Off chủ đề: Canon DSLR và Video HD

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Off chủ đề: Canon DSLR và Video HD

sáng hôm qua định chụp ở nhà thờ đức bà, mới bước xuống taxi để cái máy định ngắm chụp thì bị 2 thằng chạy xe tới giựt mất con 5DMII + cái lens, hu hu hu, tức từ hôm qua đến giờ ko ngủ được, đã thế đến công an phường bến nghé quận 1 trình báo còn bị nó hành cho một trận mệt mỏi vừa mất của vừa bị tụi công an nó hành xác tức ơi là tức ...

Ặc, chuyện thật hay đùa vậy?

tommy8288

he he ! lão nì cầm hắt sáng đi dạo lòng vòng, rồi cầm lộn máy của bác nào ra tạo dáng nè, chứ biết chộp chẹp gì đâu !

phungnguyen

Ặc, chuyện thật hay đùa vậy?

hic hic, chuyện thật bác ạ, ko chừng xem báo công an hay báo gì đó có đăng nữa ạ, mất của xót xa quá trời bác ơi, con 5DMII đó ko phải của em mà là của ông anh em, ổng chuẩn bị lên đời em hưởng xoáy con đó bác ạ, chưa kịp hương xoáy thì đi tong nó rồi, hic hic ...

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

hic hic, chuyện thật bác ạ, ko chừng xem báo công an hay báo gì đó có đăng nữa ạ, mất của xót xa quá trời bác ơi, con 5DMII đó ko phải của em mà là của ông anh em, ổng chuẩn bị lên đời em hưởng xoáy con đó bác ạ, chưa kịp hương xoáy thì đi tong nó rồi, hic hic ...

Vậy thì buồn thật rồi, thiệt hại hơi bị lớn, phải nâng chén tiêu sầu thôi bác ơi. Chia buồn với bác.

[IVAN]

Tiếc rằng hôm đó bác Ivan bận rộn nên không tham dự được.

Hôm đó em vác con này theo:

http://www.sonystyle.com/webapp/wcs...51&langId=-1&productId=11038608&storeId=10151

Để 2 con cạnh nhau chỉ view so sánh trên monitor của 2 em đã thấy 1 trời 1 vực rồi bác ạ, và chỉ không có mình em nhìn vào 2 em nó ^^. Về ngồi vào bàn dựng thì còn khóc thêm bằng tiếng Tàu X_XX_X, Giờ chỉ còn ngồi nghĩ ngợi đau đầu về chuyện 7 phút của em 7D thôi bác ạ.

Test thiết bị thì em chả bao giờ nói chuyện đùa, còn nếu bác nghi ngờ em PR quá lời cho Canon thì em chịu:p:p:p,

Hehe, bác Tuyến nói vậy chắc là cũng có lý do của nó, bây giờ mà có đk chắc cũng phải thử 1 em 7d để dành quay phim quá, còn kêu mua 7d về chụp choẹt thì phải suy nghĩ lại====> khó thực hiện, hehe

[IVAN]

sáng hôm qua định chụp ở nhà thờ đức bà, mới bước xuống taxi để cái máy định ngắm chụp thì bị 2 thằng chạy xe tới giựt mất con 5DMII + cái lens, hu hu hu, tức từ hôm qua đến giờ ko ngủ được, đã thế đến công an phường bến nghé quận 1 trình báo còn bị nó hành cho một trận mệt mỏi vừa mất của vừa bị tụi công an nó hành xác tức ơi là tức ...
Hic, xin chia buồn, dạo trước bên vnphoto có cảnh báo mấy vụ giựt máy chụp hình rồi ngoài nhà thờ ĐB rồi, mà bác cũng ẩu quá, sao không đeo dây vào cổ? hic

hellomoto

Active Member

thôi mất máy còn mua được máy khác, chứ nghe lời lão ivan đeo vào cổ thì nguy...mất máy mất cả cổ cả đầu thì mệt lém :D

duongbaba

Active Member

Hic, vụ giật máy ngoài nhà thờ ĐB này xảy ra nhiều lắm. Giờ em ra ngoài đó toàn phải đi 1 nhóm cho chắc ăn. Chia buồn với bác phungnguyen nhé :(

cuongdoanvan

Well-Known Member

ôi bác phungnguyen mới thấy vác máy bắn đó mà giờ chia tay em nó rồi à , chia buồn cùng bác , thôi của đi thay người bác ạ . baử nào nhậu đi . anh em hội ra đó cảnh giác nhé . năm ngoái mr hoàng trưởng chụp người mẩu có cả ekip mà nó còn hốt cả máy lẩn chân chạy ngờ ngờ ....

khanhaho

sao tụi nó táo tợn dữ vậy ta... bữa nào anh em mình nguuyên một đội làm phục kích đập tụi nó một trận.

poly

Banned

chia buồn
bác d33 dẫn đi nhậu tiêu sầu đê

HD_3D_BinhDuong

chia buồn với bác :-S chắc nó shút cái tripod theo lun hã bác

duongbaba

Active Member

Hôm nay em tiếp "đoàn làm phim" hôm ở Đông Hồ ;;) Xem cái clip HD bác Tuyến đem qua mà em không biết nói sao luôn, chỉ thấy nó giống giống mấy cái HDRip em thường hay xem ;;)

Để em tìm cách up lên mấy cái host nhanh nhanh rồi các bác down về xem thế nào nhá!

tieuthieugia

Well-Known Member

hum nay em rảnh rang...phục hồi được cái thẻ nhớ :p
xin trả hình các bác đây...chỉ convert và resize..các cụ cứ crop theo ý nhé...sorry em chụp chặt quá

#1. cái màn hình đẹp hơn của mình :))

Bên trên