Pana Plasma 46X20V bị đứng hình và mất tiếng. Help me.

Con Pana Plasma 46X20V của mình mới mua đc 4 tháng, xem bình thường. Nhưng đột nhiên bật lên thì thấy màn hình đứng im, không có tín hiệu gì, và mất tiếng. Nhưng khi kết nối qua HDMI với laptop thì có hình, nhưng cũng không có tiếng luôn. Không biết đó là bệnh gì nữa. Anh em nào biết gỡ rối cho mình với, cách khắc phục và sữa chữa như thế nào?

live_evil

Active Member
Ðề: Pana Plasma 46X20V bị đứng hình và mất tiếng. Help me.

Mới mua đc 4 tháng thì call bọn bảo hành đi bác ơi
Hàng còn bảo hành mình ko nên vọc lung tung, để bọn bảo hành nó giải quyết

Con Pana Plasma 46X20V của mình mới mua đc 4 tháng, xem bình thường. Nhưng đột nhiên bật lên thì thấy màn hình đứng im, không có tín hiệu gì, và mất tiếng. Nhưng khi kết nối qua HDMI với laptop thì có hình, nhưng cũng không có tiếng luôn. Không biết đó là bệnh gì nữa. Anh em nào biết gỡ rối cho mình với, cách khắc phục và sữa chữa như thế nào?

Bác xem THC có bị đứng hình không ? Bác xem HDP hoặc DVD có bị đứng hình không ? Bác chơi game có bị đứng hình không ? hay chỉ bị đứng hình khi kết nối với laptop ?

Nếu THC , DVD , HDP , và chơi game mà tivi không bị gì ( như bác nói ở trên kết nối = HDMI thì lên hình và không có tiếng ........ ) Thì theo mình nghĩ do LapTop của bác phần cứng không tốt hoặc cấu hình Window XP hoặc Window7 chưa hiệu quả ........ Kể cả phần mềm chơi Phim HD 1080p nữa .

Kết nối với PC : Nếu = VGA bác xem lại có đấu dây chắc chưa , hoặc Window hay phần mềm chơi phim có kéo nổi 1080p hay không ? VGA thì chỉ có hình ảnh thôi còn tiếng thì xuất ra đầu 3,5 trên lap

Kết nối với PC : Nếu = HDMI bác tìm hiểu trên google cách xuất âm thanh = HDMI trên laptop .

P/s : Bác lên mạng kiếm phần mềm Slpash pro EX 1.7 hoặc 1.8 download về và chiếu thử 1080p xem ( bản thân phần mềm này tối ưu việc xem mượt phim 1080p cho máy có cấu hình thấp )

Lưu ý : Nếu bác xác định rằng không phải do PC cấu hình thấp , hoặc không phải do lỗi Widow cũng như phần mềm chơi 1080p + Với việc chắc chắn 100% dây VGA không bị gì và cắm lỏng => lúc này nên gọi Hãng bảo hành xuống

Cám ơn các bác tư vấn. Em đã kêu bảo hành xuống, và họ mở tivi ta, thay cái gì đó, nói là bo mạch gì đó mình cũng không rỗ nữa, khoảng 15' thay đồ, tivi trỏ về như cũ, đóng tivi và dán tem BH lại rồi họ đưa giấy kí nhận mà không biết mục gì, cứ bảo kí vô là đc rồi. Thế là xong, họ về, em kiểm tra lại thì bình thường. Không biết bị hư gì nữa. Bó tay.

live_evil

Active Member

Cám ơn các bác tư vấn. Em đã kêu bảo hành xuống, và họ mở tivi ta, thay cái gì đó, nói là bo mạch gì đó mình cũng không rỗ nữa, khoảng 15' thay đồ, tivi trỏ về như cũ, đóng tivi và dán tem BH lại rồi họ đưa giấy kí nhận mà không biết mục gì, cứ bảo kí vô là đc rồi. Thế là xong, họ về, em kiểm tra lại thì bình thường. Không biết bị hư gì nữa. Bó tay.

Chạy ngon là đc rồi bác :)

v_t

Member

cấu tạo trong của tivi LCD cực kì đơn giản, chỉ có vài bo mạch, hỏng linh kiện trên bo mạch nào thì nó thay cả bo mạch ấy. còn bảo hành nó vác đến thay cho bảng mạch khác. hết bảo hành thay nó mới chém cho đứt đầu. bác cứ yên tâm mà dùng quan tâm nó thay cái gì làm gì

Bên trên