Nực cười cho cái gọi là "bản quyền" của HDVNbits

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

sieucan

Active Member
[FONT=&quot]Nực cười cho cái gọi là "bản quyền" của HDVNbits[/FONT]
[07:30 AM] - Chú ý: -Anh Hung Xa Dieu 2008 E02 720p HDTV x264 vừa được upload bởi ebooks.
[09:33 AM] HdvnbitsST - Edbook và Admin phản hồi giúp cái này : http://hd-viet.com/details.php?id=140
[09:43 AM] admin - http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=16226 bạn vào đây ý kiến với chủ topic nhé
doanxem Wrote:
cái này ông nào up mà không ghi nguồn thế,nếu có kênh tiếng việt là của hdvnbits.đề nghị ghi nguồn vô.

HdvnbitsST Wrote:
Nếu đúng bản có audio Việt thì đó là hàng độc quyền của Hdvnbits, đề nghị uploader xác định rõ nguồn của torrent này.
Nếu đây đúng là nguồn của Hdvnbits, tất cả peer trên torrent này sẽ được chuyển về Hdvnbits để xử lý theo rule của Hdvnbits.
Đề nghị các uploader của Hd-Viet tôn trọng vấn đề "bản quyền" khi upload hàng của các tracker khác. Mong staff của Hd-Viet lưu ý vấn đề này.
[FONT=&quot]
Xin hỏi các bạn hdvnbits rằng:[/FONT]
[FONT=&quot]-[/FONT][FONT=&quot]Các bạn căn cứ vào đâu khi nói rằng chúng tôi (HD-viet) lấy “hàng độc quyền” của hdvnbits?[/FONT]
[FONT=&quot]-[/FONT][FONT=&quot]Xin hỏi cái “hàng độc quyền” ở bên các bạn là tự các bạn enco từ source hay cũng lấy từ nơi khác về? [/FONT]
[FONT=&quot]-[/FONT][FONT=&quot]Các bạn cho rằng lấy nguồn hình của nhóm rip WIKI rồi ghép với phần audio việt[/FONT] ([FONT=&quot]US lồng tiếng) của source đã share trên Hdvietnam[/FONT][FONT=&quot].com[/FONT][FONT=&quot] bởi bro [/FONT][FONT=&quot]crazyboy1304 thì các bạn có quyền trưng biển : “đây là hàng interner của hdvnbits” ai share ra chỗ khác thì đều là vi phạm bản quyền?[/FONT]

[FONT=&quot]Nguồn thì có rất nhiều, hdvnbits chỉ là một trong số đó, các bạn cho rằng cứ .org là các mác, lênin của người khác là rơm là rác. Hãy sống lại với thực tại đi các bạn.[/FONT]
[FONT=&quot]P/S: Các bác [email protected], [email protected] bên hdvnbits vô HD-việt với tinh thần chia sẻ thì BQT HD-việt rất hoan nghênh, các bác muốn soi gì thì soi, comment gì thì comment, đóng góp ý kiến thì em càng hoan nghênh nhưng các bác đã down gì về thì cố gắng up lại cho em đừng H&R mem bên em lại tưởng các bác được ưu tiên…[/FONT]

Chỉnh sửa lần cuối:

sieucan

Active Member

AlvinDuck

Ðề: Nực cười cho cái gọi là "bản quyền" của HDVNbits

Gởi bác sieucan-admin hd-viet.com!

Mong bác hãy bình tĩnh và nghe em giải thích, thật ra mà nói, bên hdvnbits.org cũng có thực hiện bản AHXD lồng audio tiếng Việt này, và người thực hiện nó chính là em, AlvinDuck. Thế nhưng ngay từ đầu, khi lấy source của bác crazyboy bên hdvietnam này về đó up, em cũng đã ghi rõ ràng rằng hàng này là em lấy bên này về, bác có thể cử mem của tracker bác qua đó kiểm tra lại. Xin nói rõ thêm là tập số 1 của crazyboy bên đó do em upload.

Toàn bộ bộ phim AHXD này do hoàn toàn em biên tập từ công đoạn sync audio đến việc public lên tracker và ghi rõ nguồn gốc. Có lẽ admin của em muốn mọi việc rõ ràng về vấn đề riêng tư trên sản phẩm do tracker mình làm ra, nên muốn nhờ uploader bên hd-viet ghi bổ sung thêm nguồn source lấy từ đâu, ví dụ như lấy từ crazyboy của hdvietnam thì vui lòng ghi vào dưới cái infomation của torrent đó.

Mong 2 bên thông cảm và hiểu vấn đề này và sớm giải tỏa mâu thuẩn, Vì tất cả chúng ta, em cũng như bác sieucan và admin của em đều muốn chia sẽ những cái hay cho mọi người.

Mong bác sieucan suy xét và bổ sung thông tin thêm để tránh gây hiểu lầm cho mem 2 bên, chỉ thế thôi bác ạ!!

Có lẽ mọi cái này đều bắt nguồn từ rule của tracker mà ra, mà đúng là để tracker phát triển thì phải có rule khắc khe,vậy thì sao đây nhỉ, chỉ mong bà con Việt Nam với nhau nhượng bộ nhau chút. Nhưng mà làm đúng rule thì cả 2 tracker sẽ cùng nhau phát triển, vậy các bác cứ tuân theo rule mà làm, nếu bên hdvnbits đã cho đó là hàng độc thì các bác khác đừng có lôi ra mà up lên tracker khác làm gì cho nó phiền não. Em thấy các bác cứ thế này thì ít hôm nữa ko thấy hàng internal đâu ra để mà xem. Mà sao phải có 2 tracker nhỉ, anh em với nhau cả cùng chung tay xây dựng 1 cái cho nó có tầm xa với thế giới có hơn không nhỉ. Ngu ý của thằng em xin mấy đại ca đừng chém em tội nghiệp.

Donghung

Member

Thật đúng là nhỏ xe ra to
Ko biết bạn Sieucan có ý gì nữa ?

hoangtrinhag

Dù gì đi nửa, thì người ta củng có một chút công sức trong đó. Nếu có ghi lại nguồn gốc thì củng là chuyện dể mà, anh em xin đừng nói với nhau như thế...

Donghung

Member

[quoc te]Không có thông tin về nhóm RIp gì hết vậy bạn, cho mình xin ít thông tin về Phim đi bạn

-SB: 100GB
-Line FPT MegaYou: Seed từ 18-6h
[Send message to Hisamitsu] [Report this comment]

#2 by Xuanha2805 (Usergroup: User / Ratio: 0.6 / Up: 4.01 GB / Down: 6.18 GB) Today 09:05 AM

hang o dau vay ?

[Send message to Xuanha2805] [Report this comment]

#3 by doanxem (Usergroup: User / Ratio: Inf. / Up: 2.00 GB / Down: 0.00 B) Today 09:19 AM

cái này ông nào up mà không ghi nguồn thế,nếu có kênh tiếng việt là của hdvnbits.đề nghị ghi nguồn vô.

[Send message to doanxem] [Report this comment]

#4 by HdvnbitsST (Usergroup: User / Ratio: Inf. / Up: 2.74 GB / Down: 0.00 B) Today 09:22 AM

Đề nghị uploader xác định rõ nguồn của torrent này.

Last edited by HdvnbitsST Today 11:03 AM
[Send message to HdvnbitsST] [Report this comment]

#5 by admin (Usergroup: Team Leader / Ratio: Inf. / Up: 215.59 GB / Down: 0.00 B) Today 10:03 AM

doanxem Wrote:

hdvnbit upload nguồn từ hdvietnam có ghi nguồn không?? mà bác căn cứ vào đâu mà võ đoán ?

HdvnbitsST Wrote:
Nếu đúng bản có audio Việt thì đó là hàng độc quyền của Hdvnbits, đề nghị uploader xác định rõ nguồn của torrent này.
Nếu đây đúng là nguồn của Hdvnbits, tất cả peer trên torrent này sẽ được chuyển về Hdvnbits để xử lý theo rule của Hdvnbits.
Đề nghị các uploader của Hd-Viet tôn trọng vấn đề "bản quyền" khi upload hàng của các tracker khác. Mong staff của Hd-Viet lưu ý vấn đề này.

Cậu tư cách gì kêu gọi tôn trọng bản quyền chưa, hãy làm tốt vấn đề bản quyền ở hdvnbit trước hẵng sang đây thắc mắc

[Send message to admin] [Report this comment]

#6 by HdvnbitsST (Usergroup: User / Ratio: Inf. / Up: 2.74 GB / Down: 0.00 B) Today 10:28 AM

Đã kiểm tra chính xác nguồn của torrent này.
Mong là các uploader khi upload thì ghi rõ nguồn để tránh những hiểu lầm đáng tiếc.

Last edited by HdvnbitsST Today 10:51 AM

#7 by Hisamitsu (Usergroup: User / Ratio: 38.7 / Up: 116.20 GB / Down: 3.00 GB) Today 10:56 AM

Ở đâ chỉ yêu cầu chủ Upload ghi rõ nhóm RIP, và 1 ít thông tin về phm mình Up, các bạn đừng cãi nhau. Thân

#8 by ebooks (Usergroup: User / Ratio: 144.3 / Up: 145.24 GB / Down: 1.01 GB) Today 11:14 AM

Thú thật em lấy từ hdvietnam, nhưng không rõ nguồn gốc cho lắm mong các bác thông cảm:happy2:

[Send message to ebooks] [Report this comment]

#9 by TuanLong (Usergroup: Team Leader / Ratio: Inf. / Up: 164.92 GB / Down: 0.00 B) Today 11:17 AM

@ebooks: bạn nên edit lại torrent đó và ghi rõ nguồn.
@to all: về vấn về lấy nguồn từ các nơi khác, các bạn nên lưu ý vấn đề xuất xứ kẻo dễ gây hiểu lầm đáng tiếc

[Send message to TuanLong] [Report this comment]

#10 by doanxem (Usergroup: User / Ratio: Inf. / Up: 2.00 GB / Down: 0.00 B) Today 12:02 PM

hic căng thẳng quá.
Quote:

hdvnbit upload nguồn từ hdvietnam có ghi nguồn không?? mà bác căn cứ vào đâu mà võ đoán ?

em đã nói là "nếu".nguồn chính thức của nó có nh lắm anh ạ,tàu khựa hoặc trên 1 bloger nào đó.

[Send message to doanxem] [Report this comment]

#11 by Hisamitsu (Usergroup: User / Ratio: 38.7 / Up: 116.20 GB / Down: 3.00 GB) Today 12:06 PM

doanxem Wrote:
hic căng thẳng quá.
Quote:

em đã nói là "nếu".nguồn chính thức của nó có nh lắm anh ạ,tàu khựa hoặc trên 1 bloger nào đó.

- Bác lầm rồi, ý mọi người chỉ là nên cho ít thông tin về Phim cũng như nhóm Rip

#12 by HdvnbitsST (Usergroup: User / Ratio: Inf. / Up: 2.74 GB / Down: 0.00 B) Today 12:21 PM

admin Wrote:
doanxem Wrote:

HdvnbitsST Wrote:
Nếu đúng bản có audio Việt thì đó là hàng độc quyền của Hdvnbits, đề nghị uploader xác định rõ nguồn của torrent này.Nếu đây đúng là nguồn của Hdvnbits, tất cả peer trên torrent này sẽ được chuyển về Hdvnbits để xử lý theo rule của Hdvnbits.Đề nghị các uploader của Hd-Viet tôn trọng vấn đề "bản quyền" khi upload hàng của các tracker khác. Mong staff của Hd-Viet lưu ý vấn đề này.

Cậu tư cách gì kêu gọi tôn trọng bản quyền chưa, hãy làm tốt vấn đề bản quyền ở hdvnbit trước hẵng sang đây thắc mắc

Hdvnbits có acc trên tất cả các tracker lớn về HD, chưa kể mega, usenext...Bộ này hàng có đầy rẫy trên các trang đó bạn ơi, chắc là bạn không biết điều đó nhỉ, chỉ có phần audio là hàng độc thôi, và đến lúc này thì loạt film này trên Hdvnbits với audio Việt đã release bỏ xa các bản release của Crazyboy trên Hdvietnam rồi, nên nói Hdvnbits down từ Hdvietnam là hơi bị sai đó cậu.

Về bản quyền, cậu có thấy tôi nói đến 2 từ bản quyền không có dấu nháy không. Bản quyền đúng nghĩa của nó thì chưa biết ai vi phạm hơn ai, có những nơi vi phạm còn nghiêm trọng hơn nữa nhưng vẫn vô tư đấy thôi. Bản quyền tôi muốn nói là xác định rõ "nguồn" mỗi khi upload bất cứ thứ gì lên net mà mình k phải là người làm ra hoặc release nó đầu tiên.

Vài lời cùng bạn.
P/m: Admin của một site thì nên giữ bình tĩnh và cẩn trọng trong phát ngôn, mất bình tĩnh, nóng nảy thì k thể làm một admin của những trang lớn được đâu cậu à.

#13 by nghenhin (Usergroup: User / Ratio: Inf. / Up: 8.78 GB / Down: 0.00 B) Today 12:59 PM

mình có bản này down của bác Crazyboy bên hdvietnam, vào seed hôi có được ko nhỉ? :smart: [/quoc te]

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Theo mình hiểu thì cái AHXĐ này không phải là hàng internal của hdbits.org nên lấy lý do bảo vệ uploader bên hdbits.org là không xác đáng.

Tuy nhiên, nếu bản AHXĐ này do công của AlvinDuck re-mux thì sieucan nên bổ sung tên tác giả bên dưới cho đẹp lòng đôi bên.

Cùng tinh thần chia sẻ và phát triển, mình ủng hộ con đường nào mang lại lợi ích lớn nhất cho cộng đồng.

echip

Ban Quản Trị

Theo mình hiểu thì cái AHXĐ này không phải là hàng internal của hdbits.org nên lấy lý do bảo vệ uploader bên hdbits.org là không xác đáng.

Tuy nhiên, nếu bản AHXĐ này do công của AlvinDuck re-mux thì sieucan nên bổ sung tên tác giả bên dưới cho đẹp lòng đôi bên.

Cùng tinh thần chia sẻ và phát triển, mình ủng hộ con đường nào mang lại lợi ích lớn nhất cho cộng đồng.
Ủng hộ ý kiến ghi rõ source của anh Chip. Vậy sieucan có thể ghi source: [email protected], re-mux là AlvinDuck@hdvnbits

AlvinDuck

Ẹc, sao lại là source của crazyboy anh nhỉ? Uploader bên hdvnbits.org lấy cái này về cho em mà, không hề rờ đến 1 tí gì của crazyboy từ dạo up xong tập 1 đến nay anh à!!

Em đính chính lại tí thôi

@sieucan: vậy xin bác cho cái nguồn vô ạ, xin hãy tôn trọng crazyboy vì công sức bạn ấy ngồi mux và sync Audio như em!!

Thân

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Dạ các bác lại bị tung hỏa mù rồi,
Anh Hung Xa Dieu 2008 E02 720p HDTV x264 bên HD-viet là nguồn từ bro crazyboy1304 share tại đây ạh http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=16226

Chẳng liên quan gì đến nhau cả

Mình cũng ko rõ nguồn từ đâu nên mới viết thế, nếu đây đúng là sự thật thì sự việc đã sáng tỏ.

sieucan

Active Member

:mad: Dong hung bác copy sang đây vô ích, cái loại làm thằng đàn ông mà phải edit bài sau khi bị hớ thì gọi là loại gì vậy hả các bác.

Sai mà biết sửa thì không nói làm gì, không biết điều lại còn để nguyên lại 1 câu dậy đời:
Đề nghị uploader xác định rõ nguồn của torrent này.

Donghung

Member

:mad: Dong hung bác copy sang đây vô ích, cái loại làm thằng đàn ông mà phải edit bài sau khi bị hớ thì gọi là loại gì vậy hả các bác.

Sai mà biết sửa thì không nói làm gì, không biết điều lại còn để nguyên lại 1 câu dậy đời:

Tât cả đều có ngọn nghành
Sự việc đầu tiên : torrent dc up load lên ko ghi rõ bất cứ thứ gì
>>> đó là cái sai của người upload
Khi đã xác định dược nguồn gốc: bên HDVNBITS đã edit nói lại cho các bạn
sự việc đáng ra chỉ có thế

Còn phần bảo vệ torrent của hdvnbits mình ko cần phải nói thắng hàng gì thì các bạn cũng biết là bảo vệ nguồn fim cho tất cả (cái này bạn chắc cũng hiểu)

Nghĩ rằng ko phải trình bày nhiều

Donghung

Member

@ riêng sieucan : có gì nhẹ nhàng nói liệu có cần vác đá tảng vào đây ko

locke1602

Well-Known Member

Dạ các bác lại bị tung hỏa mù rồi,
Anh Hung Xa Dieu 2008 E02 720p HDTV x264 bên HD-viet là nguồn từ bro crazyboy1304 share tại đây ạh http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=16226

Chẳng liên quan gì đến nhau cả

Hình như chuyện này đã giải quyết xong trên HD-Viet rồi mà.

Post đầu tiên mình yêu cầu uploader của HD-Viet xác định nguồn của torrent này. Và mình có ghi thêm, nếu đây là bản có audio Việt đó là hàng "độc quyền" của Hdvnbits. Tại thời điểm này mình đang ở cty nên chưa test được chính xác đó có phải là hàng của Hdvnbits hay không.

Post thứ 2, sau khi nói chuyện với AlvinDuck, Duck xác nhận với mình là đây không phải bản của Hdvnbits release, và AlvinDuck cho mình biết có 2 bản có audio Việt ( trước đó mình k biết điều này). Ngay sau đó mình đã edit lại phần "nếu đây là bản có audio Viêt..." và ghi rõ đã check lại nguồn của torrent này....

Các bạn lưu ý là ngay từ đầu mình không hề khẳng định rằng Uploader của HDViet lấy source từ Hdvnbits, mình chỉ yêu cầu các bạn xác định và ghi rõ source của torrent này.

Toàn bộ chuyện này là như thế. và sau khi mình edit post đầu tiên, mình nghĩ mọi việc đã rõ ràng và giải quyết xong. Nhưng hình như là Staff của HDViet muốn đẩy mọi việc đi xa hơn với ý gì đó.

Gần đây Hdvietnam có nhiều trận war, cá nhân mình không muốn hdvnbits và Hdvietnam cũng như HDViet xảy ra một cuộc tranh cải vô bổ về những điều rõ rành như thế. Nhưng nếu Sieucan muốn, thì mình sẵn sàng tiếp chuyện các bạn.

locke1602

Well-Known Member

Sai thì sửa, sai mà không dám nhận sai mới không phải là thằng đàn ông. Các bác chắc không phải là người mới k có sai sót nhỉ.

sieucan

Active Member

Có rất nhiều cách để kiểm tra xem có phải cùng 1 source không bác àh, (hash check, tên file, bitrate, thời gian, dung lượng...). Nếu các bác chịu khó kiểm tra rồi hẵng ra cái điều tao là ông to, hô mưa gọi gió thế nào cũng được, thì em đã chẳng phải bỏ thời ra đi thử từng source 1 để kiểm chứng, mất công ngồi gõ 3 cái vớ vẩn này.

Em mở hd-viet chẳng có lợi lộc gì, làm chỗ tụ tập cho anh em cùng "máu" chơi, thế thôi em có chả có động đến ai thì cũng đừng động đến em.

Bên em không có cái kiểu trịnh thượng giữa staff mà mem như 1 số trang đâu bác ah.

Admin của một site thì nên giữ bình tĩnh và cẩn trọng trong phát ngôn, mất bình tĩnh, nóng nảy thì k thể làm một admin của những trang lớn được đâu cậu à.

Xin nói thẳng với locke, locke chưa đủ trình độ và năng lực để có thể comment về khả năng của sieucan.

Donghung

Member

Có rất nhiều cách để kiểm tra xem có phải cùng 1 source không bác àh, (hash check, tên file, bitrate, thời gian, dung lượng...). Nếu các bác chịu khó kiểm tra rồi hẵng ra cái điều tao là ông to, hô mưa gọi gió thế nào cũng được, thì em đã chẳng phải bỏ thời ra đi thử từng source 1 để kiểm chứng, mất công ngồi gõ 3 cái vớ vẩn này.

Em mở hd-viet chẳng có lợi lộc gì, làm chỗ tụ tập cho anh em cùng "máu" chơi, thế thôi em có chả có động đến ai thì cũng đừng động đến em.

Bên em không có cái kiểu trịnh thượng giữa staff mà mem như 1 số trang đâu bác ah.

Xin nói thẳng với locke, locke chưa đủ trình độ và năng lực để có thể comment về khả năng của sieucan.

Thứ nhất: HDVNBITS không khẳng định torrent trên là của mình
>>> bạn đọc lại toàn bộ tất cả nhé

Thứ 2: ở đời ko biết ai tài giỏi hơn ai, ai cũng có ít nhất 2 mặt
Có điều này mình thấy bạn ko ra cái gì là : để những câu trích dẫn dưới chữ ký của bạn nhằm nhạo báng người khác >>>>> thể hiện con người bạn . Bạn hiểu mình muốn nói gì chứ ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên