Passthrough core stream

crv07

Chào các bác HD.
Các bác cho em hỏi 1 câu gà tí DTS-HD Master Audio passthrough core stream và DTS-HD passthrough core stream là gì.
Em hiểu rằng HD player có khả năng giải mã DTS-HD Master Audio và DTS-HD thành PCM đưa tín hiệu ra Receiver ( downmix to stereo ) hoặc pasthrough tín hiệu DTS-HD Master Audio và DTS-HD ra thẳng Receiver xử lí nhưng không hiểu passthrough core stream la jì. Xin nhờ các bác HD giải thích giùm với. Thanks.

TQN

Ðề: Passthrough core stream

Chào các bác HD.
Các bác cho em hỏi 1 câu gà tí DTS-HD Master Audio passthrough core stream và DTS-HD passthrough core stream là gì.
Em hiểu rằng HD player có khả năng giải mã DTS-HD Master Audio và DTS-HD thành PCM đưa tín hiệu ra Receiver ( downmix to stereo ) hoặc pasthrough tín hiệu DTS-HD Master Audio và DTS-HD ra thẳng Receiver xử lí nhưng không hiểu passthrough core stream la jì. Xin nhờ các bác HD giải thích giùm với. Thanks.

DTS-HD và Dolby TrueHD có cấu trúc gồm 2 thành phần:

DTS-HD: DTS (768 kbps hoặc 1536 kbps, 48kHz, đây là "core") + HD data (MLP lossless)
Dolby TrueHD: Dolby (Chủ yếu là AC3 640 kbps hoặc AC3 448 kbps, 48kHz, đây là "core") + HD data (MLP lossless)

- Vậy bác có câu trả lời cho vấn đề trên rồi đó.

crv07

Thanks bác nhiều.
Bác có thể nói thêm về sự khác nhau giữa việc DTS - HD pasthrough và việc Passthrough core stream. Em còn gà món này lắm nên mong các bác chỉ giáo.

TQN

Thanks bác nhiều.
Bác có thể nói thêm về sự khác nhau giữa việc DTS - HD pasthrough và việc Passthrough core stream. Em còn gà món này lắm nên mong các bác chỉ giáo.

Bài trên là rõ ràng lắm rồi mà bác...

1. DTS-HD pasthrough: Bits stream pasthrough DTS Core + HD data.
2. DTS-HD Passthrough core stream: Bits stream pasthrough DTS Core (no HD data).

Trường hợp thứ 2 thiết bị sẽ chỉ pasthrough cái core của DTS-HD, là 1 file DTS thường, bỏ qua toàn bộ dữ liệu HD data. Lúc này những gì bác nghe là DTS thường.

OK.

Bên trên