OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Các bác cho hỏi em mới làm con oppo 105D có usb jailbreak , đọc phim bluray đuôi iso thì bình thường nhưng không đọc được file nhạc đuôi iso cụ thể là khi vào thư mục chứa file nhạc đuôi iso thì không nhìn thấy gì cả . Không biết có phải cái usb JB nó có lỗi gì không ? Thanks

justbenice

Moderator
Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Lâu quá mới gặp bác!Thân chào!
TV 4K của bác khi upscale lên thì hình ảnh cải thiện là đương nhiên.
Nhưng bác để Darbee lên 60% mà bác thấy mượt,thì TV khử noise quá tốt.

em thật ko biết thưởng thức Darbee tận 60% nó như thế nào....

Hihi. Em cũng không biết sao. Nhưng khi ở TV cũ 55inch fullHD thì bật max 45% là thấy ổn, cao hơn nữa rất không ổn. Nhưng chuyển qua tivi 4k thì bật 60% xem thấy thích hơn hẳn.

Frey

Active Member
Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Các bác cho hỏi em mới làm con oppo 105D có usb jailbreak , đọc phim bluray đuôi iso thì bình thường nhưng không đọc được file nhạc đuôi iso cụ thể là khi vào thư mục chứa file nhạc đuôi iso thì không nhìn thấy gì cả . Không biết có phải cái usb JB nó có lỗi gì không ? Thanks

Con 105D của e cũng bị lỗi như bác. Lúc đầu e còn thấy đc file iso SACD nhưng bấm vào k chạy, nghịch 1 lúc sau thì bị y như bác luôn. Khắc phục thế nào các bác ơi?

htran

Member
Ðề: Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Cái usb JB nó Không có lỗi gì, chỉ vì firmware nó không chơi được SACD.ISO . Muốn chơi nhạc SACD.ISO bây giờ chỉ có Pioneer với háck firmware như BDP-62FD thì nghe được

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Cái usb JB nó Không có lỗi gì, chỉ vì firmware nó không chơi được SACD.ISO . Muốn chơi nhạc SACD.ISO bây giờ chỉ có Pioneer với háck firmware như BDP-62FD thì nghe được

Tức là bản thân oppo 93/95 fw đời đầu cũng không xơi sacd.iso phải không bác. Mình nhớ hình như jb chỉ có tính năng 'mở' những tính năng bị ẩn đi của fw do vấn đề bản quyền. Nếu vậy không trông chờ jb sẽ surport tính năng này rùi, chỉ mong hãng surport tính năng đọc sacd.iso như trường hợp phụ đề srt thui.

Minhsur

Banned

Em có một vấn đề là sau khi em nghe CD bằng OPPO 103D thì bây giờ nó chẳng chịu chơi Thúy Nga Paris nữa. Các loại phim phọt khác nó vẫn chơi được.
Làm thế nào bây giờ, mong các bác chỉ giúp.

Cảm ơn và chúc các bác Năm mới có đồ chơi mới.

do_long_khach

Well-Known Member

Anh chơi Thuy nga file đuôi gì, hiện kết nối thế nào ạ? anh cứ kết nối mạng cho oppo và update firmware mới nhất. Nếu đã làm rồi thì factory reset.

Minhsur

Banned

Anh chơi Thuy nga file đuôi gì, hiện kết nối thế nào ạ? anh cứ kết nối mạng cho oppo và update firmware mới nhất. Nếu đã làm rồi thì factory reset.

Mấy bản blyray ISO thì phải T ơi.
Nghe nhạc thì qua DAC xem phim thì HDMI. Xong 1 đĩa thì tịt.
Từ hôm qua đến giờ nhà có việc nên chưa sờ đến.
Up thì sợ hỏng cái USB fj. Để mấy hôm tới rảnh mình xem lại.

Các bác cho hỏi muốn dùng OPPO 105D làm DAC với nguồn phát nhạc là PC kết nối qua cổng USB thì phải cài đặt ở PC như thế nào ? Thanks

huuhan4666

Active Member

Các bác cho hỏi muốn dùng OPPO 105D làm DAC với nguồn phát nhạc là PC kết nối qua cổng USB thì phải cài đặt ở PC như thế nào ? Thanks
Vào trang chủ OPPO tải Driver("OPPO_USB_Audio_Dac_Driver_release_ver2.22_build10) về cài đặt, sau đó clich phải chuột vào biểu tượng loa ở góc phải phía dưới màn hình chọn Playback device và chọn oppo là dfault device là dc.

MrBo682

Well-Known Member

Mấy bản blyray ISO thì phải T ơi.
Nghe nhạc thì qua DAC xem phim thì HDMI. Xong 1 đĩa thì tịt.
Từ hôm qua đến giờ nhà có việc nên chưa sờ đến.
Up thì sợ hỏng cái USB fj. Để mấy hôm tới rảnh mình xem lại.
Lấy tất cả đĩa quang ra , tắt máy , bật lại là được.

MrBo682

Well-Known Member

Hic, Vậy vụ này nản nhỉ? Kiếm dc em 103D rồi mà ko nhận dc nhiều HDD. :-L
Mua USB box hiệu khác , trừ Orico ra . Bản chất thương hiệu này kém kể phần cứng lẫn hình thức thực tế.
Nói thật lòng tôi thật sự anti thương hiệu này.

quangtuong

Banned

Mua USB box hiệu khác , trừ Orico ra . Bản chất thương hiệu này kém kể phần cứng lẫn hình thức thực tế.
Nói thật lòng tôi thật sự anti thương hiệu này.

Bác nói câu này sớm tí thì hay rồi .em củng xài orico .mà hình như dock unitek hdp nhận đủ bay vô tư ?

Minhsur

Banned

Lấy tất cả đĩa quang ra , tắt máy , bật lại là được.

Em cảm ơn bác.
Em đã làm đủ cách: Lấy đĩa, tắt máy, bật lại; Tắt hẳn máy cắm lại USB ổ cứng và USB FJ; khôi phục cài đặt gốc nhưng đều không được.
Hiện giờ xem phim bản rip thì bình thường, nhưng xem mấy chương trình TBN, Bluray ISO không được.

Chắc em làm lỗi cái USB FJ rồi, bên bán bảo em mang đến ktra nhưng em chờ mấy hôm nữa qua đợt khai xuân em mang đến cài lại sau.

MrBo682

Well-Known Member

Em cảm ơn bác.
Em đã làm đủ cách: Lấy đĩa, tắt máy, bật lại; Tắt hẳn máy cắm lại USB ổ cứng và USB FJ; khôi phục cài đặt gốc nhưng đều không được.
Hiện giờ xem phim bản rip thì bình thường, nhưng xem mấy chương trình TBN, Bluray ISO không được.

Chắc em làm lỗi cái USB FJ rồi, bên bán bảo em mang đến ktra nhưng em chờ mấy hôm nữa qua đợt khai xuân em mang đến cài lại sau.

Thế thì xui quá !!!
Mình may cái dự đoán trước cái rủi từ USB nên copy ra cất trước , phòng nó hỏng chép sang cây khác ngay từ lúc đầu nên giờ vẫn may.
Lỗi mình mắc phải rất khổ là hiện giờ nó không chịu passthru khi chơi phim qua NAS.Chơi từ ổ USB thì vô tư > vụ này điên đầu và chắc có đi Bh cũng như không vì không ai chơi giống mình . Nên giờ mặc nó , phải lôi mấy con Pop ra chơi NAS . Chơi loại này khổ thế, từ khi có nó phải chuyển hướng cách chơi, thay đổi cách chơi thông thường hồi nào đến giờ > download xong phải chép sang HDD USB để chơi.
@ Mọi người : vấn đề chơi qua USB dạng nhiều HDD tôi thấy có nhiều cách :
* Dùng HUB USB > cho ra rất nhiều cổng USB 4 ,6, 8 ...cách này nhanh nhất và rẽ nhất, vài chục k ~ vài trăm K 1 cái HUB. Có thể dùng từng USB HDD đơn cho từng cổng, thích cái nào cắm cái đó .Và hiện thấy hàng 1 HDD xách tay 4, 5TB được rao giá rất rẽ trong box mua bán.
* Dùng box USB nhiều ổ : rất nhiều thương hiệu.Tôi đang dùng Media Sonic ( thương hiệu Đài Loan), Buffalo (thương hiệu Nhật) > nhận vô tư dung lượng.Hiện tại đang cắm 6TB cho 1 khe. Nhiều khe thì các bạn tự nhân dung lượng lên nhé.Ngoài ra có tham khảo thêm CF ( tuy nhiên cái này hết sản xuất). Anh em dùng thương hiệu nào khác xin bổ xung thêm.
* Ngoài lề tí
Để anh em tham khảo về Buffalo :
Buffalo - Products - Performance Matters

4 HDD , USB 3.0, dùng Raid5 hay HDD đơn đều được, khả năng mở rộng dung lượng hiện tại 6TB x4 , hàng refubit nên không ổ cứng sẵn ( nhấn mạnh là mua trong nước không có hàng mới đâu nhé, những lão rao hàng mới 100% là lừa đấy, trừ bạn mua từ web nhà sản xuất ) giá tầm dưới 2T5 cho hàng lựa, có bảo kê =P~.

Media Sonic thì các bạn vào đây :
Mediasonic
Mua từ nước ngoài , trong nước không thấy có bán.
Các thương hiệu khác thì mời anh em khác cho ý kiến ...

Minhsur

Banned

Thế thì xui quá !!!
Mình may cái dự đoán trước cái rủi từ USB nên copy ra cất trước , phòng nó hỏng chép sang cây khác ngay từ lúc đầu nên giờ vẫn may.

Bác nhắc em mới nhớ, em cũng đã copy cái USB đó vào máy tính. Đồng thời sao thêm cái USB khác để dùng, còn cái kèm theo máy đang cất. Để mai về em thử lại cái gốc xem ổn không.

Thế thì xui quá !!!
Lỗi mình mắc phải rất khổ là hiện giờ nó không chịu passthru khi chơi phim qua NAS.Chơi từ ổ USB thì vô tư > vụ này điên đầu và chắc có đi Bh cũng như không vì không ai chơi giống mình . Nên giờ mặc nó , phải lôi mấy con Pop ra chơi NAS . Chơi loại này khổ thế, từ khi có nó phải chuyển hướng cách chơi, thay đổi cách chơi thông thường hồi nào đến giờ > download xong phải chép sang HDD USB để chơi.
* Dùng HUB USB > cho ra rất nhiều cổng USB 4 ,6, 8 ...cách này nhanh nhất và rẽ nhất, vài chục k ~ vài trăm K 1 cái HUB. Có thể dùng từng USB HDD đơn cho từng cổng, thích cái nào cắm cái đó .Và hiện thấy hàng 1 HDD xách tay 4, 5TB được rao giá rất rẽ trong box mua bán.
* Dùng box USB nhiều ổ : rất nhiều thương hiệu.Tôi đang dùng Media Sonic ( thương hiệu Đài Loan), Buffalo (thương hiệu Nhật) > nhận vô tư dung lượng.Hiện tại đang cắm 6TB cho 1 khe. Nhiều khe thì các bạn tự nhân dung lượng lên nhé.Ngoài ra có tham khảo thêm CF ( tuy nhiên cái này hết sản xuất). Anh em dùng thương hiệu nào khác xin bổ xung thêm.
* Ngoài lề tí

4 HDD , USB 3.0, dùng Raid5 hay HDD đơn đều được, khả năng mở rộng dung lượng hiện tại 6TB x4 , hàng refubit nên không ổ cứng sẵn ( nhấn mạnh là mua trong nước không có hàng mới đâu nhé, những lão rao hàng mới 100% là lừa đấy, trừ bạn mua từ web nhà sản xuất ) giá tầm dưới 2T5 cho hàng lựa, có bảo kê =P~.

Mediasonic
Các thương hiệu khác thì mời anh em khác cho ý kiến ...[/QUOTE

Bác kiếm con NAS cài windows server ấy rồi vào trang chủ của OPPO down cái oshare mediaserver về là xem phim qua NAS phe phé, dùng OS hay android điều khiển cũng vô tư khỏi phải bật TV nếu nghe nhạc.

---------- Post added 25-02-2015 at 21:07 ----------

Thế thì xui quá !!!
* Ngoài lề tí

Mediasonic
Các thương hiệu khác thì mời anh em khác cho ý kiến ...

Bác kiếm con NAS cài windows server ấy rồi vào trang chủ của OPPO down cái oshare mediaserver về là xem phim qua NAS phe phé, dùng OS hay android điều khiển cũng vô tư khỏi phải bật TV nếu nghe nhạc.

MrBo682

Well-Known Member

---------- Post added 25-02-2015 at 21:07 ----------

Có lẽ Giao nhầm :D !!!
Mình chạy Windows server 32 HDD mà.
Chơi bằng SAMBA trước giờ vẫn vô tư. Máy bổng dưng bị tịt phần passthru ,chứ trước đó vẫn chạy bình thường dù Dolby Atmos và DTS Auro.
Chả biết nó hỏng hóc kiểu gì, trong khi các máy khác vẫn ầm ầm vô tư ??? ấy....:-&

thanhyk

Well-Known Member

Có lẽ Giao nhầm :D !!!
Mình chạy Windows server 32 HDD mà.
Chơi bằng SAMBA trước giờ vẫn vô tư. Máy bổng dưng bị tịt phần passthru ,chứ trước đó vẫn chạy bình thường dù Dolby Atmos và DTS Auro.
Chả biết nó hỏng hóc kiểu gì, trong khi các máy khác vẫn ầm ầm vô tư ??? ấy....:-&

Rất lạ... Em bị mất dts-hd vì liên quan đến receiver khi cắm 1 cổng hdmi vào tivi, 1 cổng hdmi vào Rec. Còn nếu chỉ dùng 1 cổng hdmi duy nhất vào Rec, từ Rec ra tivi thì không bị. Em chưa biết bác đang kết nối ntn...

Bên trên