P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

ffencing

Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Không biết bác dùng mạng nào, chứ nhà em dùng Gpon FPT có thể mở port cho nhiều IP được mà không cần phải chuyển lại.

Những modem đời cũ thường chỉ mở port cho 1 cổng (port). Nếu IP này dùng port đó rồi thì IP khác không được dùng chung port đó nữa, nên chỉ có thể 1 port - 1 IP 1 lúc thôi.

Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Cứu Dữ Liệu Server , Cuu Du Lieu Server , Cuu du lieu hdd , Cứu dữ liệu hdd chết cơ , Cứu dữ liệu ổ cứng gõ đầu đọc , Cứu Dữ Liệu Raid/NAS/SAN , Cứu Dữ Liệu ổ cứng bad nặng , Ghost nhầm 3 ổ thành 1

1. Cứu dữ liệu tất cả các trường hợp ổ cứng bị cháy, bốc khói, hdd gõ lọc cọc, kẹt motor, hdd không quay, chết đầu đọc, không nhận hoặc nhận sai

2. Cấp cứu dữ liệu hdd bị bad sector, bad track 0, bad toàn ổ, ổ cứng lúc nhận lúc không, ổ cứng đòi format khi truy xuất, bad head.. chắc chắn cứu toàn bộ data với phương pháp map image

3. Cấp cứu dữ liệu RAID Server / NAS/ SAN bị lỗi vì bất kỳ lý do gì (Hỗ trợ tất cả các chuẩn Raid như: Raid 0; Raid 1; Raid 0 + 1; Raid 5; Raid 6; Raid 10…)Call 24/7, cứu dữ liệu theo yêu cầu của khách hàng, cứu tận nơi, cấp cứu trong vòng 24h

4. Phục hồi hệ thống máy chủ ảo hóa chạy VMware; Citrix; Hyper-V; VMFS ; VMKD; ESXi...chạy Raid 0,1,5,6,10

5. Khôi phục dữ liệu trên USB, thẻ nhớ bị format, không nhận, nhận chập chờn

6. Khôi phục 100% dữ liệu ghost nhầm , deleted, formatted, recovery, cứu dữ liệu ổ cứng, usb, sd card; hdd chết cơ, cháy board mạch, thay đầu đọc, thay mâm đĩa…cứu dữ liệu từ xa, cứu dữ liệu qua mạng, cứu dữ liệu tận nơi

7. Cứu dữ liệu đối với tất cả các đòng ổ cứng bị mất dữ liệu như chết cơ, gõ đầu đọc, kẹt cơ, chết motor, lỗi firmware, bị kiến, côn trùng tấn công, bị vô nước,hdd bị bad sector nặng, can thiệp trong phòng sạch

8. Phục hồi 100% DATA ghost, recovery còn 1 ổ C…đảm bảo cứu toàn bộ dữ liệu, khôi phục trả các phân vùng về tình trạng trước khi ghost.Tất cả đều có thể cứu qua mạng

9. Khôi phục password (ổ cứng hdd tất cả các dòng Seagate, Western Digital, Samsung, Toshiba, Fujitsu, Hitachi, IBM, Maxtor…Ngồi chờ lấy luôn (những nơi quảng cáo chuyên nghiệp nhưng ngày sau mới lấy được thì toàn là bỏ chỗ khác làm)chuyên sửa ổ cứng, up firmware

(Thiên Tân với đầy đủ trang thiết bị và kỹ thuật khôi phục dữ liệu tiên tiến, sử dụng phòng sạch Class room 100 để thay mâm đĩa , thiết bị xuất dữ liệu chuyên nghiệp đảm bảo can thiệp và cứu dữ liệu các lỗi ổ cứng bị gõ đầu đọc, chết cơ, cháy board, lỗi firmware, hdd không nhận…)
-------------------------------------------------
Công ty Cấp Cứu Dữ Liệu Thiên Tân
167 Tân Phước Phường 6, Quận 10 TP.HCM

Đt: 08.2214-8091; 08.6685- 1419
thientankt ; Skype: thientankt
www.phuchoidulieu.net
Mr Huấn - 0907.23 24 62 or 0908.821 903 (24/7)
-------------------------------------------------

Phòng sạch can thiệp đầu đọc ổ cứng tại Thiên Tân

nammeo76

Well-Known Member
các bác có cài được acestream engine và sopcast cho kodi trên PC không ? Mình loay hoay cài hai cái addon p2p và plexus cho nó mãi mà không được , khi chạy p2p và plexus nó đều không hiện ra phần cài đặt của 2 engine kia , cài sopcat và acestream bằng tay từ phần mềm down về máy thì khi chạy nó cũng không bắt link , toàn báo lỗi . Lạ kỳ ! Tròn khi cài cho andoid box thì rất ngon , hiện ra phần cài đặt 2 engine kia đầy đủ , sao sang pc cài khó thế! help me ...

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

các bác có cài được acestream engine và sopcast cho kodi trên PC không ? Mình loay hoay cài hai cái addon p2p và plexus cho nó mãi mà không được , khi chạy p2p và plexus nó đều không hiện ra phần cài đặt của 2 engine kia , cài sopcat và acestream bằng tay từ phần mềm down về máy thì khi chạy nó cũng không bắt link , toàn báo lỗi . Lạ kỳ ! Tròn khi cài cho andoid box thì rất ngon , hiện ra phần cài đặt 2 engine kia đầy đủ , sao sang pc cài khó thế! help me ...
Pc thì dùng plexus 0.1.4(của tvaddons, ko phải 0.1.3 của enen92 đâu) và p2psport. là chạy ngot nước thôi. trên pc thì cài đầy đủ acestream, sopcast sẵn hết. vào kodi cài xong là chạy luôn. Trên pc là đơn giản nhất các hệ

Bạn lên mạng search file cài đặt (đuôi .exe) cho sopcast và ace rồi cài vào PC, rồi bật kodi lên chạy thử lại xem sao. Trên PC của mình p2p chỉ chạy được ace còn sopcast thì cứ báo lỗi cũng chưa biết sửa sao cho sopcast.

Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Bác vào Group này có hướng dẫn chi tiết nhé!
https://www.facebook.com/groups/vietkodi/837692986329387/?notif_t=group_comment_reply

Tổ hợp hai chương trình Plexus-P2P sport này thay thế xứng đáng cho P2Pstream. Program Plexus vẫn của tác giả P2Pstream và được hỗ trợ từ Kodi, sự tương thích tối ưu dành cho Rapi sau đến PC còn AB là cuối cùng. Addons P2P sport được trích từ Repo Natko1420 của các tác giả Croatia, em trích ra cho dễ load data. các bác nào đã quen với Kodi/XBMC thì không có lý gì mà không xem được bóng đá.

1. Download 2 file zip này để cài đặt trong Kodi, để nguyên dạng .zip.

1.1. Program Plexus 0.1.4 https://www.fshare.vn/file/DAZYHAPGVT4V
1.2. Addons P2Psport 0.1.0 https://www.fshare.vn/file/OA7S3TMDP7L3

2. Vào thẻ Program, chạy progam Plexus để nó tự load 2 modules (đối với AB và Rapi), load tự động modules Acestream còn Sopcast phải cài trước ngoài Kodi (đối với PC, laptop). Thoát ra ngoài.

3. Vào thẻ Video, chạy addons P2P sport, vào hai mục Arenavision và Torrent-tv.ru để lựa chọn link. Xem đá bóng tốt nhất trong Torrent-tv với 2 link BeIN HD tiếng Pháp và 5 link football HD tiếng Nga.

4. Sau khi lựa chọn 7 link ở mục 2, lần sau các bác có thể mở thẻ history trong Plesux sẽ nhanh hơn vì đã có link sẵn trên Plexus.

Nếu bác nào khó khăn không xem được thì cũng cần phải ghi rõ ràng để anh em giúp đỡ. Thí dụ , mạng nào, mở port chưa, thiết bị loại nào chíp mấy x, cài Kodi ves mấy, đã cài Plesux nhưng chưa load được modules...

Các bác cho em hỏi: Em dùng cáp quang VNPT và cục phát wifi do bên VNPT tặng, em đã cài Plexus-P2P sport rồi, vào p2p sport lúc xem được lúc không. Em lên diễn đàn tìm hiểu thì thấy các bác bảo mở port là gì em cũng không hiểu lắm nhưng theo em hiểu là phải mở port thì xem mới ổn định. Vậy em tha thiết nhờ các bác hướng dẫn em vụ mở port này. Em xin chân thành cảm ơn ạ!

Các bác cho em hỏi: Em dùng cáp quang VNPT và cục phát wifi do bên VNPT tặng, em đã cài Plexus-P2P sport rồi, vào p2p sport lúc xem được lúc không. Em lên diễn đàn tìm hiểu thì thấy các bác bảo mở port là gì em cũng không hiểu lắm nhưng theo em hiểu là phải mở port thì xem mới ổn định. Vậy em tha thiết nhờ các bác hướng dẫn em vụ mở port này. Em xin chân thành cảm ơn ạ!

1. Addons P2P sport cung cấp link chạy trên ứng dụng sopcast và acestream, có những link phát cả ngày có link không. Do vậy phải dò xem link nào phát cả ngày để kiểm tra. Bác nên chọn link acestream để xem và càng nhiều người xem link càn ổn định.

2. Mở port chỉ cần mở khi bác sử dụng wifi, còn khi bác dùng lan thì không cần. Cách mở port cụ thể cho từng modem bác có thể tìm trên google. Giá trị để xem Acestream có 3 giá trị, (phải khai báo wan và lan cho IP thiết bị đang sử dụng), 8621, 8622, hoăc 8623.

Bác không cụ thể thiết bị đầu cuối cũng như modem loại gì nên chỉ giúp bác được vậy thôi. Good luck.

duyhdhn

Banned

Các pro cho mình hỏi mình mới lắp mạng cáp quang VNPT 14M, test thử ở Speedtest.com thì ra thế này. Còn ko bằng cáp đồng nữa. Có bác nào VNPT như e cũng bị thế này ko :(

cái này = với gói 3 MB của fpt cách đây 2 năm bạn ạ, bạn call cho nó kêu nó xem lại đi. Mình đang xài cáp đồng 10 MB của fpt đo được 9,2 lận. hic hic

zprox

P2Psport vào Arenavision coi danh sách trận chiếu hôm nay bị lỗi.Mình thử cả PC và android box đều bị :s

blackshoe

Member

2. Mở port chỉ cần mở khi bác sử dụng wifi, còn khi bác dùng lan thì không cần. Cách mở port cụ thể cho từng modem bác có thể tìm trên google. Giá trị để xem Acestream có 3 giá trị, (phải khai báo wan và lan cho IP thiết bị đang sử dụng), 8621, 8622, hoăc 8623.

Bác không cụ thể thiết bị đầu cuối cũng như modem loại gì nên chỉ giúp bác được vậy thôi. Good luck.

Mở port này thì cả Wifi hay dây đều cần bác à. Wifi hay dây chỉ đóng vai trò là "đường" kết nối từ thiết bị đầu cuối (PC hay box) đến router thôi chứ không có tác động gì đến việc mở port trên router

hungmh80

Active Member

xem #1 bác nhé .

nammeo76

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Pc thì dùng plexus 0.1.4(của tvaddons, ko phải 0.1.3 của enen92 đâu) và p2psport. là chạy ngot nước thôi. trên pc thì cài đầy đủ acestream, sopcast sẵn hết. vào kodi cài xong là chạy luôn. Trên pc là đơn giản nhất các hệ

Thank bac nhe , minh cai duoc roi , toat mo hoi luon , dung la ban plexus 0.1.3 khong tu cai astream engine duoc , phai la ban 0.1.4 cua tvaddons moi cai duoc ... thank nhieu ..

Có bác nào biết lỗi sopcast không chạy được trên PC nó báo lỗi: "Channel Initialization failed" không? Trên PC mới bị còn AB thì ngon lành.

pro wa

Active Member

Có bác nào biết lỗi sopcast không chạy được trên PC nó báo lỗi: "Channel Initialization failed" không? Trên PC mới bị còn AB thì ngon lành.

t thì ngược lại

À phải cho kodi chạy dưới quyền run as administrator mới xem được sop cast

Thực ra thì không cần mở port modem mới coi tốt acestream. Chỉ cần bạn chỉnh lại thông số của Ace: Total max conects:, Max conects per stream: nhập số cao lên là coi ngon rồi. Trên AB thì chạy ace, vào phần setting cài đặt; trên PC thì chạy ace, click chuột phải vào biểu tượng ace (góc dưới bên phải màn hình) chọn Option/Advanced, bỏ tích chọn rồi sửa thông số ở 2 dòng nêu trên.

pro wa

Active Member

Thực ra thì không cần mở port modem mới coi tốt acestream. Chỉ cần bạn chỉnh lại thông số của Ace: Total max conects:, Max conects per stream: nhập số cao lên là coi ngon rồi. Trên AB thì chạy ace, vào phần setting cài đặt; trên PC thì chạy ace, click chuột phải vào biểu tượng ace (góc dưới bên phải màn hình) chọn Option/Advanced, bỏ tích chọn rồi sửa thông số ở 2 dòng nêu trên.

chỉnh lên 5000 được ko bác

kaolin

Bác phải cố định IP cho máy tính trước theo IP của modem cung cấp, sau đó mới mở port cho nó. Port xem Acestream wan-lan đều là 8621/8622/8623

CAM ON CAC BAC TU VAN

Bên trên