OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

davidhand

Moderator
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Nếu dùng máy chiếu thì ko nói làm gì, chứ phát darbee trên TV em thấy cứ dại dại giả giả thế nào ý.

Máy chiếu nó cũng thế bác ạ, thậm chí là còn rõ hơn nhiều. Đó cũng là 1 trong vài lý do e ko thích hình ảnh của dòng D. Dòng này thì đúng là ai thích thì sẽ rất thích nhưng ko hợp sẽ ra đi rất nhanh.

justbenice

Moderator

Darbee thì chỉnh theo tùy phim và chỉnh vừa phải thôi chứ kô phải phim nào cũng chỉnh như nhau . Mình rinh tivi 4k về xem chắc Darbee hoạt động sẽ rất tuyệt.

justbenice

Moderator

Đang có 2 invite của hdvnbits.org . Bác nào trong hộp oppo mà thích chơi torrent và chơi nghiêm túc thì pm mình mail adress mình invite.

thanhyk

Well-Known Member

Đang có 2 invite của hdvnbits.org . Bác nào trong hộp oppo mà thích chơi torrent và chơi nghiêm túc thì pm mình mail adress mình invite.
Cho mình hỏi làm sao có invite vậy bác. Tham gia lâu, Ratio lớn, hay do điều gì... Bên đó cũng nick giống hdvn hả bác.

sunnydtld

Well-Known Member

Khi nào bác rảnh, bác làm cái tutorial để Oppo access Nas bằng smb hay nfs đi bác. Em mò hoài chưa được. Cám ơn bác nhiều.

sunnydtld

Well-Known Member

Cho mình hỏi làm sao có invite vậy bác. Tham gia lâu, Ratio lớn, hay do điều gì... Bên đó cũng nick giống hdvn hả bác.

Từ cấp Veteran trở lên, mỗi tháng được 1 invite, ko cộng dồn. Tuần trước thấy pak kéo The Suspect. Chỉ còn mình em seed :))

justbenice

Moderator

Khi nào bác rảnh, bác làm cái tutorial để Oppo access Nas bằng smb hay nfs đi bác. Em mò hoài chưa được. Cám ơn bác nhiều.
bác dùng NAS gì , hệ điều hành của Nas là gì thì post lên đây mình và mọi người giúp bác.

---------- Post added 22-10-2014 at 22:28 ----------

chả bít nữa. tui hay mua acc vip bên đó nên có thì phải :D Với lại có nhiều điểm thưởng, đổi ra invite !

sunnydtld

Well-Known Member

bác dùng NAS gì , hệ điều hành của Nas là gì thì post lên đây mình và mọi người giúp bác.

---------- Post added 22-10-2014 at 22:28 ----------

chả bít nữa. tui hay mua acc vip bên đó nên có thì phải :D Với lại có nhiều điểm thưởng, đổi ra invite !

Mình có post ở mấy trang trước. Mình đang xài Synology 213j --> router Gigabit --> Oppo, Popcorn A400.
Khi vô Network của Oppo chỉ thấy dlna server của Synology nên ko thấy file bd iso, bd folder thì nhấn play trên remote ko play, phải vô folder stream mới play được. Oppo 103d đang xài firmware jb của bác mua giúp.

A400 có network setting nên tạo chia sẽ nfs & smb rất dễ. Mình vẫn phải đang coi film bằng em này vì Oppo chưa thấy file iso.
Mình google nhiề mà cũng chưa kiếm được giải pháp để thấy & play file bd iso từ Nas.
Cám ơn bác trước :))

justbenice

Moderator

Mình có post ở mấy trang trước. Mình đang xài Synology 213j --> router Gigabit --> Oppo, Popcorn A400.
Khi vô Network của Oppo chỉ thấy dlna server của Synology nên ko thấy file bd iso, bd folder thì nhấn play trên remote ko play, phải vô folder stream mới play được. Oppo 103d đang xài firmware jb của bác mua giúp.

A400 có network setting nên tạo chia sẽ nfs & smb rất dễ. Mình vẫn phải đang coi film bằng em này vì Oppo chưa thấy file iso.
Mình google nhiề mà cũng chưa kiếm được giải pháp để thấy & play file bd iso từ Nas.
Cám ơn bác trước :))
Trên NAS bác đã mở hết các chức năng share chưa ? Con của bác có nfs , samba đủ cả.
Bác rảnh thì chụp hình cái đoạn setting network trên con NAS tui xem nào. tui ít dùng NAS linux nên kô nhớ cách chỉnh.

sunnydtld

Well-Known Member

Trên NAS bác đã mở hết các chức năng share chưa ? Con của bác có nfs , samba đủ cả.
Bác rảnh thì chụp hình cái đoạn setting network trên con NAS tui xem nào. tui ít dùng NAS linux nên kô nhớ cách chỉnh.

Cám ơn bác trả lời. Mình setup Nas như bên dưới. Hiện tại A400 vẫn access vô để xem 3d iso bình thường. Ko hiểu sao Oppo ko có phần Network share như trên popcorn.

SMB enable:

NFS enable:

Video folder setting:

NFS setting:

justbenice

Moderator

To @sunnydtld
Trước tiên xử lý NFS trước.
Bác chỉnh NFS setting như sau :
Hostname : *
Privilege : Read/Write
Squash : No Mapping
SEcurity : None
Rồi bác tìm trong phần advance hay đâu đó của NFS cái này : allow connections from non-privilegend port ( ports higher than 1024) và chọn nó

Rồi bác test xem sao rùi báo mình biết nhé.

thanhyk

Well-Known Member

To @sunnydtld
Rồi bác tìm trong phần advance hay đâu đó của NFS cái này : allow connections from non-privilegend port ( ports higher than 1024) và chọn nó

Cái này gọi là 'chỉ việc tận tay'... Hướng dẫn đến nơi đến chốn nha bác Jusbenice.

sunnydtld

Well-Known Member

To @sunnydtld

Cám ơn bác trả lời liền. Mình đã tick cái vu port 1024 etc, còn host thì ip của oppo la .12 (trong range). Mình xun hẹn bác 3 tuần vì h đi công tác rồi. Khi nào về mời bác cafe :)). Mình sẽ report lại rồi nhờ bác hướng dẫn tiếp.

justbenice

Moderator

Show hàng tí :

Cảm nhận sơ sau 1 tiếng tra tấn lỗ tai :

Sub PSA XS30SE : quá quá mạnh. Trần thạch cao rơi sơn lả tả . Nghe được những âm bass mà trước kia chưa được nghe trong phim.
Receiver Yamaha RX-A3040 : OK . Tiếng hơi cao. Giờ mình mới hiểu hỏa ra tai mình lâu nay kô hợp với DAC Sarbe ES9016-ES9018 . Tiếng con Receiver này nghe y như con Oppo 105D cũ của mình vì dùng chung loại DAC. Tuy nhiên đỡ chói và dynamic hơn con oppo 105D 1 chút.

thanhyk

Well-Known Member

Show hàng tí :

Cảm nhận sơ sau 1 tiếng tra tấn lỗ tai :

Sub PSA XS30SE : quá quá mạnh. Trần thạch cao rơi sơn lả tả . Nghe được những âm bass mà trước kia chưa được nghe trong phim.
Receiver Yamaha RX-A3040 : OK . Tiếng hơi cao. Giờ mình mới hiểu hỏa ra tai mình lâu nay kô hợp với DAC Sarbe ES9016-ES9018 . Tiếng con Receiver này nghe y như con Oppo 105D cũ của mình vì dùng chung loại DAC. Tuy nhiên đỡ chói và dynamic hơn con oppo 105D 1 chút.
Chúc mừng bác từ nay không còn lao tâm khổ tứ nữa. Bây giò chỉ còn hưởng thụ sau những thời gian làm việc.

davidhand

Moderator

Chúc mừng bác Justbenice có đồ chơi mới như ý rồi nhé! Bác ship 2 món này chắc tiền ship ko cũng hao đạn lắm đây! :) Chơi gì thì chơi, cứ thỏa mãn được mình vẫn là sướng nhất!

justbenice

Moderator

Cám ơn các bác . Sub thì ok nhưng con AVR Yamaha chắc sẽ lên đường sớm :D Mình muốn trải nghiệm thêm con Onkyo nữa. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhyk

Well-Known Member

Bác được bầu chọn là nhân vật tiêu biểu của năm. Thay bồ như thay áo, nhầm thay đồ chứ.

Bên trên