Nối file film quay rời rạc !!!

phuong

Member
em dùng máy cano 500D để quay file, nhưng máy không có chức năng dừng hình nên khi quay xong là ra rất nhiều file. làm thế nào để nối mấy file đó lại được với nhau ???

Hôm qua khi đi tảo mộ ông bà em có quay lại làm kỷ niệm, về nhà mở lên là được 6 file, em lọ mọ đổi tên từng file thành xxx.001,xxx.002.............sau đó dùng phần mềm HJ để nối lại, nó chạy hồi lâu mơi xong. Em kiểm tra lại thì file nó nối lại lên được 6.5G em tưởng mọi thứ xuông sẽ liền xóa shift+delete mấy file còn lại .........ai ngờ file dung lượng 6.5g mở lên chỉ play được 5 phút, 5 phút đó là file đầu tiên trong 6 file em quay được , sao kỳ vậy nhỉ ????? lở tay xóa mất những file kia rồi giờ làm sao ???

dangnham

Ðề: Nối file film quay rời rạc !!!

Sao lại không có chức năng dừng hình là sao nhỉ. Thích quay thời lượng bao nhiêu là do mình và phụ thuộc vào thẻ nhớ thôi chứ. Nối file video thì bác phải dùng phần mềm biên tập video mới được. Ví dụ: ULead Studio, Adobe Premiere .... Máy bác cấu hình ngon, chạy đc 64 bit thì dùng Adobe Premiere, cái này biên tập hay lắm và chất lượng file video xuất ra cũng ok

phuong

Member

Sao lại không có chức năng dừng hình là sao nhỉ. Thích quay thời lượng bao nhiêu là do mình và phụ thuộc vào thẻ nhớ thôi chứ. Nối file video thì bác phải dùng phần mềm biên tập video mới được. Ví dụ: ULead Studio, Adobe Premiere .... Máy bác cấu hình ngon, chạy đc 64 bit thì dùng Adobe Premiere, cái này biên tập hay lắm và chất lượng file video xuất ra cũng ok

nghĩa là đang quay cảnh này, mình dừng lại chọn góc khác để quay đấy bác ( để file nó liên tục ) chứ mỗi lần em dừng nó sau đó quay tiếp thì nó lại ra một file khác nữa

dangnham

nghĩa là đang quay cảnh này, mình dừng lại chọn góc khác để quay đấy bác ( để file nó liên tục ) chứ mỗi lần em dừng nó sau đó quay tiếp thì nó lại ra một file khác nữa

Ukm thì đúng rồi, chả có máy nào khi dừng lại mà nó quay tiếp vào file đó được :)) Nếu muốn thế thì bác mua thẻ có dung lượng lớn rồi quay thôi, lúc chuyển cảnh cũng ko cần tạm dừng. Về edit sau :D

6422

dùng sony vegas đi bác, add video vào và xuất ra thôi

Bên trên