OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

tuanvhv

Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Em vừa chuột bạch up phát, xong xuôi cắm usb jaibreak vào bật lại ko thấy các file iso đâu cả các bác ạ ( em cẩn thận đã hỏi cả Mr Vương là có sao ko rồi đấy ) bật đi bật lại mấy lần không được. Up lại firm cũ lại ngon lành, may quá E tưởng lại phải đi viện cơ vã cả mồ hôi.

thanhyk

Well-Known Member

Em vừa chuột bạch up phát, xong xuôi cắm usb jaibreak vào bật lại ko thấy các file iso đâu cả các bác ạ ( em cẩn thận đã hỏi cả Mr Vương là có sao ko rồi đấy ) bật đi bật lại mấy lần không được. Up lại firm cũ lại ngon lành, may quá E tưởng lại phải đi viện cơ vã cả mồ hôi.

Up lên trở thành fw chưa hack à...hô...hô. Bác cài jb đúng không. Chờ vài bác làm cho thêm ý kiến nào. =))

tuanvhv

Member

Mình đã hỏi rất kỹ bên kỹ thuật của oppo rồi, bác ấy bảo up vô tư ko ảnh hưởng gì tới code kia hết vẫn đọc iso bình thường, ka ka

justbenice

Moderator

Em vừa up firmware zin mới nhất. Thấy mọi thứ trơn tru sướng hơn. Firmware hack hình như chưa ra version dành cho bản này. Em cũng kô quan tâm lắm vì kô bao giờ chơi iso.

vinagoh

Well-Known Member

Chít mịa, vậy nếu up fw mới này thì fw hắc kg còn tác dụng!!!?
AE cân nhắc nhé.

Ps: Mình vừa liên lạc với đại diện Oppo vn, và có thông tin như sau:
Sau khi có bản fw chính thức từ hãng thì nhóm viết fw jb sẻ fix lại lỗi này.

Bây giờ các bác cứ up bản beta vô tư, khi thích thì up lại bản fw củ.

justbenice

Moderator

Sau một thời gian oppo chạy cà giật và hay treo vì up firmware hack. Hôm qua em up firmware zin bản BDP10X-77-0827 ngày 10 tháng 8 năm 2015 thấy chạy sướng hơn hẳn.

dungtam25

Well-Known Member

Sau một thời gian oppo chạy cà giật và hay treo vì up firmware hack. Hôm qua em up firmware zin bản BDP10X-77-0827 ngày 10 tháng 8 năm 2015 thấy chạy sướng hơn hẳn.

Vậy là bác không còn dùng usb hack nữa à?

justbenice

Moderator

Vậy là bác không còn dùng usb hack nữa à?

Vâng anh. Em có xem iso bao giờ đâu nên dùng làm gì. Em ghét phải chờ đợi khi iso load menu nên có iso em ccũng bung ra m2ts xem luôn cho sướng. :D

dungtam25

Well-Known Member

Vâng anh. Em có xem iso bao giờ đâu nên dùng làm gì. Em ghét phải chờ đợi khi iso load menu nên có iso em ccũng bung ra m2ts xem luôn cho sướng. :D

Chơi càng lâu tính thực dụng mới phát huy.Từ lâu lắm,thời còn Dune D1 em đã không dùng menu,cứ file m2ts chơi luôn cho mau.Load menu..xem trailer...mất cã hứng.

vinagoh

Well-Known Member

Firmware chính hãng ra ngày 10/08/2015 là bản BDP10X-79-0711B chứ Bác? Còn Bản BDP10X-77-0827 ra ngày October 24, 2014. :)
Con Oppo của mình dùng fw jb để đọc .iso trước giờ chả thấy lỗi lầm gì cả.....
Về vụ cần đọc được file .iso hay kg cũng tùy người chơi. Theo mình nếu chỉ xem phim thì chả cần đọc .iso, cứ down file remix là chiến thôi. Nhưng ai đã xem ca nhạc mà máy kg đọc được .iso thì hơi bất tiện, lúc này sẻ thấy được lợi hại của fw jb. :)

Có mà pak. Chỉ có điều nó ra sau fw chính hãng thui.

Đúng rồi Bác, fw jb phải up mới đọc được file .iso

thanhyk

Well-Known Member

Ngoài chapter bài hát của video ca nhạc, bổ sung thêm 3D bluray cũng cần iso...

mrseven

Theo mình nếu chỉ xem phim thì chả cần đọc .iso, cứ down file remix là chiến thôi. Nhưng ai đã xem ca nhạc mà máy kg đọc được .iso thì hơi bất tiện, lúc này sẻ thấy được lợi hại của fw jb. :)

Đúng thế bác, xem iso bluray ca nhạc mà phải chọn được bài thích mà nghe, chứ nguyên 1 cục thì làm sao?

justbenice

Moderator

Firmware chính hãng ra ngày 10/08/2015 là bản BDP10X-79-0711B chứ Bác? Còn Bản BDP10X-77-0827 ra ngày October 24, 2014. :)
Con Oppo của mình dùng fw jb để đọc .iso trước giờ chả thấy lỗi lầm gì cả.....
Về vụ cần đọc được file .iso hay kg cũng tùy người chơi. Theo mình nếu chỉ xem phim thì chả cần đọc .iso, cứ down file remix là chiến thôi. Nhưng ai đã xem ca nhạc mà máy kg đọc được .iso thì hơi bất tiện, lúc này sẻ thấy được lợi hại của fw jb. :)

Đúng rồi Bác, fw jb phải up mới đọc được file .iso

Đúng rùi em nhầm bác ợ.

Vietfastfood

Active Member
Vậy nếu úp fw mới muốn xài iso phải mua fw hack mới hả mấy bác? Hay là chờ 1 thời gian bản hack nó tự động cập nhật?

justbenice

Moderator
Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Vậy nếu úp fw mới muốn xài iso phải mua fw hack mới hả mấy bác? Hay là chờ 1 thời gian bản hack nó tự động cập nhật?

Vẫn xài bản hack cũ bác. Nhưng đợi nó viết đã :p khoảng 1 tháng thì chắc có.

thanhthuc0110

Active Member

em định mua con 105D về nghe nhạc và mở 3D BLURAY cho mấy cháu ở nhà xem...Các bác tư vấn em nên mua bây giờ hay là đợi có bản hack của fw mới nhất rồi mua...

quyslee

Well-Known Member

Hình như cái thằng bán FW hack trên ebay không còn cung cấp nữa, search ko ra như trước

Bên trên