OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Oppo nó kén sub lắm bác ạ. Một vài ví dụ mà mình dính rồi chia sẻ với bác:

Ví dụ tên phim là xxx.mkv và phụ đề là xxx.vn.srt thì nó ko đọc, phai là xxx.srt mới đc, trong khi đó tvix hay mấy phần mềm xem phim khác load auto luôn.

Ví dụ mình dùng phần mềm dịch để làm sub, nó tự động thay đổi : thành ; hoặc ngược lại gì đó, oppo cũng ko nhận sub, trong khi đó 1 vài soft khác vẫn chơi đc.

Bác phải xem kĩ file sub bác lấy từ đâu.

Đó không phải là kén đâu bác ạ.Em dùng Dune,Pop muốn nó nhận phụ đề cũng phải đổi tên cho phim và phụ đề giống nhau,chỉ khác mổi đuôi mở rộng là srt,ass,mkv,m2ts,....mà thôi.

ringleader

Active Member

Oppo nó kén sub lắm bác ạ. Một vài ví dụ mà mình dính rồi chia sẻ với bác:

Ví dụ tên phim là xxx.mkv và phụ đề là xxx.vn.srt thì nó ko đọc, phai là xxx.srt mới đc, trong khi đó tvix hay mấy phần mềm xem phim khác load auto luôn.

Ví dụ mình dùng phần mềm dịch để làm sub, nó tự động thay đổi : thành ; hoặc ngược lại gì đó, oppo cũng ko nhận sub, trong khi đó 1 vài soft khác vẫn chơi đc.

Bác phải xem kĩ file sub bác lấy từ đâu.

vụ mua jail break của oppo vietnam ok chưa bác?

thoachip

Active Member

[/COLOR]
Đó không phải là kén đâu bác ạ.Em dùng Dune,Pop muốn nó nhận phụ đề cũng phải đổi tên cho phim và phụ đề giống nhau,chỉ khác mổi đuôi mở rộng là srt,ass,mkv,m2ts,....mà thôi.

Oki bác, có lẽ mình dùng ít Hdp nên ko biết. Cảm ơn bác. :)

Nếu mình chơi disc thiệt (có bản quyền) mà chơi phụ đề ngoài được ko pak?

Sao em 103D của mình, xài firmware jailbreak, thì nếu Power on, chơi cái ISO 2d. Rồi sau đó bật cái ISO 3d lên, thì nó chỉ chơi được 2d nếu là bản có 2d/3d còn bản nào chỉ có 3d thì báo là ko support. Phải tắt OPPO mở lại, rồi sau đó mở cái ISO 3D thì mới được. Khá là bất tiện.
Không bất tiện đâu Bác ơi. Nó chỉ cần cẩn thận và nhớ thao tác là khi bật oppo 105d lên để đọc (nhan) USB JBak đã thì mới bật ổ cứng và cho SACD hoặc khi tắt Bác ko bỏ SACD ra khi bật lại thì nó không nhận đc Iso đâu. Không đc bật HDD trước

justbenice

Moderator

Có bác nào chơi oppo mà sub buildin bên trong của phim bị lỗi kô ? Mình hay xem phim remux có sẵn phụ đề eng hoặc viet trong phim (dạng pgs) nhưng kô hiểu sao mỗi khi đoạn sub nào dài thì oppo bỏ luôn kô hiển thị nữa. Toàn phải down thêm sub .srt ở ngoài để xem không à.

thanhyk

Well-Known Member

Có bác nào chơi oppo mà sub buildin bên trong của phim bị lỗi kô ? Mình hay xem phim remux có sẵn phụ đề eng hoặc viet trong phim (dạng pgs) nhưng kô hiểu sao mỗi khi đoạn sub nào dài thì oppo bỏ luôn kô hiển thị nữa. Toàn phải down thêm sub .srt ở ngoài để xem không à.

Hình như vậy, thì thêm srt nữa chứ sao. Mình còn bị mấy file .iso menu downl về mà xem không được, đành trích m2ts thì xem Ok (trước ngu không biết lại xóa thẳng).

Bác do_long_khach chỉ mình dùng foobar trích file dff/dsf từ sacd.iso như thế nào nhé. Thanks

cocsku

Các bác cho hỏi Oppo này có cài được các phần mềm giống như android HDP không? Mình muốn cài một số phần mềm nghe nhạc hoặc xem phim trực tuyến như FPTplay hay ZingMp3 chẳng hạn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Hình như vậy, thì thêm srt nữa chứ sao. Mình còn bị mấy file .iso menu downl về mà xem không được, đành trích m2ts thì xem Ok (trước ngu không biết lại xóa thẳng).

Bác do_long_khach chỉ mình dùng foobar trích file dff/dsf từ sacd.iso như thế nào nhé. Thanks
Muốn xem đc iso bác phải có cái usb hack cắm vào đít em nó thì chiến đc hết :)

thanhyk

Well-Known Member

Trước em thích menu bluray, nhưng giờ thấy nó chỉ có tác dụng chép đĩa thôi, mà mình chẳng cần chép đĩa, thế nên giờ chọn downl remux/m2ts cho lành...

vinagoh

Well-Known Member

Có cắm thẳng vào đít rồi thì cũng lúc được lúc không, file được file mất thôi bác.

Vậy phải khởi động lại phát là ngon ơ liền đấy Anh. :)

Trước em thích menu bluray, nhưng giờ thấy nó chỉ có tác dụng chép đĩa thôi, mà mình chẳng cần chép đĩa, thế nên giờ chọn downl remux/m2ts cho lành...

Em giống Bác! Chỉ play là xem thôi thì cần menu làm gì, đở tốn dung lượng hdd nữa chứ. :D

wasabi

Member

Menu của bluray iso em thấy rất tiện trong việc chọn bài khi xem bluray ca nhạc. Thỉnh thoảng bật iso chỉ nghe 1,2 bài thôi hehe. Đỡ phải tua. Còn xem phim thì em cũng giống các bác không cần menu.

JB bị lỗi có lẽ do thứ tự Oppo nhận diện USB, có thể do nhận ổ cứng phim trước khi nhận USB JB. Giải pháp:

1) Bật Oppo lên. Chờ 5-10 giây để Oppo nhận USB JB.
2) Sau đó hãy cắm ổ cứng chứa phim vào.

Đừng cắm ổ cứng phim vào Oppo trước khi bật Oppo lên. Các bác thử xem. :)

vdung1972

Well-Known Member

Menu của bluray iso em thấy rất tiện trong việc chọn bài khi xem bluray ca nhạc. Thỉnh thoảng bật iso chỉ nghe 1,2 bài thôi hehe. Đỡ phải tua. Còn xem phim thì em cũng giống các bác không cần menu.

JB bị lỗi có lẽ do thứ tự Oppo nhận diện USB, có thể do nhận ổ cứng phim trước khi nhận USB JB. Giải pháp:

1) Bật Oppo lên. Chờ 5-10 giây để Oppo nhận USB JB.
2) Sau đó hãy cắm ổ cứng chứa phim vào.

Đừng cắm ổ cứng phim vào Oppo trước khi bật Oppo lên. Các bác thử xem. :)

Thế xem xong lại tháo HDD box ra à bác, rồi lần sau bật cũng phải tiến hành tuần tự thế ạ.

thanhyk

Well-Known Member

Thế xem xong lại tháo HDD box ra à bác, rồi lần sau bật cũng phải tiến hành tuần tự thế ạ.

Chết cười với bác.......

Oppo 105/105D chơi lossless rất tiện, chất lượng tương đối. Bác nào biết chỉ em các album DVD Audio có đuôi .iso (giống đuôi sacd.iso nhưng bản chất khác nhau), làm sao Oppo chơi, tách bằng phần mềm gì ạ.
Em đang lọ mọ tách sacd.iso thành dff/dsf (em thầy tách chọn 'sony dsf' play oppo 105 Ok hết, duy có vài album không tách bằng iso2dvd..chẳng hiểu). Mong rằng trong bản firmware mới oppo chơi được lossless đuôi .iso thì tiện nhất.

wasabi

Member

Cách khác là bác có thể kiếm ổ cứng lởm lởm sắp die để chứa phim, vài cái bad sector nhưng vẫn đọc ghi được. Ổ lởm này Oppo sẽ nhận diện chậm và thế là thứ tự nhận diện sẽ sau USB JB. Dock lởm cũng được. Các bác thử xem hehehe. :D

Cũng nên đầu tư 1 tí cho cái USB để chứa JB.

dungtam25

Well-Known Member

Đã hơn nữa năm dùng con Cambridge Audio BD 752,cho đến bây giờ,em vẫn hài lòng với nó.
Xem phim thì do không có firmwave hack,nên không nhận phụ đề str,nhưng em cần 5 phút để chuyển .srt qua .sup là xong,nếu có thời gian tầm 7 phút add phụ đề sup này vào phim thì em nó ưu tiên nhận phụ đề này.
Bluray iso thì không chơi được,mà chỉ play file m2ts thôi.Nên 3D ngủ luôn.Điều này em đã xác định trước khi mua rồi.
Không hack,nên chẳng bao giờ bị lỗi,từ hồi mua đến giớ,em chưa hề reset factory lần nào.
Nghe nhạc thì quá ổn,cái này bọn khoai tây đánh giá và tranh luận chí chóe với Oppo 105.
Giao diện,tính năng y chang Oppo,nên em cứ xem nó như Oppo chưa hack.
Chỉ thua Oppo chổ chính hãng hổ trợ đọc phụ đề srt thôi,nếu Oppo cập nhật firmwave mới nhất.

do_long_khach

Well-Known Member

Thanhyk: Làm theo topic của langthangvn bên box lossless đó bác. Nhưng bây h cái code theo hướng dẫn nó ko work nữa rồi, chỉ còn cách dùng như bác đã biết thôi.

tuanvhv

Member

Các bác copy thẳng các file trong usb vào ổ cứng là đc hết không cần cắm usb đâu
Cách khác là bác có thể kiếm ổ cứng lởm lởm sắp die để chứa phim, vài cái bad sector nhưng vẫn đọc ghi được. Ổ lởm này Oppo sẽ nhận diện chậm và thế là thứ tự nhận diện sẽ sau USB JB. Dock lởm cũng được. Các bác thử xem hehehe. :D

Cũng nên đầu tư 1 tí cho cái USB để chứa JB.

Bên trên