P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

rua bo

Well-Known Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Tương lai của P2P, hỗ trợ đầy đủ ACE stream cho Linux:

Nếu đúng sự thật thì p2p quả là bá đạo, em mong chờ từng ngày đây.

vulinh68

Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Có bác nào dùng modem ZTE F660 ( gói cáp quang 14M của VNPT) mà mở được port, hướng dẫn cho mình với. Hình như cái này mới nên mình google mãi mà chẳng thấy :D Cảm ơn các bác nhiều!

minhtt89

Member

Đồng quan điểm, mình có con ZTE F600 cũng gói quang 14M VNPT như bác mở mãi ứ đc =]

hungmh80

Active Member

Có bác nào dùng modem ZTE F660 ( gói cáp quang 14M của VNPT) mà mở được port, hướng dẫn cho mình với. Hình như cái này mới nên mình google mãi mà chẳng thấy :D Cảm ơn các bác nhiều!

Đồng quan điểm, mình có con ZTE F600 cũng gói quang 14M VNPT như bác mở mãi ứ đc =]

Mình dùng mạng fpt , các bác vào cấu hình routers xem chỗ nào có mục UNPN thì kích hoạt nó lên , đây là cách dễ nhất , còn set ip tĩnh thì phức tạp hơn 1 chút thôi , nhớ chạy 1 link acestream rồi kiểm tra xem nó mở hay chưa nhé .

vulinh68

Member

Mình dùng mạng fpt , các bác vào cấu hình routers xem chỗ nào có mục UNPN thì kích hoạt nó lên , đây là cách dễ nhất , còn set ip tĩnh thì phức tạp hơn 1 chút thôi , nhớ chạy 1 link acestream rồi kiểm tra xem nó mở hay chưa nhé .
Mình tìm mãi mà chỉ thấy có mục UPnP thôi bác ơi. Mà mình chạy một số kênh thì thấy tốc độ down còn nhỏ hơn cả tốc độ up, nghĩa là sao vậy?

rua bo

Well-Known Member

Mình tìm mãi mà chỉ thấy có mục UPnP thôi bác ơi. Mà mình chạy một số kênh thì thấy tốc độ down còn nhỏ hơn cả tốc độ up, nghĩa là sao vậy?

Vậy là mở được rồi.

Mấy kênh của Nga xem khá tốt.nhung mấy kênh tiếng Anh toàn SD mà sever chậm

dangquelam62

Active Member

Lúc đầu mới dùng Kodi cài đủ các addon...sau 1 tuần loay hoay cài vào gỡ ra cuối cùng trên box android chỉ cài p2p,IPTV và MegaHD...trên máy tính chỉ cài p2p...lúc đầu cài BSB nhưng sau không dùng vì addon này bắt có tài khoản Fshare và tài khoản BSB (300.000/năm).Hôm qua xem siêu cúp nước Anh bằng p2p qua sopcast xem kênh FOX SPORT 1 HD xem cả trận chỉ có 5s dừng hình còn cả trận xem mượt và cực nét (không biết chụp màn TV cho các bác ngắm..).

Chỉnh sửa lần cuối:

vulinh68

Member

Thế chắc là modem của mình tự mở port. Vì khi mình mở port cho cổng Ethernet rồi play, sau đó rút dây LAN, chạy bằng Wifi vẫn vậy.

hungmh80

Active Member

Thế chắc là modem của mình tự mở port. Vì khi mình mở port cho cổng Ethernet rồi play, sau đó rút dây LAN, chạy bằng Wifi vẫn vậy.

vậy là mở rồi , chắc nó enble UNPN trên routers rồi .

minhtt89

Member

Bác cho mình hỏi, sao mình xem = Aces cứ tầm 10' lại bị văng ra 1 lần, trận che-ars hqua bực mình quá phải chuyển sopcat coi thì mượt mà luôn ( mà down up tốc độ ngang nhau luôn , seed toàn 30,40ng)

hungmh80

Active Member

Bác cho mình hỏi, sao mình xem = Aces cứ tầm 10' lại bị văng ra 1 lần, trận che-ars hqua bực mình quá phải chuyển sopcat coi thì mượt mà luôn ( mà down up tốc độ ngang nhau luôn , seed toàn 30,40ng)

xem qua TSL ngon và ổn định hơn , không bị văng , vào mục setup trong p2p setup cho nó chạy qua TSL , apk đấy bác down ở #1 nhé .

minhtt89

Member

xem qua TSL ngon và ổn định hơn , không bị văng , vào mục setup trong p2p setup cho nó chạy qua TSL , apk đấy bác down ở #1 nhé .

Bác ơi mình chạy trên PC mà

các bác cho e hỏi chút: e cài p2p trên KODI. mỗi khi xem đá bóng trên kodi bằng sopcast thì e phải ra ngoài chạy pm sopcast trc. rồi mới vào KODI mở link đá bóng có (sopcast). khi chạy link đó thì nó tự bật ra ngoài để chạy chứ ko dùng KODI chạy. các bác có như vậy ko ạ?

sonhai67

Well-Known Member
Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

các bác cho e hỏi chút: e cài p2p trên KODI. mỗi khi xem đá bóng trên kodi bằng sopcast thì e phải ra ngoài chạy pm sopcast trc. rồi mới vào KODI mở link đá bóng có (sopcast). khi chạy link đó thì nó tự bật ra ngoài để chạy chứ ko dùng KODI chạy. các bác có như vậy ko ạ?

bác phải set cho sopcast là kodi.exe thì kodi sẽ chạy.

hunglong84

Active Member

E cài kodi 15 xem p2p trên pc ko thấy bị văng nữa ,các bác dùng ab thử xem sao

smowtion

Active Member

mình hiện được list ra nhưng bấm vào nó cứ đơ đơ ko chạy gì cả là lỗi gì nhỉ

vihali

Chán mớ đời, mình cài p2p vào sony android tv nhưng toàn báo channel initializion failed trong khi laptop, androidbox trong bếp chạy ngon.

Có lẽ số phải xem bóng đá trong bếp.

Bên trên