ONKYO HT-S3400 - Sự lựa chọn phù hợp cho căn hộ CCCC

quanglam79

Re: Ðề: ONKYO HT-S3400 - Sự lựa chọn phù hợp cho căn hộ CCCC

Bác cho e xin ít ý kiến về chất âm của dàn này được ko ạh? Cả về diện tích phòng nữa, theo bác thì công suất của nó có ok cho phòng bác ko? chẳng là e cũng sắp nhận nhà (chung cư y như bác) nên đang quan tâm lắm, nói thật là e thích nhất những bài như của bác (tức là dàn HD + chung cư đấy ạh), nên mỗi lần mò lên đây e vẫn hay "rình" những bài như thế này mà đọc trước. Đến bây giờ e vẫn rất phân vân, chẳng là chưa đi nghe thử bao giờ, vì chưa nhận được nhà mà cứ lượn lờ quanh mấy cửa hàng thì lại không nhịn được.
Về phần bài trí của bác, e xin ý kiến như sau:
1. Phối đồ rất ok, màu phòng rất sang.
2. Cái kệ cũng rất ok, nhưng e cảm thấy nó hơi thấp, hay là tại vị e chưa thấy cái bộ sofa nên cảm giác thế? tuy nhiên, nếu thay cái gầm để có thể đưa AVR xuống thì hài hòa quá.
3. E không thấy có vấn đề gì về độ to bé của loa ạh, nhỏ mà nghe hay, lại thanh thoát là nhất rồi ạh ^ ^.
3. Bác giấu dây dợ rất ổn, thế nên cứ tưởng bác chơi không dây ^ ^.
4. Không biết bác có thể cho e xem cái phần "sau lưng" của bác ko? xem cái món suround nó như thế nào?
Cảm ơn bác đã cho ae xem hình!!!

1. Em nghĩ nếu bác và gia đình nếu chuyển đến nơi ở mới thì nên thuê người decor cho nó lành - như nhà em chỉ làm decor phòng khách
2. So với các kệ đóng sẵn vác về luôn (em mua ở An Duong Home Centre) thì em nó cũng cao - gần bằng bộ sofa bác ạ. Đưa AVR xuống thì duoc nhưng em đang xem thế nào cho nó thẩm mỹ tí.
3. 4 loa front - back tuy nhỏ nhưng với em thì nó khá ổn so với nhu cầu giải trí gia đình đơn giản ko quá cầu kì và chi tiết
4. Khi giấu dây thì cứ ngồi salon mà dòm xem hở chỗ nào thì thu gọn dây lại. Mới cả cái kệ nhỏ ở dưới che dây tốt quá.
5. Nói chung với 1 phòng khách khá rộng như nhà em (khoảng 30-40 m2) thì bộ ONKYO này đáp ứng đầy đủ các tiêu chí - Em xem Fast 5 chì bật volume mới mức 10 và mức Light thôi mà hàng xóm đã qua gõ cửa rồi hì hì. Em đã thử các phim từ đua xe đến bắn súng - dao kiếm đến hoạt hình - Thúy Nga và chất lượng âm thanh rất tốt (tất nhiên cũng phải tùy chất lượng file ra sao nữa.....DTS,Dolby D....)
6. kết luận của 1 tay chơi HD amatuer gà mờ và thẩm âm kém như em rất có thể sai lệch cao nên nhờ bác nào đã từng nghe qua bộ này review lại cho chính xác. Còn với bản thân em và nhu cầu gia đình hay tiếp khách và bạn bè thì thấy ai cũng khen bộ này nghe được và phù hợp cho dân chơi HD ko có nhu cầu và đam mê quá cao về thiết bị HD.
Chúc các bác vui vẻ và có duoc 1 bộ dàn HD vừa ý.

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: ONKYO HT-S3400 - Sự lựa chọn phù hợp cho căn hộ CCCC

Bác chủ cho em hỏi bộ Onkyo bác mua bao nhiêu vậy ? Cám ơn

Nhockute

Member
Ðề: Re: Ðề: ONKYO HT-S3400 - Sự lựa chọn phù hợp cho căn hộ CCCC

Nhìn chuyên nghiệp quá, chắc em phải mua cho thằng nhóc cái này. Denon 1312Xp thấy công suất yếu hơn em này thì phải

Connardo

Active Member

bác có chai rượu hình đồi giày kỉ niệm WC 2010 y chang của em :))

quanglam79

bác có chai rượu hình đồi giày kỉ niệm WC 2010 y chang của em :))
Hì hì cái này bà chị tân gia cho làm kỉ niệm - em thấy lạ lạ nên trưng lên - nhìn thấy cũng là 1 điểm nhấn hay bác ạ.

quanglam79

Re: Ðề: Re: Ðề: ONKYO HT-S3400 - Sự lựa chọn phù hợp cho căn hộ CCCC

Wow hồi chiều mình vô tiệm Fry thấy con Onkyo nảy của bác, dặn nghe thử thấy tê tê nghe thấy phê phê nhỏ nhưng có võ

vâng mới nhìn thì loa front - back - centre hơi nhỏ nên bác nào thích hầm hồ sẽ ko có nhiều cảm tình lắm với em nó - nhưng sự thật em này có nội lực khá thâm hậu - phòng khách em rất rộng nhưng em nó đáp ứng rất tốt mà ko thấy đuối hay run chân run tay....

quanglam79

Re: Ðề: Re: Ðề: ONKYO HT-S3400 - Sự lựa chọn phù hợp cho căn hộ CCCC

Nhìn chuyên nghiệp quá, chắc em phải mua cho thằng nhóc cái này. Denon 1312Xp thấy công suất yếu hơn em này thì phải

Với nhu cầu đơn giản giải trí gia đình ở mức cơ bản và dạng phòng khách ở CC như nhà em thì bộ này cũng là một lựa chọn ko đến nỗi nào cả về khía cạnh âm thanh và thiết kế bên ngoài.

pinkruby

Member

cho e có ý kiến cái nhe bác,phòng bác decor đẹp,nhưng em thấy thiết bị so với không gian phòng thì hơi bị loãng tý,thiết bị bự bự tý cho nó phê phần nhìn,phần nghe tính sao hihi,theo đúng nhu cầu của nhà bác chủ nhìn trước nghe sau,cái này y chang em :-bd,do tìm mua đồ second nên tới h bộ nghe nhạc vẩn chưa tới đâu .

vcbnamrom

Ðề: Re: Ðề: ONKYO HT-S3400 - Sự lựa chọn phù hợp cho căn hộ CCCC

1. Em nghĩ nếu bác và gia đình nếu chuyển đến nơi ở mới thì nên thuê người decor cho nó lành - như nhà em chỉ làm decor phòng khách
2. So với các kệ đóng sẵn vác về luôn (em mua ở An Duong Home Centre) thì em nó cũng cao - gần bằng bộ sofa bác ạ. Đưa AVR xuống thì duoc nhưng em đang xem thế nào cho nó thẩm mỹ tí.
3. 4 loa front - back tuy nhỏ nhưng với em thì nó khá ổn so với nhu cầu giải trí gia đình đơn giản ko quá cầu kì và chi tiết
4. Khi giấu dây thì cứ ngồi salon mà dòm xem hở chỗ nào thì thu gọn dây lại. Mới cả cái kệ nhỏ ở dưới che dây tốt quá.
5. Nói chung với 1 phòng khách khá rộng như nhà em (khoảng 30-40 m2) thì bộ ONKYO này đáp ứng đầy đủ các tiêu chí - Em xem Fast 5 chì bật volume mới mức 10 và mức Light thôi mà hàng xóm đã qua gõ cửa rồi hì hì. Em đã thử các phim từ đua xe đến bắn súng - dao kiếm đến hoạt hình - Thúy Nga và chất lượng âm thanh rất tốt (tất nhiên cũng phải tùy chất lượng file ra sao nữa.....DTS,Dolby D....)
6. kết luận của 1 tay chơi HD amatuer gà mờ và thẩm âm kém như em rất có thể sai lệch cao nên nhờ bác nào đã từng nghe qua bộ này review lại cho chính xác. Còn với bản thân em và nhu cầu gia đình hay tiếp khách và bạn bè thì thấy ai cũng khen bộ này nghe được và phù hợp cho dân chơi HD ko có nhu cầu và đam mê quá cao về thiết bị HD.
Chúc các bác vui vẻ và có duoc 1 bộ dàn HD vừa ý.
e cũng lên kế hoạch cho decor xong cả rồi, nhưng nhà giao chậm quá. Hình như bác hiểu sai ý e rồi, ý e là bác show luôn cái món surround luôn cho ae xem thì tốt quá, chắc sẽ rất có ích với e ạh. Cảm ơn bác nhiều.

quanglam79

cho e có ý kiến cái nhe bác,phòng bác decor đẹp,nhưng em thấy thiết bị so với không gian phòng thì hơi bị loãng tý,thiết bị bự bự tý cho nó phê phần nhìn,phần nghe tính sao hihi,theo đúng nhu cầu của nhà bác chủ nhìn trước nghe sau,cái này y chang em :-bd,do tìm mua đồ second nên tới h bộ nghe nhạc vẩn chưa tới đâu .

hì hì bác có nhận xét rất chính xác. Như đã nói do phòng khách em khá rộng nên Sắp tới phần nhìn mình phải nâng cấp TV lên khoảng >= 50" cho nó phù hợp hơn. Được cái bộ ONKYO này nhỏ nhưng võ công thâm hậu nên nó cũng đáp ứng khá tốt dù không gian khá loãng. cái này các bác có thể nghe thử . Còn nếu có thêm nhiều xèng nữa thì lại lên đây học tập các cao thủ để làm 1 bộ mới - hoành tráng hơn....

sieulong

Well-Known Member

em thì thấy cái tivi không sao, mà lại thấy cái Receiver không ổn, không biết có cách nào xê dịch em nó đi một chút, hoặc xắp xếp như thế nào đó

quanglam79

em thì thấy cái tivi không sao, mà lại thấy cái Receiver không ổn, không biết có cách nào xê dịch em nó đi một chút, hoặc xắp xếp như thế nào đó

cảm ơn ý kiến của bác. Thường thì đa số các dàn HD em xem trên 4rum thì Receiver hay đặt dưới kệ trong các ngăn. Cái kệ của em thì nó lại ko có kết cấu kệ riêng phía dưới cho bộ Receiver nên em vạn cùng bất đắc dĩ phải đưa nó lên trên. Cũng tiện và cùng bất tiện vì loa front để cặp sát Receiver. rất cảm ơn ý kiến đóng góp của bác

Bik

Member

Về sắp đặt đồ HD của bác, em có thiển ý thế này: Bác đóng thêm một kệ hình chữ U có chiều sâu bằng kệ hiện tại của bác, cũng sơn màu trắng như vậy nhưng chiều rộng bằng khoảng 2/3 kệ to, bác đặt chồng kệ đó lên kệ hiện tại, sau đó đặt receiver vào trong hốc đó, đặt cả HDP Xtreamer và 2 HDD box vào trong đó, cạnh receiver.
Bác đặt LCD trên mặt kệ mới, loa Center đặt phía trước màn LCD. Tìm cách treo 2 loa Front lên cao ngang với 1/2 độ cao màn LCD với vị trí loa Front thẳng từ mép kệ to dóng thẳng lên.
Bác sẽ được lợi là : Đồ HD xếp sẽ gọn, cân đối hơn, màn LCD ở vị trí dễ xem hơn khi ngồi ở sofa (hiện tại LCD hơi thấp). Loa Front đặt được cách xa nhau cho hiệu quả âm thanh tốt hơn. Khoảng trống còn lại trên mặt kệ to bác có thể trang trí bằng nhiều thứ khác sẽ đẹp hơn. Loa Sub để vị trí đó OK rồi.
Đấy là thiển ý của em, bác nghiên cứu xem. Chúc vui vẻ
Em thấy HDP Xtreamer của bác mới cài tới Firmware V.2.1.1, bác update lên V.2.7 đi, firmware này ra lâu rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

quanglam79

Về sắp đặt đồ HD của bác, em có thiển ý thế này: Bác đóng thêm một kệ hình chữ U có chiều sâu bằng kệ hiện tại của bác, cũng sơn màu trắng như vậy nhưng chiều rộng bằng khoảng 2/3 kệ to, bác đặt chồng kệ đó lên kệ hiện tại, sau đó đặt receiver vào trong hốc đó, đặt cả HDP Xtreamer và 2 HDD box vào trong đó, cạnh receiver.
Bác đặt LCD trên mặt kệ mới, loa Center đặt phía trước màn LCD. Tìm cách treo 2 loa Front lên cao ngang với 1/2 độ cao màn LCD với vị trí loa Front thẳng từ mép kệ to dóng thẳng lên.
Bác sẽ được lợi là : Đồ HD xếp sẽ gọn, cân đối hơn, màn LCD ở vị trí dễ xem hơn khi ngồi ở sofa (hiện tại LCD hơi thấp). Loa Front đặt được cách xa nhau cho hiệu quả âm thanh tốt hơn. Khoảng trống còn lại trên mặt kệ to bác có thể trang trí bằng nhiều thứ khác sẽ đẹp hơn. Loa Sub để vị trí đó OK rồi.
Đấy là thiển ý của em, bác nghiên cứu xem. Chúc vui vẻ

Em thấy HDP Xtreamer của bác mới cài tới Firmware V.2.1.1, bác update lên V.2.7 đi, firmware này ra lâu rồi.

rất cảm ơn ý kiến đóng góp nhiệt tình của bác. Đúng là về tầm nhìn thì cái TV nó hơi thấp. mình cũng sẽ thử dãn 2 loa front ra xem hiệu ứng ra sao - chắc là sẽ hay hơn.

hdsieusao

Tùy theo góc nhìn. Có vào phòng mới nhìn trực quan được chứ bác

phidiepdan

đơn giản mà đẹp, chúc mừng bác chủ!

quanglam79

đơn giản mà đẹp, chúc mừng bác chủ!

tks bác. Em đang đi một vòng mấy nơi thì thấy em SS LED D7000 46" có 2 kính là khoảng 40 củ. Hy vọng đến tết hoặc quý 1 năm 2012 em nó giảm về tầm 30-35 củ thì em rước em nó về. Bỏ ra 30-35 củ cho dàn âm thanh thì em lăn tăn lắm nhưng phần hình thì em ko lăn tăn ===> sở thích của em nó nặng về phần nhìn hơn phần nghe. Mới cả Quả Onkyo này dân ko chuyên nghe cũng thấy quá choáng và khen tấm tắc lắm rồi nên em càng có lí do tập trung xèng cho phần nhìn hì hì .... Khi nào ruoc em nó về và nghiên cứu sắp xếp lại vị trí em sẽ update để các bác ném đá dùm em . Rất chân thành cảm ơn các ý kiến đóng góp của các bác

kazzo360

phòng ngủ của vợ chồng em hơn 9m2 :(( chiều xem phim là hơn 3m2 rồi, em đang có 1 con shap 40LE830M rồi, giờ đang định xúc bộ onkyo HT-S3400 này về luyện phim HD và nghe nhạc! Liệu có ok không nhỉ? Các bác cho em vài lời khuyên nhé! em ko phải là dân chuyên nghiệp đâu! giờ lấy vợ ra ở riêng nên mới có nhu cầu phim ảnh :D tình hình là em đang định lấy onkyo HT-S3400 và HD life V5 bác nào báo giá cho em vơi!

Bên trên