OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

nghia303

Well-Known Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Theo như e hiểu thì OPPO VN thực chất là 1 đơn vị reseller thôi, chứ nếu là đại lý thì hắn người VN mua được giá gốc (VD 103 là 499$). Từ hồi chơi OPPO đến giờ e chỉ thấy OPPO bán dạng direct sale. Việc này cũng như Viettel nhập iphone về bán rồi BH thôi chứ làm gì có Apple phân phối ở VN từ mấy năm trước? FW JB thì chắc chắn chính hãng sẽ ko dám làm, nhưng nếu là reseller thì chẳng có vấn đề gì cả, đặt sỉ 1 phát cả trăm cái về bán cũng khá đơn giản mà rẻ! Trên trang Web chính thức của Oppodigital ko thấy có OPPO VN (dù là reseller giống bên UK, JP or Au thì nó vẫn có mặt). Vụ này hồi sau sẽ rõ, nhưng nếu KH mua được giá tốt và service tốt, phù hợp với cách chơi của người Việt thì cũng tuyệt rồi anh.
Oppodigital.vn là đơn vị đại diện tại VN , còn vấn đề giá thì theo thông tin thì họ trả lời cho mình rằng tại Vn đóng rất nhiều khoản thuế còn bên Mỹ thì thuế xuất bằng o nên giá sẽ rẻ hơn vậy thôi !! Cũng như xe oto vậy , còn bác nào nói oppo Vn không tốt như oppo nhập từ mỹ về thì mình dám cam đoan rằng là như nhau , nếu AE nào không tin thì mình sẽ lấy hàng phân phối của oppo tại vn mở máy ra cho mấy Ae xem !!

thanhyk

Well-Known Member

Thực ra đồ nhà e lật đít ra thì 80 % có chữ "Made in China" or "Assembled in China" nhưng hầu hết e đều mua dạng Ship từ US, đến đồ của Táo cũng lắp ráp ở Khựa mà! Vấn đề nằm ở chỗ sp SX ra dành cho các thị trường khác nhau sẽ có tiêu chuẩn khác nhau, cái này thì ai cũng biết! Ngay như con cá ngừ đại dương do dân ta đánh bắt về rồi tiêu thụ nhưng đừng nói chất lượng xuất sang Nhật, Mỹ giống xuất sang Cam hay tiêu thụ nội địa nhé! Nếu đúng là hàng của Oppo Digital và cũng uy tín được như Apple thì không có gì phải bàn cả. Còn nếu là hàng của Oppo China thì vấn đề hoàn toàn khác.

Mình vẫn chưa hiểu, ý bác là bên China dân họ dùng Oppo BDP Made in China với ngôn ngữ China là sản phẩm kém chất lượng hơn ở VN mình hả bác. Thực sự cần phân biệt hàng chính hãng và hàng nhái. Với mình trừ các quy định tiêu chuẩn hàng điện tử tiêu dùng mỗi nước khác nhau thì, những công ty hàng đầu đã tiêu thụ toàn cầu hóa sẽ có chất lượng giống nhau. Trừ hàng theo tiêu chuẩn đặc biệt (một số nói rằng hàng nội địa Nhật chất lượng hơn hàng xuất khẩu USA, EU,..), hoặc hàng thuộc nhóm hàng khác (thiết bị chuyên dụng). Kết luận: hàng điện tử tiêu dùng mình chỉ cần tiêu chuẩn Mỹ là đạt, không cần tiêu chuẩn nội địa Nhật.

quyslee

Well-Known Member

Vậy bác bỏ tiền mua 1 cái Oppo, đưa cho bác một cái Oppo Made in China, một cái Assembled in China nhập từ Mỹ về bác chọn cái nào. Trả lời thật, đừng dối lòng nhé.
Xài đồ điện tử còn chưa tin vào lỗ tai mình, nói gì mỗi lần nghe nhạc mà cứ lăn tăn hàng thị trường Tàu khựa thế nào thì hết muốn nghe.

justbenice

Moderator

Cái nào Assembled in China và cái nào made in china vậy các bác?

davidhand

Moderator

Mình vẫn chưa hiểu, ý bác là bên China dân họ dùng Oppo BDP Made in China với ngôn ngữ China là sản phẩm kém chất lượng hơn ở VN mình hả bác. Thực sự cần phân biệt hàng chính hãng và hàng nhái. Với mình trừ các quy định tiêu chuẩn hàng điện tử tiêu dùng mỗi nước khác nhau thì, những công ty hàng đầu đã tiêu thụ toàn cầu hóa sẽ có chất lượng giống nhau. Trừ hàng theo tiêu chuẩn đặc biệt (một số nói rằng hàng nội địa Nhật chất lượng hơn hàng xuất khẩu USA, EU,..), hoặc hàng thuộc nhóm hàng khác (thiết bị chuyên dụng). Kết luận: hàng điện tử tiêu dùng mình chỉ cần tiêu chuẩn Mỹ là đạt, không cần tiêu chuẩn nội địa Nhật.

Thực ra, khi chuẩn bị chơi OPPO mình cũng đã tìm hiểu rất kỹ về hãng này vì thấy bảo là của Tàu. Oppo Electric là hãng của Tàu 100%, chuyên SX các đồ điện tử trong đó có cả DVD, BDP Player. tuy nhiên thì Oppo Digital lại được thành lập tại Mỹ, có lẽ là mua lại cái tên OPPO dạng franchise để SX đầu OPPO như AE đang dùng và đọc lập với hãng Oppo Electric & Oppo Mobile. Oppo TQ giờ SX nhiều hàng hóa khác nữa chứ ko chỉ riêng về đtử. Vậy nên nếu là hàng đặt từ TQ thì liệu có liên quan gì tới OPPO Electric hay ko? Liệu có phải Oppo Electric mua lại thị phần TQ & VN từ Oppo Digital? Là nhà reseller của Opppo Digital? v.v... Và hiển nhiên là chất lượng sẽ khác nhau từ các câu hỏi trên. Những người chơi OPPO từ lâu đều biết OPPO ko bán hàng qua đại lý mà bán dạng direct sale, chỉ có VP đại diện tại 1 số khu vực như Europe, Australia, Japan. Vậy nên khi mua đồ của Oppo Digital thì chỉ có 1 giá duy nhất cho từng model và ko bao giờ giảm giá sp, giá sp khác nhau ở mỗi thị trường là do reseller đưa ra và đều đắt hơn giá gốc. Đấy là những gì mình biết về OPPO. Hiện nay do có Oppo Digital VN phân phối thì đương nhiên mình thấy lạ mới thắc mắc thôi. Chứ nếu là hàng chính hãng, giá tốt, hỗ trợ tối đa và cùng chất lượng như bất kể SP dành cho thị trường nào thì như thế là quá tốt cho những người yêu OPPO rồi. Ở chiều ngược lại, nếu là SP của anh chàng OPPO Electric SX như đã nói ở trên thì chất lượng đương nhiên là phải nghi ngờ rồi vì hàng Tàu thì ai cũng đều hiểu chất lượng của nó, ngay kể cả những hãng danh tiếng như Rel SX Subwoofer hay Jamo của Đan Mạch hẳn những người chơi audio đều có thể phân biệt 1 cách rất dễ dàng chất lượng cũng như chất âm của chúng giữa hàng SX tại bản xứ và hàng SX tại TQ. Một điều nữa là Oppo Digital VN hiện ko có tên trong list VP đại diện trên trang chủ của OPPO Digital.
Tiêu chuẩn hàng hóa thì mỗi nước mỗi khác, chất lượng đôi khi sẽ khác nhau chứ ko giống nhau. Nói chung nếu đạt được tiêu chuẩn như hàng của Mỹ, Châu Âu or Nhật thì không cần phải lo lắng về chất lượng rồi.

justbenice

Moderator

Ôppo ở mỗi nước đều direct sales 1 giá tại oppo store. Oppo tại Việt Nam cũng bán hàng trên website đó. Giá ghi rõ đó. Còn chuyện họ để các cửa hàng khác bán hàng cho họ là bình thường. Bên tàu cũng thế. Vì hệ thống thanh toán trực tuyến của Việt Nam chưa thể đc như ý.
Lăn tăn nên mới fải gọi anh bạn mua con oppo 103D của oppo VN. Anh ý nói đít nó cũng ghi Assamable in China các bác ạ. Y như con oppo 103D mình mua shipped Mỹ về.

Còn chuyện chất lượng hàng xuất Mỹ hay hàng xuất Châu Âu hay hàng xuất Châu Á nó khác nhau thì nghe nực cười lắm. Bác nào bảo cái yâmaha amply CùNg Model Name xuất mỹ nó khác xuất châu á thì tôi xin lạy. Hàng cho mỗi thị trường nó sẽ có model name khác nhau. Còn nếu model name giống nhau thì bố bảo nó cũng kô dám làm khác chất lượng.

thietmoclan

Member

Vừa phải lật ngửa bé nó lên xem do ông ở trên mình yêu cầu @@
Các bạn tranh cãi nhau ghê quá, e làm chai bia ngồi hóng :))

thanhyk

Well-Known Member

Tóm lại có bác nào mua Oppo China mà rẻ hơn mua Oppo mua Mỹ thì ới em nha (đương nhiên ngôn ngữ tiếng Anh, chứ tiếng Hoa dù có tốt hơn Mỹ em cũng không chơi).
Khi mình nói hàng điện tử tiêu dùng thì cũng hàm ý nó thuộc sp công nghệ có đời sống ngắn, nhà sản xuất sẽ sx với chất lượng theo đời sống của nó. Không ai muốn sx Laptop I7 quá bền cho 20 năm, đồng nghĩa sẽ mắc hơn Laptop I7 bền 5-7 năm. Em sẽ bỏ PC Pentium 4 dù nó chưa hư để sắm cái PC I5 chẳng hạn. Do vậy cũng đừng nghĩ rằng đồ xuất qua Mỹ thì rất bền, nó còn tùy vào đời sống sản phẩm mà. Ngoài ra cần thống nhất nếu hàng hóa sx xuất cho nước này rẻ hơn nước khác hoặc ngay cả sx tại chính quốc và nước thứ 3 (giả dụ số lượng là tương đồng, vì thị trường lớn và nhỏ giá có thể khác nhau), có chất lượng khác nhau thì chắc chắn giá sẽ khác nhau.
Chỉ cần ai đó chứng minh giá bán công bố tại China rẻ hơn Mỹ hơn 10% (giả dụ tax không chênh lệch nhiều), em đồng ý chất lượng có thể khác nhau. Không tính dạng mua sỉ rồi tự định giá bán nhé, không lại bảo sao mua lẻ cái đồng hồ điện tử bên China mà mua tại VN cũng cái đồng hồ đó rẻ hơn (chuyện đương nhiên khi VN nhập cả chục ngàn cái, có quyền muốn bán giá nào tùy ý cho mau hết), rồi lại phán hàng bên China tốt hơn hàng ở VN.

justbenice

Moderator

Riết rồi một số bác càng ngày càng quá giỏi. 1 sản phẩm được khoảng tầm 60 người mua trong đợt vừa rồi, toàn dân cũng sành sỏi và chơi trên diễn đàn cả. Lại đc bán bởi cùng 2 cửa hàng uy tín nhất nhì trong tp có lịch sử hơn 20 năm. Vậy mà vẫn .....
Mình càng ngày càng hiểu ra vấn đề. Hehe

Chỉnh sửa lần cuối:

nghia303

Well-Known Member

Vừa phải lật ngửa bé nó lên xem do ông ở trên mình yêu cầu @@
Các bạn tranh cãi nhau ghê quá, e làm chai bia ngồi hóng :))

Làm chai bia mà thiếu bạn hiền là không có vui đâu nhe bác :D

davidhand

Moderator

Nói chung là ở đây có nhiều AE chơi OPPO từ lâu thấy 1 số thông tin hơi lạ nên thắc mắc vậy thôi chứ cũng chẳng có ý gì mà nhiều bác cứ phải cuống hết cả lên! Thông tin minh bạch, xuất xứ rõ ràng, hàng hóa chất lượng tốt, giá tốt, hậu mãi tốt thì ko cần QC AE có nhu cầu sẽ luôn ủng hộ nhiệt tình. Bán hàng thì uy tín phải đặt lên hàng đầu mới mong được bền. Người tiêu dùng chỉ muốn tránh hàng nhái, hàng giả kém chất lượng thôi và những người buôn bán có uy tín không ai muốn cố tình bán hàng vậy cả. Riêng bác Nghĩa bên Trương Nghĩa thì cũng chẳng lạ gì mình, phải ko nhỉ? :) Mình vẫn luôn mong AE chơi Oppo càng đông càng vui, có nhiều cái để mà tám, để tìm niềm vui. Nhưng vì cũng là 1 trong những người khuấy động phong trào chơi món này từ thuở ban đầu nên với mình đôi khi cũng còn có trách nhiệm với những người đã đặt niềm tin vào mình, có những băn khoăn, thắc mắc nêu ra cần phải được được giải đáp bằng sự trung thực và thẳng thắn. Đôi khi những điều đó lại dễ mất lòng nhau. Người ta vẫn nói "Cây ngay ko sợ chết đứng" và "Sự thật thì chỉ có 1" nên phải biết sống cho lành mạnh mới là điều đáng trân trọng. Thời gian gần đây mỗi lần vào cái topic mà mình đã dành nhiều tâm huyết cho nó thấy vui thì ít mà buồn thì nhiều! Thôi thì mình cũng chia tay luôn với nó ở đây vậy. Thật ko vui khi phải nói ra điều này nhưng một khi niềm vui đã ko còn thì cũng chẳng nên níu kéo nó làm gì, hãy để dành thời gian cho những điều thiết thực hơn của CS vậy.
Rất xin lỗi vì do tính tình nóng nảy thiếu kiềm chế nên đôi khi có những phản ứng hơi thái quá của mình khiến nhiều bác ko vui để rồi chính bản thân mình thấy mình dần trở nên nhỏ bé đi. Đây là điều mình hoàn toàn ko bao giờ mong muốn.

Ở góc độ chia sẻ kinh nghiệm, nếu có gì cần các bác cứ call cho mình (0975.890.866, Khôi 41t), mình sẽ chia sẻ hết trong phạm vi hiểu biết của mình và cổng nhà mình luôn rộng mở với tất cả các bác có nhã ý muốn giao lưu với mình như trước đây.

Chúc các bác có thêm nhiều niềm vui với một SP đẳng cấp cao và tao nhã cùng thú vui HD với niềm đam mê bất tận!
Good bye!
davidhand.

htran

Member

Thực ra, khi chuẩn bị chơi OPPO mình cũng đã tìm hiểu rất kỹ về hãng này vì thấy bảo là của Tàu. Oppo Electric là hãng của Tàu 100%, chuyên SX các đồ điện tử trong đó có cả DVD, BDP Player. tuy nhiên thì Oppo Digital lại được thành lập tại Mỹ, có lẽ là mua lại cái tên OPPO dạng franchise để SX đầu OPPO như AE đang dùng và đọc lập với hãng Oppo Electric & Oppo Mobile. Oppo TQ giờ SX nhiều hàng hóa khác nữa chứ ko chỉ riêng về đtử. Vậy nên nếu là hàng đặt từ TQ thì liệu có liên quan gì tới OPPO Electric hay ko? Liệu có phải Oppo Electric mua lại thị phần TQ & VN từ Oppo Digital? Là nhà reseller của Opppo Digital? v.v... Và hiển nhiên là chất lượng sẽ khác nhau từ các câu hỏi trên. Những người chơi OPPO từ lâu đều biết OPPO ko bán hàng qua đại lý mà bán dạng direct sale, chỉ có VP đại diện tại 1 số khu vực như Europe, Australia, Japan. Vậy nên khi mua đồ của Oppo Digital thì chỉ có 1 giá duy nhất cho từng model và ko bao giờ giảm giá sp, giá sp khác nhau ở mỗi thị trường là do reseller đưa ra và đều đắt hơn giá gốc. Đấy là những gì mình biết về OPPO. Hiện nay do có Oppo Digital VN phân phối thì đương nhiên mình thấy lạ mới thắc mắc thôi. Chứ nếu là hàng chính hãng, giá tốt, hỗ trợ tối đa và cùng chất lượng như bất kể SP dành cho thị trường nào thì như thế là quá tốt cho những người yêu OPPO rồi. Ở chiều ngược lại, nếu là SP của anh chàng OPPO Electric SX như đã nói ở trên thì chất lượng đương nhiên là phải nghi ngờ rồi vì hàng Tàu thì ai cũng đều hiểu chất lượng của nó, ngay kể cả những hãng danh tiếng như Rel SX Subwoofer hay Jamo của Đan Mạch hẳn những người chơi audio đều có thể phân biệt 1 cách rất dễ dàng chất lượng cũng như chất âm của chúng giữa hàng SX tại bản xứ và hàng SX tại TQ. Một điều nữa là Oppo Digital VN hiện ko có tên trong list VP đại diện trên trang chủ của OPPO Digital.
Tiêu chuẩn hàng hóa thì mỗi nước mỗi khác, chất lượng đôi khi sẽ khác nhau chứ ko giống nhau. Nói chung nếu đạt được tiêu chuẩn như hàng của Mỹ, Châu Âu or Nhật thì không cần phải lo lắng về chất lượng rồi.

Bạn nói rất đúng, Oppo Digital là một công ty Mỹ, kỹ thuật Mỹ. Kể từ khi sản phẩm khởi điểm Oppo DV-970HD universal player, nó đã cạnh tranh được với DVD player của Nhật. Chứ Tàu làm gì có trình độ kỹ thuật "high end" để làm DVD & Blu-ray player như Mỹ, Nhật. Cho nên khi mua Oppo BDP của US hay của EU thì chắc ăn nhất!

quyslee

Well-Known Member

Nói chung là ở đây có nhiều AE chơi OPPO từ lâu thấy 1 số thông tin hơi lạ nên thắc mắc vậy thôi chứ cũng chẳng có ý gì mà nhiều bác cứ phải cuống hết cả lên! Thông tin minh bạch, xuất xứ rõ ràng, hàng hóa chất lượng tốt, giá tốt, hậu mãi tốt thì ko cần QC AE có nhu cầu sẽ luôn ủng hộ nhiệt tình. Bán hàng thì uy tín phải đặt lên hàng đầu mới mong được bền. Người tiêu dùng chỉ muốn tránh hàng nhái, hàng giả kém chất lượng thôi và những người buôn bán có uy tín không ai muốn cố tình bán hàng vậy cả. Riêng bác Nghĩa bên Trương Nghĩa thì cũng chẳng lạ gì mình, phải ko nhỉ? :) Mình vẫn luôn mong AE chơi Oppo càng đông càng vui, có nhiều cái để mà tám, để tìm niềm vui. Nhưng vì cũng là 1 trong những người khuấy động phong trào chơi món này từ thuở ban đầu nên với mình đôi khi cũng còn có trách nhiệm với những người đã đặt niềm tin vào mình, có những băn khoăn, thắc mắc nêu ra cần phải được được giải đáp bằng sự trung thực và thẳng thắn. Đôi khi những điều đó lại dễ mất lòng nhau. Người ta vẫn nói "Cây ngay ko sợ chết đứng" và "Sự thật thì chỉ có 1" nên phải biết sống cho lành mạnh mới là điều đáng trân trọng. Thời gian gần đây mỗi lần vào cái topic mà mình đã dành nhiều tâm huyết cho nó thấy vui thì ít mà buồn thì nhiều! Thôi thì mình cũng chia tay luôn với nó ở đây vậy. Thật ko vui khi phải nói ra điều này nhưng một khi niềm vui đã ko còn thì cũng chẳng nên níu kéo nó làm gì, hãy để dành thời gian cho những điều thiết thực hơn của CS vậy.
Rất xin lỗi vì do tính tình nóng nảy thiếu kiềm chế nên đôi khi có những phản ứng hơi thái quá của mình khiến nhiều bác ko vui để rồi chính bản thân mình thấy mình dần trở nên nhỏ bé đi. Đây là điều mình hoàn toàn ko bao giờ mong muốn.

Ở góc độ chia sẻ kinh nghiệm, nếu có gì cần các bác cứ call cho mình (0975.890.866, Khôi 41t), mình sẽ chia sẻ hết trong phạm vi hiểu biết của mình và cổng nhà mình luôn rộng mở với tất cả các bác có nhã ý muốn giao lưu với mình như trước đây.

Chúc các bác có thêm nhiều niềm vui với một SP đẳng cấp cao và tao nhã cùng thú vui HD với niềm đam mê bất tận!
Good bye!
davidhand.

Bác Khôi nói đúng đấy, anh em ở đây đều đã và đang sử dụng và trải nghiệm Oppo cả. Mọi thắc mắc đều có hướng giải quyết thỏa đáng và giải tỏa những hoài nghi.
Sau đây là toàn văn thư của mình gửi cho Oppodigital USA và reply của họ để rộng đường dư luận và mong anh em nên ngưng tranh cãi về Original của Oppo từ đây và chỉ tập trung chuyên môn là tư vấn và truyền đạt kinh nghiệm cho newbie thôi nhé. Cũng xin nói thêm là trong này không một ai có ý dìm nhau (cũng chẳng lợi lộc gì). Tôi cũng là dân kinh doanh về phụ tùng cơ giới Nhật. Bác Khôi cũng là dân dầu khí ....các bác không nên hiểu nhầm, nên không có ý gì khác ngoài mong muốn mang lại niềm tin cho AE đã, sắp và sẽ sử dụng Oppo tại VN mà thôi.

Nguyên văn mail như sau :

-----Original Message-----
From: OPPO Service [mailto:[email protected]]
Sent: Wednesday, November 19, 2014 6:37 AM
To: [email protected]
Subject: RE: Message From Van Quy Le ([email protected])

Dear Van Quy Le,

Yes, Oppodigital.vn is an Authorized OPPO reseller.

All products which are sold are distributed by our factory in China to international distributors, including those in Vietnam. We do not manufacture our players anywhere outside of China.

Best Regards,

Customer Service
OPPO Digital, Inc.
2629B Terminal Blvd.
Mountain View, CA 94043
[email protected]
Tel: 650-961-1118
Fax: 650-961-1119

Sent: Monday, November 17, 2014 10:27 PM
To: OPPO Service
Subject: Message From Van Quy Le ([email protected])

Message from Contact Us Web Page

Name: Van Quy Le
E-Mail: [email protected]
Phone: +84.......1868
Preferred Contact Method: E-Mail
Category: Sales
Order Number:
Note: I have something to ask you about your Oppo products distributed in Vietnam as follows :

- Is there any official distributor in Vietnam at the moment ?
- "Viet Nam: OPPO Science & Technology Company Limited
Add: 5th Floor, SCB Tower, 242 Cong Quynh St., Pham Ngu Lao Ward, Dist. 1, Ho Chi Minh City
Tel: (08) 39260440" is your authorized distributor ?
- All your oppodigital BDP imported directly to Vietnam from China?

Looking forward to hearing from you soon.
Thanks & best regards,
Le Van Quy
An Oppo's Fan in Vietnam

Chỉnh sửa lần cuối:

justbenice

Moderator

Cám ơn bác quyslee đã confirm thông tin. Mình rất tôn trọng những người làm việc một cách khoa học như bác. Mọi thứ cần phải chính xác và rõ ràng ( bản thân mình ngay sáng qua cũng gửi oppodigital 2 câu hỏi và đc trả lời như họ trả lời bác sáng nay).

justbenice

Moderator

Mail về việc oppo confirm hàng đang bán ở VN là chính hãng bác quyslee post rồi. Còn đây là mail oppo trả lời mình về vấn đề tại shortcut đến thư mục share trên mạng nội bộ

Họ trả lời vấn đề này đã đc bàn luận tuy nhiên chưa thực hiện. Mình tin sớm muộn gì cũng có chức năng này thôi. Oppo sẽ càng ngày càng hoàn thiện hơn.

quyslee

Well-Known Member

À xin hỏi các bác có cách nào ẩn hay khóa một thư mục nào đó trong oppo hay không. Nhiều lúc mình muốn ẩn (File cá nhân, phim tình cảm...) không muốn bọn nhỏ mở thì có thể làm được không. Có ai có cao kiến gì không nhé. :)

thanhyk

Well-Known Member

Vâng nếu em có bốc đồng quá thì sorry bác davihand nhé. Nhiều khi mình nói chưa hết nên lại nói thêm, thành ra...sa đà. Do trước giờ chưa ai mua nhầm hàng nhái oppo, còn hàng loại 2 về nguyên tắc phải rẻ hơn loại 1, thế thôi.
Việc có nhà phân phối oppo tại VN là 'đơn vị lạ' làm ngỡ ngàng với ae. Mình tưởng phải là đơn vị đang làm HDP hay âm thanh, hoặc như 'Bích Vân'...
Vừa rồi có tham khảo giá iphone 6/ 6Plus hàng xách tay và chính hãng (viettel, vina..), thấy rằng giai đoạn hàng xách tay 'bùng nổ' đang đi dần về kết thúc. Nếu hàng nhập ko thuế nhập khẩu mà chỉ có thuế vat, thì chính hãng hoàn toàn có khả năng 'đập' hàng xách tay dựa theo giá nhập rẻ cho số lượng và vấn đề bảo hành... Với oppo VN, có thể lô hàng đầu được hỗ trợ giá để quảng cáo, phát triển ban đầu (mà sao chưa thấy họ giới thiệu 'ầm ĩ' nhỉ)

justbenice

Moderator

À xin hỏi các bác có cách nào ẩn hay khóa một thư mục nào đó trong oppo hay không. Nhiều lúc mình muốn ẩn (File cá nhân, phim tình cảm...) không muốn bọn nhỏ mở thì có thể làm được không. Có ai có cao kiến gì không nhé. :)

Không biết bác dùng gì để lưu file loại đấy. USB hay network. Mình dùng network thì folder đó mình để share riêng và có users,pass riêng để truy cập.

Bên trên