmedia

Cổng xuất của mình là xuất DVI hay gì đó bạn. mình cũng k rõ lắm :( mà mình thường xuất DVD đó

boy%girl

Active Member

Thanks bác vietthu83 và bác haichau_it! Em có mượn cái laptop Dell của thằng bạn dùng cáp HDMI nối từ Dell sang LCD nhà vẫn xem bình thường, e nghĩ chắc con HP DV6000 thiếu driver hay gì đó. Lúc trước e gắn HDMI từ DV6000 đến LCD thì LCD ko hiển thị, e bật chức năng hiển thị ra màn chiếu giống như bác vietthu83 bảo thì con DV6000 treo máy luôn.

Bên trên