PANASONIC LZ800 >< LZ80

vumiis

Member
Chào các bác , hiện nay trên thị trường LCD dịp cuối năm hàng của Panasonic hơi bị khan hiếm nếu không nói là quá hiếm hàng.Trong đó đặc biệt là thằng LZ800.Sau này Pana ra thằng LZ80 với giá rẻ hơn khoảng 5 triệu.Do đó để so sánh hai thằng này em đã tìm hiểu thông tin nay em xin tóm gọn các tính năng mà LZ80 không có mà chỉ có ở LZ800.

1. Motion picture 100Hz:Công nghệ này cho phép tạo thành 100 khung ảnh /giây từ nguồn 50 khung ảnh/giây.Việc tăng số lượng khung ảnh cho phép chuyển cảnh thật tự nhiên mang lại hình ảnh chuyển động mịn màng ở độ nét cao.(có trong mode LZ800 và LX800)
2. Motion Focus: Công nghệ này cho phép dò tìm những vùng ảnh có chuyển động và nhấp nháy đèn nền chỉ trên những vùng đó làm tăng mạnh độ nét.Đặc biệt với những cảnh chuyển động trong bóng tối.(chỉ LZ800 có)
3. 24p film: Hiệu ứng đặc biệt này duy trì chất lượng hình ảnh được ghi trên phim nhựa 24 hình/giây.(chỉ có trong LZ800: không biết định dạng HD có phải là được ghi từ phim nhựa không? :)!! )
4. x.v Color: "x.v.Colour" là một khoảng màu rộng thích hợp với "xvYCC" với khoảng màu xấp xỉ gấp 02 lần khoảng màu truyền thống "sRGB".
"x.v.Color" có thể ghi hoặc hiển thị gần gấp đôi (1.8 lần) màu hiện tại mà ta có thể nhìn thấy. Nó có vùng màu rực rỡ và chính xác hơn để cho ra những màu sắc tự nhiên hơn, trung thực.
5. 3D Color Manament: hiển thị màu 3D chính xác và chuẩn (cái này dùng cho game đồ họa thì phải )
6. Sub Pixel Control : Trình điều khiển hình ảnh cho việc thể hiện ở mức chính xác nhất sau mỗi pixel.Thông thường Sub pixel hay kết hợp với kỹ thuật ViTechnology® intelligently trong việc thể hình chính xác và tăng tốc việc xử lý hình ảnh trong những cảnh chuyển động với tốc độ cao.

Một vài điểm khác biệt mà mình tìm hiểu và biết được.Không biết thiếu những điểm trên thì coi HD có khác biệt lắm không vì có thể LZ800 không có hàng cho đến Tết chắc phải mua LZ80 hic hic hoặc làm những chàng trai cổ dài tiếp ---> Chơi đồ hightech ở Vn chán quá.

Thân

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: PANASONIC LZ800 >< LZ80

Sau này Pana ra thằng LZ80 với giá rẻ hơn khoảng 5 triệu Oh , mình chưa biét Mode này , chỉ mới thấy LX80 để lát ra thằng bạn câp nhật thêm thông tin này

Porsche 911

HÌnh thức thì LZ80 và LX80 là giống nhau và theo cảm nhận của em thì không đẹp bằng LZ800, LX800, LX88.
Hàng panasonic quả thật là khan, có một số cửa hàng có hàng Pana còn không đề giá niêm yết nữa chứ!

vu nguyen

Thông tin của pak vumiis that đầy đủ và chính xác, cảm ơn Pak nhiều.Mình cũng đang chờ dài cổ em LZ800 đây, có lẻ thay đổi LCD khac thôi, vì cảm nhận 37" có vẻ hơi nhỏ..hic.hic mà anh Pana thi ko có LCD 40", chỉ có Plasma thôi.Các pák nghỉ sao nếu như chon con Plasma 40" của Pana Full HD luôn, mong các Pak góp ý với.
Thân.

Red Water

Thông tin của pak vumiis that đầy đủ và chính xác, cảm ơn Pak nhiều.Mình cũng đang chờ dài cổ em LZ800 đây, có lẻ thay đổi LCD khac thôi, vì cảm nhận 37" có vẻ hơi nhỏ..hic.hic mà anh Pana thi ko có LCD 40", chỉ có Plasma thôi.Các pák nghỉ sao nếu như chon con Plasma 40" của Pana Full HD luôn, mong các Pak góp ý với.
Thân.

Quá tốt, ko phải nghĩ ngợi bác ơi :D. Chính xác là Plasma của Pana chỉ có 42 inches chứ ko phải 40. Giá tầm 27-30 tr tùy nơi cho em 42PY800H.

vumiis

Member

Thân.

Trên 40" thì Plasma dưới thì LCD,mà theo mình cảm nhận màu sắc Plasma không tươi bằng LCD nó cứ lì lì thế nào ấy.Với lại những LCD đời mới đã khắc phục nhiều khuyết điểm của LCD đời cũ so với Plasma rồi.Vấn đề là công nghệ.Tại hội nghị CES 2009 đã có OLED LCD rồi chắc lúc mua được OLED thì Plasma đã "product end of line ".Công nghệ phải nóng hổi mới thích các bác à.
Theo thông tin mới nhận được giữa tháng này LCD PANA về nhiều giá đẹp lắm các bác cứ yên tâm.
Thân

Bên trên