Ở nơi ấy..có cái nắng..có cái gió..và có cả cái ấy...

Ðề: Ở nơi ấy..có cái nắng..có cái gió..và có cả cái ấy...

Phòng của chú nhìn lãng mạn thật. Chú chơi cặp Usher S520 để nghe nhạc thì quá là am tường rồi. Chúc vui.

cảm ơn bác đã có lời nhận xét , mình cũng còn nhiều ý tưởng để hoàn thiện tiếp ,nhưng tại phòng hơi bé ,nên cũng đành chỉ làm và thiết kế được đến thế thôi , tuy vậy nó cũng đã được đưa lên trên tạp chí Nhà đẹp của năm 2008 :)

còn đôi loa Usher S520 thì đúng là sau khi đi qua cửa hàng anh CONGaudio thì mình mới biết được âm nhạc thực thụ là gì , thể loại mình nghe chủ yếu là hòa tấu và nhạc nhẹ , vocal , nên duy nhất chỉ có đôi này là cực chuẩn cho diện tích phòng , ra được chất âm mà mình cần
http://www.hifivietnam.vn/home/loa/usher-s-520-khong-so-sao-biet
tuy chưa có nhiều đồ để đôi Usher S520 phát huy hết bản chất của em nó ,nhưng cũng là "khá hay trong tầm tiền " của mình rồi ,nhẹ nhàng và tinh tế lắm

Chỉnh sửa lần cuối:

taiempro

Anh đang ngồi trà đá lướt web mà nghe chú mời anh em trà Thiết Quan Âm làm anh thèm quá , nhưng anh vẫn thích trà Tổ Sư Lạp Ma hơn:-j. Nhà đẹp, ấm cúng, mấy cái tiểu cảnh như chậu nước, cây tre rất hợp với anh. Anh mà đến nhà chú thì chú vẫn chưa đáp ứng được hết cái "khoái" của anh đâu vì đầu tiên anh nghe nhạc, sau đó anh xem HD và cuối cùng anh phải karaoke thưởng thức cùng với Ông già chống gậy :-bd:-bd. Anh có lời khen ngợi với chú. Chú bố trí lại giấu mấy cái dây loa đi thì sẽ đẹp hơn.

rmitoday

Member

Phòng đẹp mai mốt em mà xây nhà em phải bắt trước bác làm cái giếng trời cho hứng nắng vào. Xin hỏi khi xây bác có thiết kế theo phong thủy không ạ.

Phòng đẹp mai mốt em mà xây nhà em phải bắt trước bác làm cái giếng trời cho hứng nắng vào. Xin hỏi khi xây bác có thiết kế theo phong thủy không ạ.
có chứ -vấn đề đấy mình đặt lên hàng đầu tiên khi thiết kế , tại ông bác mình chuyên xem kinh dịch và phong thủy nên mình cũng được học hỏi và biết thêm nhiều thứ

trà Thiết Quan Âm làm anh thèm quá , nhưng anh vẫn thích trà Tổ Sư Lạp Ma hơn. Nhà đẹp, ấm cúng, mấy cái tiểu cảnh như chậu nước, cây tre rất hợp với anh. Anh mà đến nhà chú thì chú vẫn chưa đáp ứng được hết cái "khoái" của anh đâu vì đầu tiên anh nghe nhạc, sau đó anh xem HD và cuối cùng anh phải karaoke thưởng thức cùng với Ông già chống gậy . Anh có lời khen ngợi với chú. Chú bố trí lại giấu mấy cái dây loa đi thì sẽ đẹp hơn.

dạ ,mời bác ,trà thiết quan âm của em loại 100 tệ/1 lạng ,uống cũng tạm bác ạ
còn tiểu cảnh mấy cây tre thì em làm dựa trên ý tưởng trong 1 cảnh của phim "thập diện mai phục-giữa muôn trùng vây" , một chút gì đó của nghệ thuật sắp đặt dân gian đương đại với ý nghĩa là giữa cảnh đời cuộc sống bon chen , mình vẫn có một chút bình yên

còn chậu nước thì vừa là chỗ rửa tay-lấy nước pha trà mời bác ,vừa tạo được tính "Thủy" trong phong thủy của ngôi nhà -có gió-có nắng-có nước

ơ ,còn dây loa thì thực ra là em cố tình để như vậy ,cho nó có vẻ giống hi-end hơn ..hi..hi (trần trụi một tí)

Chỉnh sửa lần cuối:

giaxua

Cái ấy bác ấy để ở đấy vậy mà hỏng thấy lại còn hỏi kháy thật là chán ngấy !

...............................................

Chỉnh sửa lần cuối:

Cái ấy bác ấy để ở đấy vậy mà hỏng thấy lại còn hỏi kháy thật là chán ngấy !

Có cái ấy thì em đã show hàng rồi còn gì :D

còn cái "ấy..ấy" thì chưa :"> ...đang ở một nơi nào đó xa lắm ....

ngoibet

Member

Nhà đẹp quá, đôi front cũng đẹp, chúc mừng bác chủ!
Nhưng: Bộ cen và sur này chưa xứng với front thì phải? và ở cánh trái con front có cái vách kính thì có bị vang ko?

K13

cái kệ gỗ bác để dàn ampli nhìn mộc mạc nhưng rất hay ...nó kết hợp thêm bàn trả đạo ... nói chung tuyệt thật ... mình thích cái phong cách tương tự thế này...

Nhà đẹp quá, đôi front cũng đẹp, chúc mừng bác chủ!
Nhưng: Bộ cen và sur này chưa xứng với front thì phải? và ở cánh trái con front có cái vách kính thì có bị vang ko?

hi..hi :)
Bộ cen và sur Yamaha NS-P60 này phải nói là quá xứng luôn,mình đi tìm chọn lọc mãi và cũng là một sự may mắn tình cờ
giá em nó lấy mới tinh đập hộp nguyên thùng nhé bác biết bao nhiêu không? có 1 triệu thôi :)>- ,chứ nếu mua chính hãng thì phải tầm 2 triệu cơ , tuy em nó nhỏ nhưng mà hay lắm
VD như bác HD360 này đang bán
http://nguyenthac.com/index.php?dispatch=products.view&product_id=30963

còn loa front ở bên vách kính thì chất âm ra vẫn bình thường mà , có vang gì đâu
không khác gì tường gạch đâu bác ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

cái kệ gỗ bác để dàn ampli nhìn mộc mạc nhưng rất hay ...nó kết hợp thêm bàn trả đạo ... nói chung tuyệt thật ... mình thích cái phong cách tương tự thế này...

cảm ơn bác , trường phái ý tưởng của mình là " đẹp rạng ngời mà không chói lóa" :)
sân khấu tuy nhỏ nhưng phải rộng rãi thì em nó "hót" mới hay chứ

Phòng đẹp con Usher đẹp, bác chủ làm con Ya đời cao hơn đi con 365 ko xứng tầm với nhà :)

bác nói thế là em thấy hơi bực rồi đấy:)

Đang có ý định nâng cấp lên Receiver MARANTZ

Hy vọng cuối năm sẽ thay thế và nâng cấp một số thứ

totorauxom

Well-Known Member

quay cái lỗ hơi con 515 vào tường, chất khác hẳn đó bác

quay cái lỗ hơi con 515 vào tường, chất khác hẳn đó bác

khác hả bác , hay quá
mình thì chẳng biết gì mấy đâu , chỉ nghĩ là có cái đèn và cái logoYAMAHA thì quay ra cho đẹp thôi
chứ quay cái lỗ thoát hơi vào tường thì mất mất cái đèn , người ta đến chả biết cái sub nhà mình là dề , tưởng loa tàu KODA thì chít
mà cái của mình có phải là 515 đâu
YST-SW225 cơ mà :)
mình không thừa tiền mà chơi đến 515 , kiếm được 225 mới là khó chứ cái 515 giống của nhà bác thì có mà bán đầy ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác PV cho cái ấy ló ra thêm nữa chưa ah ;)), chờ bác version tiếp theo nhé

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, bác Bình chọc e nhé, hôm nào ra HN e báo bác biết :)

Phòng bác này ấn tượng quá. thuê ai tư vấn nội thất ko pro...Hum nào cho em qua uống chén chè đi;;)

à có chứ , mình tự thuê mình tư vấn về nội thất thôi :D..:D

vâng , mời bác hôm nào qua chơi
Phòng đẹp con Usher đẹp, bác chủ làm con Ya đời cao hơn đi con 365 ko xứng tầm với nhà :)

hôm nay đã nâng cấp rồi nha

báo cáo các bác chơi HD

đã nâng cấp từ YAMAHA 365 lên em có 1 không 2 này

Receiver Cambridge Azur 540R (Version 3)
hàng mới các bác nhé
con Receiver Cambridge đập hộp cuối cùng và duy nhất còn lại tại Việt Nam nhé

phải nói là tại Việt nam , không bao giờ còn con thứ 2 trừ khi mang từ bển về

con mình mua máy màu đen

mặt sau kết nối

nội thất em nó đây

nợ ảnh thật và một bài tường thuật cũng như chất âm của em này
nhưng chỉ xin một câu duy nhất

đập chết nát bét mấy chú SUMO NHẬT BẢN như YAMAHA-DENON-Pioneer -Sony về khoản nghe nhạc 2 kênh STEREO
còn mấy em amly 2 kênh stereo chuyên biệt tiền trăm mỹ cũng chưa thể ăn tươi-nuốt sống được em này

mình phải nên gọi em này là

SONG KIẾM HỢP BÍCH-ANH TÀI HỘI TỤ

Chỉnh sửa lần cuối:

tieuthieugia

Well-Known Member

kinh thật... chắc nội lực em này khủng lắm :|

Bên trên