P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

vẫn thế mà bác 1.0.3a dành cho hđh nilux thôi . Đợi 1.0.4 xem acestream có thay đổi gì không . Ngon thì nhà nhà android , người người androidbox :D . Bóng bánh xem thoải mái , đỡ phải chọn link sopcast , xxx trong ácesstream có hơn 10 kênh nữa , khủng thật :D

Xem youtube thấy họ chạy acestream phà phà, bác nào có mạng khủng thử kéo acestream cho ý kiến tí nhỉ:(

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Xem youtube thấy họ chạy acestream phà phà, bác nào có mạng khủng thử kéo acestream cho ý kiến tí nhỉ:(

mình chạy xmbc trên pc mạng cáp quag 12mb của vnpt,acestream các kênh mà có lượng Peer khoản 5 6 người,thì chạy phà phà kể cả các kênh full hd 1080

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

mình chạy xmbc trên pc mạng cáp quag 12mb của vnpt,acestream các kênh mà có lượng Peer khoản 5 6 người,thì chạy phà phà kể cả các kênh full hd 1080

Thằng này đặc điểm là càng đông vui thì chạy càng tốt:),(số lượng peer nhiều) trên andoid box thì chưa được ngon lắm

hungmh80

Active Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Cái acestream chạy trên xbmc sớm muộn nó sẽ fix được thôi , do vậy chúng ta chỉ ngồi mà chờ đợi bản update tiếp theo . Hy vọng nó fix được sớm . Sắp ra bản update 1.0.4 rồi .

cafemau

Active Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Cái acestream chạy trên xbmc sớm muộn nó sẽ fix được thôi , do vậy chúng ta chỉ ngồi mà chờ đợi bản update tiếp theo . Hy vọng nó fix được sớm . Sắp ra bản update 1.0.4 rồi .

Bác chỉ cách updat hộ em tí ... Em chưa biết cách updat em nó dư nào cả ...

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Nó lên V1.0.4 rồi các bác ạ

Đã cập nhật , xem thì có vẻ tạm ổn , quan trọng là lúc nó phát trực tiếp liệu có ổn định hay không mới là việc quan trọng

dcmdkm

Sao mình cài vào thi thoảng mới có kênh xem được còn lại toàn không xem được ?

viettoanhp

Well-Known Member

vật lộn từ sáng đến giờ mà lúc vào link sopcast chạy toàn bị "sopcast configuration was not done. Activate download modules boot in add-on settings and reenter addon" . Mặc dù mình đã bật download module mà vào vẫn bị báo lỗi như trên, thỉnh thoảng lại file not found rồi error. Bực quá mà ko biết lỗi gì mong anh em giúp đỡ. Mình dùng bản 1.04 down thẳng trong xmbc

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

vật lộn từ sáng đến giờ mà lúc vào link sopcast chạy toàn bị "sopcast configuration was not done. Activate download modules boot in add-on settings and reenter addon" . Mặc dù mình đã bật download module mà vào vẫn bị báo lỗi như trên, thỉnh thoảng lại file not found rồi error. Bực quá mà ko biết lỗi gì mong anh em giúp đỡ. Mình dùng bản 1.04 down thẳng trong xmbc
Lỗi này thường gặp trên win8, 7. Bạn cài sopcast.exe, chọn XBMC chạy ở chế độ quản trị, chạy sopcast ->option->general ->chọn Allow only one...,chon use my own...->đường dẫn đến XBMC.exe (program files->XBMC->XBMC.exe). Chúc thành công.

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Lỗi này thường gặp trên win8, 7. Bạn cài sopcast.exe, chọn XBMC chạy ở chế độ quản trị, chạy sopcast ->option->general ->chọn Allow only one...,chon use my own...->đường dẫn đến XBMC.exe (program files->XBMC->XBMC.exe). Chúc thành công.

Cảm ơn bạn mình làm hết như vậy từ trước rồi mà vẫn bị mới lạ chứ,haiz. Ko biết rốt cuộc là làm sao. Mình làm theo hướng dẫn trang này mà cuối cùng chỉ chạy dc acestream, ko chạy dc sopcast
https://github.com/enen92/P2P-Streams-XBMC/wiki/Windows-configuration

Ko biết có phải bật sopcast lúc chạy xmbc ko ?

3dong

Member

1-Bạn gỡ P2P-Stream bằng cách: Service/Settings/Add-on/Enabled add-ons/video add-ons/p2p-Steams/Uninstall
2-Cài lại p2p-streams:
*Vào Service/Settings/Add-on/Install Add-on from zipped file/fussion/xbmc repos/repository.p2p-stream.xbmc.1.0.3.zip (Bạn phải cài Fussion trước nhé như hướng dẫn ở Thread này của bác Vinhninhthuan119)
*Vào Videos/Add-on/Get more.../p2p-srteam
Tự nhiên sẽ cài được bản V1.0.4

viettoanhp

Well-Known Member

1-Bạn gỡ P2P-Stream bằng cách: Service/Settings/Add-on/Enabled add-ons/video add-ons/p2p-Steams/Uninstall
2-Cài lại p2p-streams:
*Vào Service/Settings/Add-on/Install Add-on from zipped file/fussion/xbmc repos/repository.p2p-stream.xbmc.1.0.3.zip (Bạn phải cài Fussion trước nhé như hướng dẫn ở Thread này của bác Vinhninhthuan119)
*Vào Videos/Add-on/Get more.../p2p-srteam
Tự nhiên sẽ cài được bản V1.0.4

Mình đã làm theo như bạn nói nhưng vẫn bị lỗi sopcast was not done như trên, acestream thì vào dc nhưng sopcast ko vào được link nào cả bạn ạ *_*

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Mình đã làm theo như bạn nói nhưng vẫn bị lỗi sopcast was not done như trên, acestream thì vào dc nhưng sopcast ko vào được link nào cả bạn ạ *_*
Bạn kiểm tra xem trên PC có phần mềm bảo vệ (chẳng hạn như BKav), hoặc bạn có đặt bức tường lửa, thử vô hiệu hóa nó xem. Nếu bạn mở một chường trình lạ trên PC mà xuất hiện cảnh báo chấp nhận hay hủy bỏ thì sẽ không chạy được sopcast.

cagovn

Member

Lúc không có trực tiếp thì e xem bình thường, lúc trực tiếp thì xem khó lắm các bác ạ. Chỉ xem đc những kênh bit thấp thấp thôi. Có bác nào bị giống e không ạ!

Bên trên