Nơi Hội Tụ Những Người Dùng Box Dune HD TV-102

Như tiêu đề mình mới thành lập club về dune tv-102 để ae cùng chia sẻ kinh nghiệm trải nghiệm về con này. Mong các bác tham gia ủng hộ để club trở nên ngày càng phát triển và giao lưu vui vẻ sau một ngày học hành hoặc làm việc mệt mỏi.
https://www.facebook.com/groups/237148373142540/

DAIYOU

Active Member
Ðề: Nơi Hội Tụ Những Người Dùng Box Dune HD TV-102

Dòng Dune nói chung thì giao diện gần giống nhau ,chỉ từ phân bản ra từ 2013 thì mình thấy nó khác và giống mấy cái Imax ,không thích bằng giao diện cũ ,điển hình Dune TV 101,102 hay Dune Base 3D.

Kết hợp em Dune TV 102 này muốn nghe âm thanh chuẩn DTS ,True hay Master HD thì bắt buộc phải qua Receiver có HDMI mới nghe được ,nó không có cổng Optical vì vậy đừng nghĩ nó kết hợp với bộ dàn 5.1 khác.

Em này thì chỉ mạnh về xem phim Online thôi ,về Offline khi chiếu phim từ USB sang thì vẫn đảm bảo đẹp như các dòng Dune nói chung không bị giật ,lag .Có thể dùng chung Skin,yadis,Zapiti......

Re: Ðề: Nơi Hội Tụ Những Người Dùng Box Dune HD TV-102

Tivi sony đời mới có cổng xuất Optical nhé bác, nên con 102 chiến DTS rất ngon đấy
Dòng Dune nói chung thì giao diện gần giống nhau ,chỉ từ phân bản ra từ 2013 thì mình thấy nó khác và giống mấy cái Imax ,không thích bằng giao diện cũ ,điển hình Dune TV 101,102 hay Dune Base 3D.

Kết hợp em Dune TV 102 này muốn nghe âm thanh chuẩn DTS ,True hay Master HD thì bắt buộc phải qua Receiver có HDMI mới nghe được ,nó không có cổng Optical vì vậy đừng nghĩ nó kết hợp với bộ dàn 5.1 khác.

Em này thì chỉ mạnh về xem phim Online thôi ,về Offline khi chiếu phim từ USB sang thì vẫn đảm bảo đẹp như các dòng Dune nói chung không bị giật ,lag .Có thể dùng chung Skin,yadis,Zapiti......

TomHCM

Member

Phiên bản đầu không DTS phiên bản sau có DTS không cần âm ly cũng chiến tốt mọi địn dạng âm thanh nếu bác nào chỉ có LCD và âm ly hai kênh

zuzen

sao ko vào FB đc nhỉ? Nội dung không khả dụng

Hoangvuhb

Các bác cho em hỏi tí. Em xem Phim tren HDViet, phim có hỗ trợ âm thanh 5.1. Em sử dụng Re Yamaha Ax8, xuất âm thanh từ dune qua cổng Coxial vào Re. Tuy nhiên khi xem phim vẫn diều chỉnh âm lượng bằng Dune được, không giống như xem phim DTS trên ổn cứng chỉ điều khiển âm lượng bằng Re. Như vậy phim tren HDVieetj không hoàn toàn là âm thanh 5.1 đúng ko ạt. dune vẫn thâm gia can thiệp vào quá trình sử lý âm thanh chứ ko passthouht sang Re để xử lý như khi xem phim DTS trên ổn cứng. âm thanh khi xem trên HDViet mặc dù là 5.1 nhưng rất mờ nhạt chứ không đươch hay như âm thanh 5.1 của các phim khi xem trê nổ cứng, hay tại em setup chưa đúng. Mong các Bác chỉ giáo thêm.

codered_vn

Em định mua em này nhưng ko có cổng Optical nên hơi phân vân, cho e hỏi là h e gắn hdmi nối em này vào tv sau đó tv lại truyền âm thanh xuống bộ dàn theo hdmi thì có được âm thanh 5.1 không
Vì bình thường e nối hdd vào tv và play film vẫn có âm 5.1 xuất ra dàn âm thanh.

TV của em là 55w804 và dàn sony e4100

Thanks các bác !

Re: Ðề: Nơi Hội Tụ Những Người Dùng Box Dune HD TV-102

Nếu như receiver của bác có cổng hdmi thì có thể cắm trực tiếp với dune, và ngõ out hdmi của receiver thì cắm vào tivi thôi

Nếu ko thì bác gắn hdmi của dune trực tiếp vào tivi, cổng Coax thì cắm vào receiver or Lỗ audio out thì gắn vào receiver cũng dc

haidangcam

Member

không có ý chém gió, nhưng nghe cái tên thấy nó kì kì làm sao, sao không lập hẳn một trang hâm mộ luôn đi bác, riêng em thì không mặn mà với fb cho lắm :D

Hoangvuhb

Ðề: Re: Nơi Hội Tụ Những Người Dùng Box Dune HD TV-102

Cái dây màu trắng ý bác cắm vào cổng coaxial in tren Re là ra được âm thanh 5.1, với lại Bác phải chỉnh tren Dune, vào phần setup>Audio hàng đầu tiên, chọn dòng on left... Gì đó em không nhớ rõ Bác vào là thấy.

haidangcam

Member
Ðề: Re: Nơi Hội Tụ Những Người Dùng Box Dune HD TV-102

Cách kết nối âm thanh Digital qua Coaxial out

Không có cổng cổng SPDIF đồng trục riêng biệt nên Dune 102 dùng chung cổng xuất âm thanh A/V, chúng ta cần confirm một số thông tin trong phần setup ( Cài đặt ) của Dune như sau

Chọn S/PDIF ( on left analog out ), kết nối dây AV kèm theo máy, dùng cổng AV màu trắng ( left )
nối vào Coxial In của receiver.

Copy lại để học hỏi :D

DAIYOU

Active Member

Chính xác rồi đấy ,mấy bữa trước mình có tranh luận với các bác là cổng Coaxial qua jack 3,5mm không DTS là sai và mình cũng sorry rồi.

Dune TV 102 xuất âm thanh DTS đầy đủ từ cổng HDMI đến cổng 3,5mm với dây bán kèm theo máy.

Nhớ setup trên Dune như hình trên và trên Rec cũng phải chọn cổng Coaxial mới được.

Bên trên