ông nào thích chơi game nhập vai vào đây

nham18

Member
Ðề: ông nào thích chơi game nhập vai vào đây

Chơi VLTK, nhân vật sẽ thể hiện tới 90% tính cách của chủ nhân nó. Nhiều người tạo cho mình 1 cái vỏ đạo đức giả nhưng khi chơi game thì bản chất thật sẽ được bộc lộ mà chính người chơi cũng không biết.

Em đã từng 1 thời là con ma gameonline (GO). Trong các thể loại game nhập vai thì GO thể hiện rõ nhất bản chất của người chơi. Những game RPG offline thì ai cũng muốn làm anh hùng cứu nhân độ thế cả. Nhưng trong GO - khi có sự tương tác giữa người chơi và những người chơi khác - thì bản chất mất dạy sẽ được phát huy tối đa. Có những vị giám đốc, những bác lớn tuổi nhưng xét về nhân cách thì thôi rồi, nhiều khi gặp được 1 cậu bé tuy nhỏ tuổi nhưng khí độ, phẩm chất thì hơn hẳn khối thằng o:)

Eric Thi

Chơi VLTK, nhân vật sẽ thể hiện tới 90% tính cách của chủ nhân nó. Nhiều người tạo cho mình 1 cái vỏ đạo đức giả nhưng khi chơi game thì bản chất thật sẽ được bộc lộ mà chính người chơi cũng không biết.
Bác nói câu này chí phải, sống ngoài xã hội đôi khi không thể sống thực với bản thân nhưng game online thì đâu ai biết ai là ai nên thể hiện hiện rõ bản chất con người thực hơn.
Em từng chơi Cabal bị lừa hết bộ đồ phải ở truồng đứng cả buổi nghĩ lại tếu thiệt hehe

manhthang

Huyền Thoại

Em đã từng 1 thời là con ma gameonline (GO). Trong các thể loại game nhập vai thì GO thể hiện rõ nhất bản chất của người chơi. Những game RPG offline thì ai cũng muốn làm anh hùng cứu nhân độ thế cả. Nhưng trong GO - khi có sự tương tác giữa người chơi và những người chơi khác - thì bản chất mất dạy sẽ được phát huy tối đa. Có những vị giám đốc, những bác lớn tuổi nhưng xét về nhân cách thì thôi rồi, nhiều khi gặp được 1 cậu bé tuy nhỏ tuổi nhưng khí độ, phẩm chất thì hơn hẳn khối thằng o:)

Mình có 1 câu chuyện, 1 kỷ niệm về thời mới chơi VLTK thế này. Khi lần đầu chơi VLTK mình chọn ngay hệ Hỏa vì cùng với mệnh của mình, sau đó chọn phái Cái Bang vì tinh thần nghĩa hiệp trượng nghĩa và là Chính phái.
Quyết định chơi Cái Bang đúng là sáng suốt vì nhờ đó mình kết giao với rất nhiều anh chị em Cái Bang khác.

Ngày đó cứ cơm nước xong là lại í ớ gọi nhau đi luyện công, vui vô cùng. Anh em CB ngày đó hợp sức bảo kê luôn cả Vũ Lăng động làm sào huyệt. Đến 1 ngày bị 1 thằng Ngũ Độc mất dạy lên phá đám, chửi bới, đồ sát anh em để cướp bãi. Bẻm nhau đến gần 1 tuần, nhiều anh em nóng máu không chịu được nên đi tìm thằng mắc dịch bên ngoài để nói chuyện. Sau khi điều tra ra thủ phạm hóa ra lại là sếp của ông anh lớn tuổi nhất hội (1975) :)) Cuối cùng đành chọn giải pháp là tiếp tục choảng nhau trên game đến khi ông kia chán phải tự bỏ đi.

vkc

Well-Known Member

Mình có 1 câu chuyện, 1 kỷ niệm về thời mới chơi VLTK thế này. Khi lần đầu chơi VLTK mình chọn ngay hệ Hỏa vì cùng với mệnh của mình, sau đó chọn phái Cái Bang vì tinh thần nghĩa hiệp trượng nghĩa và là Chính phái.
Quyết định chơi Cái Bang đúng là sáng suốt vì nhờ đó mình kết giao với rất nhiều anh chị em Cái Bang khác.

Ngày đó cứ cơm nước xong là lại í ớ gọi nhau đi luyện công, vui vô cùng. Anh em CB ngày đó hợp sức bảo kê luôn cả Vũ Lăng động làm sào huyệt. Đến 1 ngày bị 1 thằng Ngũ Độc mất dạy lên phá đám, chửi bới, đồ sát anh em để cướp bãi. Bẻm nhau đến gần 1 tuần, nhiều anh em nóng máu không chịu được nên đi tìm thằng mắc dịch bên ngoài để nói chuyện. Sau khi điều tra ra thủ phạm hóa ra lại là sếp của ông anh lớn tuổi nhất hội (1975) :)) Cuối cùng đành chọn giải pháp là tiếp tục choảng nhau trên game đến khi ông kia chán phải tự bỏ đi.

Hồi đó mình cũng chơi CB, theo chưởng bên Thái Sơn...chơi đến 12x thì bỏ ( trong top 50 xếp hạng của Thái Sơn ) nhé :-j

Dragon89

Game nhập vai kinh điển có thể kể như sau:
Final Fanatsy series
Xeno Gear và Xeno Saga series
Star Ocean series
Parasite Eve 1&2
Broken Sword
Valkyrie Profiles
Chrono Cross và Chrono Trigger

Bác manhthanh kể thiếu tượng đài của game nhập vai là Diablo rồi còn đâu !

vkc

Well-Known Member

CB Thái Sơn thì phải biết nam_de rồi :))

ặc không lẽ bác là Nam Đế ?
Con em chơi là Vo-Tong

Nam Đế đồ khủng, level cao qua...mình mất dép khè khè...lên Dược Vương Động bị Nam Đế chiếm...mà hình như Nam Đế nghỉ chơi trước mình luôn

Chỉnh sửa lần cuối:

Dai Minh Kim

Mấy bác nhà mình cũng chơi VLTK nữa hả, ngạc nhiến chưa :)| :confused:. Em tưởng mấy bác chỉ mê HD thui chứ.

Em cũng chơi, chơi con VĐ + NĐ ( 12x nhe ). Nhưng cuối cùng cũng bỏ chơi, em sợ mình giống cái thằng KOREA nằm ngủ luôn bên máy tính thì chít :-ss :-"

vkc

Well-Known Member

Mấy bác nhà mình cũng chơi VLTK nữa hả, ngạc nhiến chưa :)| :confused:. Em tưởng mấy bác chỉ mê HD thui chứ.

Em cũng chơi, chơi con VĐ + NĐ ( 12x nhe ). Nhưng cuối cùng cũng bỏ chơi, em sợ mình giống cái thằng KOREA nằm ngủ luôn bên máy tính thì chít :-ss :-"

Em thích PK với VĐ kiếm...hit anh run :)>-...nhưng sau này đồ HK ra nhiều quá...tốc độ chạy của CB không còn là lợi thế nữa...chán nên bỏ :-B

manhthang

Huyền Thoại

Em thích PK với VĐ kiếm...hit anh run :)>-...nhưng sau này đồ HK ra nhiều quá...tốc độ chạy của CB không còn là lợi thế nữa...chán nên bỏ :-B

Chơi lại đi bác, ra đồ Bạch Kim cấp 5 rồi đấy ;;)
Con TV em mới chuyển sang chơi Đao, chạy như ô tô :D PK đơn thằng nào cũng sợ :>

vkc

Well-Known Member

Chơi lại đi bác, ra đồ Bạch Kim cấp 5 rồi đấy ;;)
Con TV em mới chuyển sang chơi Đao, chạy như ô tô :D PK đơn thằng nào cũng sợ :>

Thôi em xin...không dám chơi lại đâu...ghiền nó, làm mất hết thời gian..

Mà con TVB của bác PK solo với 5độc thì seo? @-)

manhthang

Huyền Thoại

Thôi em xin...không dám chơi lại đâu...ghiền nó, làm mất hết thời gian..

Mà con TVB của bác PK solo với 5độc thì seo? @-)

Bác đúng là bỏ VL lâu lắm rồi :p
TV bây giờ chỉ hơi ngán Vân Long Kích 1 chút thôi bác ạ, còn lại chấp hết \m/

vkc

Well-Known Member

Bác đúng là bỏ VL lâu lắm rồi :p
TV bây giờ chỉ hơi ngán Vân Long Kích 1 chút thôi bác ạ, còn lại chấp hết \m/

Vậy hah? Mấy em TN hồi xưa em đập chết suốt...kể cả Vân Long Kích em cũng cho nó chết trên ngựa <:p
Đúng là bỏ lâu quá rồi nên có nhiều thay đổi em không biết :rolleyes:

P/S : em bỏ VL trước khi ra skill 12x...không biết chiêu thức của môn phái nào đẹp nhật giò bác nhỉ? Hồi xưa 4 con dzun của em là ngầu nhất khè khè...Mấy ông TV cầm 2 cái chùy to hơn người xấu không chịu được hahahha

manhthang

Huyền Thoại

Vậy hah? Mấy em TN hồi xưa em đập chết suốt...kể cả Vân Long Kích em cũng cho nó chết trên ngựa <:p
Đúng là bỏ lâu quá rồi nên có nhiều thay đổi em không biết :rolleyes:

P/S : em bỏ VL trước khi ra skill 12x...không biết chiêu thức của môn phái nào đẹp nhật giò bác nhỉ? Hồi xưa 4 con dzun của em là ngầu nhất khè khè...Mấy ông TV cầm 2 cái chùy to hơn người xấu không chịu được hahahha

Đảo Hư Thiên 20 kỹ năng của TVB: kháng tất cả +10%, kháng tối đa thêm 5%, phục hồi sinh lực +35%, xác xuất bỏ qua bùa giảm kháng 89%.
Với 1 lần trùng sinh nữa, kháng tính tối đa của TVB sẽ là 85%, tốc độ của TV Đao sẽ là 25 hoặc 26 tùy theo giày, lực tay khoảng 6000, chính xác 10000, máu 11000 :-bd
Tốc độ 25 + Đoạn Hồn Thích thì Ngũ Độc có chạy đằng trời :)) Với lực tay bây giờ của TVB thì Đao, Thương, Chùy chỉ cần chạm 1 phát là ĐM, NĐ ngửa bụng \m/

quanghaiphong

Well-Known Member

Mấy bác già rồi mà còn chơi mấy tò teen..time để p phim cho a e có tốt hơn ko?

Dai Minh Kim

Em cũng tính chơi lại giết time ban đêm ( zợ em chiếm mất cái tivi coi phim mùi rồi :( ). Nhưng ngán quá, bây giờ mà luyện từ đầu chắc chít quá. Bác nào có lòng cho em xin 1 con mấy x cũng được, chơi chung càng tốt

caibanla

Mình lập topic này muốn chia sẽ với những ngưòi đam mê game nhập vai như mình, ai có kinh nghiệm gì hoặc những game gì mới có thể chia sẻ cho nhau.
Hiện tại mình đang sở hữu 4 bộ game Call of duty (2~5), medal of honor, facry. Ai thích chơi có thể qua mình copy.
Bạn ở đâu vậy,cho mình địa chỉ đi mình muốn copy game COD4,5,mình mua đĩa về cài mãi mà không được hic.bạn ll với mình theo số 0973 073 732 nhé mình tên Tùng.^^

xicklo

Well-Known Member

Em không thích chơi game mấy, nên game em thấy hay nhất là game Contra và Mario trên điện tử băng mà hồi nhỏ thường trốn học đi chơi

Bên trên