OLED và SUHD – Kẻ tám lạng người nửa cân

thuytrucsg

nghe mấy nhà báo review lao SS khá ok nhỉ , mà chưa biết sao,e thì thấy thiết kế đẹp, kết nói dễ dàng với các thiết bị khác , tiện lợi luôn, công nghệ Dobly Atmos cho âm thanh chuẩn như rạp phim,chắc quất 1 em về qá

dungholo

giờ e mới biết công nghệ Dobly Atmos là gì ấy ạ, haha ghiền rồi, nhìn cái loa là thích liền, còn đc đồng bộ với TV là ok, như có cái rạp phim trong nà, khỏi đi đâu cho xa cả, em khuyên các bác nên rinh em nó về đi ạ

tieudatdat

ko biét giá loa bên SS có ok ko nữa , e định mua con R3 nè, mà phân vân giá cả, thiết kế thì cũng ok, đc cái dễ set up , dễ kết nôiis với thiết bị khác là e chịu à,nghe mấy nhà báo review loa SS cũng ok lắm,phải tìm hiểu kĩ

tranvanrua

SS đang thật sự mang trải nghiệm đến với nguòi dùng , thiết kế loa đjep , tiện lợi, dễ set up , giá cả hợp lý, công nghệ hiện đại mà cũng có nhièu loại dể lựa chọn, các bắc thử sử dụng xem ntn ấy ạ hihi,e thì có con R3 rồi

tranvantuong

Đang mê em KS9800 của Samsung nè. Thiết kế đẹp ghê, dòng SUHD cho chất lượng hình ảnh tốt đấy chứ.

maithanhtai

Mình thấy màn hình cong nhìn cuốn hút đáy chứ, Bữa đi thấy KS7500 nhìn đẹp vậy mà giá cũng được chứ không mắc lắm.

littlestar21

nhận xét riêng của mình:
SUHD: màu sắc tươi sáng, độ sáng cao, giá thành ở mức vừa phải
OLED: hình ảnh trung thực, sắc nét, tiết kiệm điện năng, giá thành cao hơn những loại tv khác

levy_boys

Đúng là độ tương phản của OLED nhỉnh hơn so với SUHD, nhưng còn lại SUHD vẫn hơn mà. Mà đúng có nhiều lúc trong phim có những cảnh quay ban đêm mà không thấy gì cũng khó chịu.

kim_jojo21

Sao OLED lại tiết kiệm năng lượng hơn SUHD vậy ạ ?
OLED không cần đèn chiếu mà bản thân tự phát sáng nên tiết kiệm năng lượng tốt hơn SUHD, nhưng Vì sử dụng chất liệu hữu cơ để tạo bóng OLED=> tuổi thọ thấp. SUHD và OLED dc cái này thì mất cái kia thôi

Haminh2011

Nghe nói âm thanh đến từ loa của Samsung chất lượng tốt. Mình chưa nghe bao giờ, mà phải vậy không mọi người?
Âm thanh của Samsung chưa có sản phẩm nào được giới nghe nhìn đánh giá cao đâu bạn, ngoài trừ đám seeder kẻ tung người hứng ở diễn đàn này tâng bốc lên thôi. Mình vẫn tin dùng vài thứ đồ Samsung nhưng về âm thanh thì mình xếp chung với loa Tàu thôi

sejuannie

Ai tư vấn cho mình với mình vẫn cảm thấy phân vân không biết nên mua dòng Tivi OLED hay dong SUHD nữa. Mình thích thiết kế của Panasonic với Samsung mà vẫn chưa biết nên mua của hãng nào thì tốt ak?

fortune26

Ai tư vấn cho mình với mình vẫn cảm thấy phân vân không biết nên mua dòng Tivi OLED hay dong SUHD nữa. Mình thích thiết kế của Panasonic với Samsung mà vẫn chưa biết nên mua của hãng nào thì tốt ak?
mỗi dòng đều có ưu điểm riêng hết, SS thì kiểu dáng đẹp, màu sắc tươi sáng. LG thì màu sắc chân thực, tương phản cao, tiết kiệm điện. Bạn nên xác định nhu cầu khi mua tivi của mình r đưa ra quyết định hợp lí hơn

panadolx

Theo em nghĩ thì nếu OLED và SS chất lượng cũng cỡ như nhau thì mua SS sẽ tốt hơn vì SS có nhiều dòng giá để lựa chọn

khuongnhan

Vẫn thích kiểu dáng của Samsung hơn, chắc tại thiết kế chân đế của Sam gây ấn tượng mạnh quá r

texmoss

Cũng tùy túi tiền nữa,em thấy giá SUHD phù hợp cho những người có thu nhập cỡ em nhưng OLED thì thấy hơi cao

phatdat921

Riêng e nghiêng về phía suhd,cái gì mới cũng tiến bộ hơn cả,nên mấy hãng khác dùng oled thường ko cho ra mấy e màn hình to rộng,còn suhd quantum dot thì đây ko phải là vấn đề,như con ks9000 nhìn thấy mà phê lòi,ngoài sức tưởng tượng của e,vote cho suhd của samsung

haohaounit

Dòng suhd nghe đâu xài lâu và bền hơn oled,tuổi thọ mấy e oled khoảng 20000 giờ chỉ được 2 năm nếu sử dụng liên tục,và màu thì giả giả ko thực như suhd,nên tôi cũng đang định sắm con ks7000 vừa túi tiền,công nghệ tối ưu,còn e ks9000 chỉ để ngắm từ xa thôi

funsetting

Dòng suhd nghe đâu xài lâu và bền hơn oled,tuổi thọ mấy e oled khoảng 20000 giờ chỉ được 2 năm nếu sử dụng liên tục,và màu thì giả giả ko thực như suhd,nên tôi cũng đang định sắm con ks7000 vừa túi tiền,công nghệ tối ưu,còn e ks9000 chỉ để ngắm từ xa thôi
Hình như bác nói ngược rồi đấy, màu tivi SS thì chuyên về sáng, rực rỡ còn OLED thì là màu chân thực mà

Bên trên