OFFLINE HD CANTHO 10/10/2009: BQT xuống thăm anh em tại Cần Thơ nè.

Family360

Active Member
Internal Server Error - Post bài mấy lần rồi mà cứ bị vầy hòai. Chắc create new thread không được.
Thôi thì mình post đỡ nội dung ở post này nhé. Nguyên có create được thread thì post giùm Cara nha.
-------------------------

Mọi người ơi,
Hôm qua Cara nhận được thông tin chính thức từ anh Chip, anh nham18, bạn Gen, bạn Echip, anh HDSaiGon ... là thứ 7 cuối tuần này BQT sẽ xuống Cần Thơ giao lưu với anh em mình để phát triển phong trào HD dưới đây.
Cara nghĩ mình nên chọn địa điểm là 1 quán cafe có phục vụ HD phim sắp khai trương cho nó phù hợp, được không vậy ?
Thông tin của quán nè :

Giờ giấc chính xác thì Cara chưa rõ, nhưng để cho tiện thì mình cứ hẹn khỏang 4h chiều, có gì anh em CT đến trước tham quan 1 vòng cái quán, rồi đón tiếp BQT sau.

Các anh cho ý kiến ạ !!
Cara.

Family360

Active Member
Ðề: OFFLINE HD CANTHO 10/10/2009: BQT xuống thăm anh em tại Cần Thơ nè.

Chuyến này hoành tráng rồi nhé, có ae HCM xuống thắm! :)

Và sắp được thưởng thức phim HD màn hình rộng phê lòi mắt @-), âm thanh DTS nghe ù tai %-(.

:))

baong76vn

Internal Server Error - Post bài mấy lần rồi mà cứ bị vầy hòai. Chắc create new thread không được.
Thôi thì mình post đỡ nội dung ở post này nhé. Nguyên có create được thread thì post giùm Cara nha.
-------------------------

Mọi người ơi,
Hôm qua Cara nhận được thông tin chính thức từ anh Chip, anh nham18, bạn Gen, bạn Echip, anh HDSaiGon ... là thứ 7 cuối tuần này BQT sẽ xuống Cần Thơ giao lưu với anh em mình để phát triển phong trào HD dưới đây.
Cara nghĩ mình nên chọn địa điểm là 1 quán cafe có phục vụ HD phim sắp khai trương cho nó phù hợp, được không vậy ?
Thông tin của quán nè :

Giờ giấc chính xác thì Cara chưa rõ, nhưng để cho tiện thì mình cứ hẹn khỏang 4h chiều, có gì anh em CT đến trước tham quan 1 vòng cái quán, rồi đón tiếp BQT sau.

Các anh cho ý kiến ạ !!
Cara.

Ok họp ở đó cũng được đó, bạn khảo sát thử địa điểm chưa? Quán cà phê này của Mèo Cara hay gì vậy?

Family360

Active Member

1 tiếng nữa mình chạy đến đó khảo sát thêm! hehe

magic_ho

Banned

Tuyệt quá, chuyến này đi Nha Trang, chứ kg xuống giao lưu với HD Cần Thơ.

dvthanhtam

chúc mừng bà chị nha , hèn gì bà chị nhắc đi nhắc lại vụ tb station hoài .

quocdat11

Member

ohoh:-j
anh em ở cần thơ có chỗ tụ họp ùj,để mai ghé xem mới được

chắc wán của bà chị nhà mình wa fải ko?

Cara

Active Member

Phùuu... hôm nay em mới lắp xong dàn loa và cái máy chiếu, còn con HTPC và Tera chưa đụng tới được, lo quá các pác ợ !!!
Mọi thứ còn bề bộn quá, em cố thanh lý đống xà bần này cho gọn gàng ... hu hu ... em bị dzí ...
Tuyệt quá, chuyến này đi Nha Trang, chứ kg xuống giao lưu với HD Cần Thơ.
Vậy sao là tuyệt được hả bác ?
1 tiếng nữa mình chạy đến đó khảo sát thêm! hehe
Thấy sao rồi ?

có phải hôm đó khai trương luôn ko? vậy là có tiệc khai trương rồi...

Cara

Active Member

có phải hôm đó khai trương luôn ko? vậy là có tiệc khai trương rồi...

Không cưng à, không đọc kỹ nội dung banron à ?
Hôm đó là preview thôi hi hi ...:!!

taijvc

Hi CARA ! chính xác là 16h ngày 10/10 tại CARA cafe nha. À Mèo mua được DVI to HDMI chưa?

Cara

Active Member

Hic, chưa mua được anh ạ.
Lúc khó khăn mà không thể nhờ ai được, nghĩ lại thấy tủi thân dễ sợ.
Đau đầu.

taijvc

Paracetamon 500mg . ok

HDSaiGon

Super Moderators

Đau đầu.

Anh có thấy bên TT nó bán mà k biết xài được không? nếu cầu thì anh mua mù luôn cho. 2 cái laptop của em anh cũng đang kiếm. Chắc mang 2 con Asus xuống cho em xài tạm quá!

nino

Member

Đau đầu.

Vậy là ghé Lũy Liên không có sao Hạnh? nếu không có ghé Á Châu (anh Nguyên ở Lý Tự Trọng) nhờ mua coi được không?
Ngày mai là 10 tây rồi, 12 xong tiệm hông, hồi nãy đi ngang thấy còn bề bộn quá 8->

Cara

Active Member

Anh có thấy bên TT nó bán mà k biết xài được không? nếu cầu thì anh mua mù luôn cho. 2 cái laptop của em anh cũng đang kiếm. Chắc mang 2 con Asus xuống cho em xài tạm quá!
Hi hi, dạ dạ, được vậy thì quá tốt. Em cám ơn anh Tài nhiều :-bd

Vậy là ghé Lũy Liên không có sao Hạnh? nếu không có ghé Á Châu (anh Nguyên ở Lý Tự Trọng) nhờ mua coi được không?
Ngày mai là 10 tây rồi, 12 xong tiệm hông, hồi nãy đi ngang thấy còn bề bộn quá 8->
Em ghé hết các tiệm rồi anh ạ :( Chiều hôm đó đội mưa đi 1 vòng thấy thảm thiết lắm.
Không xong cũng bắt buộc phải xong. Chủ đầu tư ra lệnh thế mà.
Coi vài chuyện rắc rối của em nè,em không điên lên thì không phải ... mèo b-):
-Con Tera từ Nhật nên dùng điện 100V mà em cắm 220V do quên cái ổn áp đi kè kè theo nó. Xẹt xẹt bốc khói:-?. Tưởng cháy 3 cái 1.5TB ròai chứ. May mà không sao, mới khiêng đi bệnh viện về, bác sĩ phán là phải format cả 4 em HDD để tạo Raid 5 lại ... trời trời ... gần cả triệu đồng tiền phinh của em bốc khói chỉ qua 1 câu chuẩn bệnh.
-Hư 2 em IP camera trong 2 ngày chỉ vì mấy cục charge. Ý là em đưa cho lão chuyên làm điện mò cục charge giùm :( lại khiêng đi bác sĩ mà chẳng biết có cứu đựơc em không !! Hic, 1 đống tiền của mèo.
-Con HTPC không ra âm thanh 5.1 dù cái sound card SIGMATEL STAC 92XX C-Major HD Audio của nó có support mừ :( 2 cọng net của em 1 cọng thì đang nằm trong đống xà bần, 1 cọng bị cắt phăng để lắp đặt :(( không mò mẫm gì đc hết. Đang lúc cần wireless nhất thì 2 cái Converter tậm tịt mất driver, 1 con access point đang xài ngon lành bị mất sóng, 3 con Access point còn lại mất charge ... điên đầu !! Em đang bò ra câu trộm sóng nhà hàng xóm nà. Dùng netbook online nên không trị bệnh cho con HTPC đựơc do nó nằm trong phòng kín, sóng không vào tới !!! Ai trị được bệnh này kíu mèo dzới !!
... còn nhiều chuyện để bán than lắm. Em chỉ khóc lóc tí thôi, các bác đừng hỏang rồi tẩy chay em. Hix hix ... em sắp phải chém thằng thi công nhà em mất ... nó hứa giao quán từ thứ 7 tuần rồi mà giờ này còn lầy lội thế đó.
Nhưng thứ 2 tới chắc chắn là ok để kịp "ngày đẹp" do chủ đầu tư chọn b-). Chỉ cần em đuổi cổ đựơc mấy ông nội rách việc cả mấy tháng nay ra khỏi quán he he ;)

chuotlac

Đặt hàng của Chính Vitech ở Hà Nội ngày hôm sau là có ngay.
Số phone 0974941587.
Thân

nino

Member

Hi hi, dạ dạ, được vậy thì quá tốt. Em cám ơn anh Tài nhiều :-bd

Em ghé hết các tiệm rồi anh ạ :( Chiều hôm đó đội mưa đi 1 vòng thấy thảm thiết lắm.
Không xong cũng bắt buộc phải xong. Chủ đầu tư ra lệnh thế mà.
Coi vài chuyện rắc rối của em nè,em không điên lên thì không phải ... mèo b-):
-Con Tera từ Nhật nên dùng điện 100V mà em cắm 220V do quên cái ổn áp đi kè kè theo nó. Xẹt xẹt bốc khói:-?. Tưởng cháy 3 cái 1.5TB ròai chứ. May mà không sao, mới khiêng đi bệnh viện về, bác sĩ phán là phải format cả 4 em HDD để tạo Raid 5 lại ... trời trời ... gần cả triệu đồng tiền phinh của em bốc khói chỉ qua 1 câu chuẩn bệnh.
-Hư 2 em IP camera trong 2 ngày chỉ vì mấy cục charge. Ý là em đưa cho lão chuyên làm điện mò cục charge giùm :( lại khiêng đi bác sĩ mà chẳng biết có cứu đựơc em không !! Hic, 1 đống tiền của mèo.
-Con HTPC không ra âm thanh 5.1 dù cái sound card SIGMATEL STAC 92XX C-Major HD Audio của nó có support mừ :( 2 cọng net của em 1 cọng thì đang nằm trong đống xà bần, 1 cọng bị cắt phăng để lắp đặt :(( không mò mẫm gì đc hết. Đang lúc cần wireless nhất thì 2 cái Converter tậm tịt mất driver, 1 con access point đang xài ngon lành bị mất sóng, 3 con Access point còn lại mất charge ... điên đầu !! Em đang bò ra câu trộm sóng nhà hàng xóm nà. Dùng netbook online nên không trị bệnh cho con HTPC đựơc do nó nằm trong phòng kín, sóng không vào tới !!! Ai trị được bệnh này kíu mèo dzới !!
... còn nhiều chuyện để bán than lắm. Em chỉ khóc lóc tí thôi, các bác đừng hỏang rồi tẩy chay em. Hix hix ... em sắp phải chém thằng thi công nhà em mất ... nó hứa giao quán từ thứ 7 tuần rồi mà giờ này còn lầy lội thế đó.
Nhưng thứ 2 tới chắc chắn là ok để kịp "ngày đẹp" do chủ đầu tư chọn b-). Chỉ cần em đuổi cổ đựơc mấy ông nội rách việc cả mấy tháng nay ra khỏi quán he he ;)

ôi trời khổ thân mèo
Mới hồi nãy có tạt ngang coi thử, thấy còn đang làm đêm... có 1 cô ngồi trước laptop mặt đeo khẩu trang (chắc phòng ngừa H1N1) hỏi mấy ông bảo vệ cô Hạnh đó phải không ? mấy ổng trả lời không biết.
Tính bước vô coi thử lại ngại hư cái sân xi măng mới tráng nên thôi :D:D

quocdat11

Member

gảân den giõâ uâj
co ai ḍen chũa vả̀y

dvthanhtam

waiting and waiting .... but nobody come there .

Bên trên