Phần 2: Giấc Mơ Có Thật! {Phần 1: Thư Gửi Người Dưng}

ngocthanh8106

Re: Phần 2: Giấc Mơ Có Thật! ( Phần 1: Thư Gửi Người Dưng)

Sao con mẹ Tú lại lôi Nhok vào làm gì nhể :| quen biết gì chăng :-?

Đọc bài này Nhok nhớ hồi xưa mình cũng thế, chia tay ai chả buồn, nhưng mà phải vượt lên tất cả mà sống. Vượt qua mới thấy ko ai thương mình bằng chính mình, phải sống và tự cảm nhận về cs của mình chứ ko bị phụ thuộc cảm xúc vs bất cứ ai, mạnh mẽ hơn rất nhiều, và thấy đời còn cả đống thứ để mà đáng suy nghĩ hơn là mấy cái chuyện quá khứ.

Theo em thì chị Cọp cứ lạc quan lên, kiểu gì cũng gặp người yêu thương mình :)). Để k còn phải viết tiếp phần 3 nữa =))

chị sẽ cố gắng...hoặc chí ít cũng sẽ viết phần 3, nhưng ko pốt ở đây, để dành khi già mang ra đọc hoàn chỉnh 1 mẫu tự truyện.

Penumbra

Active Member
Ðề: Re: Phần 2: Giấc Mơ Có Thật! ( Phần 1: Thư Gửi Người Dưng)

Sao con mẹ Tú lại lôi Nhok vào làm gì nhể :| quen biết gì chăng :-?

Đọc bài này Nhok nhớ hồi xưa mình cũng thế, chia tay ai chả buồn, nhưng mà phải vượt lên tất cả mà sống. Vượt qua mới thấy ko ai thương mình bằng chính mình, phải sống và tự cảm nhận về cs của mình chứ ko bị phụ thuộc cảm xúc vs bất cứ ai, mạnh mẽ hơn rất nhiều, và thấy đời còn cả đống thứ để mà đáng suy nghĩ hơn là mấy cái chuyện quá khứ.

Theo em thì chị Cọp cứ lạc quan lên, kiểu gì cũng gặp người yêu thương mình :)). Để k còn phải viết tiếp phần 3 nữa =))

Ừa, không hiểu sao mụ Tú lại lôi em...và anh vô đây nhỉ?! :D

hellomoto

Active Member

anh thích cái nào nó i ỉ mới đã em à

dungdt2

Re: Ðề: Re: Phần 2: Giấc Mơ Có Thật! ( Phần 1: Thư Gửi Người Dưng)

Tặng mọi người câu chuyện tình tôi....

Thế là con đường cũ vẫn còn đó bước chân tôi đi về, chỉ có điều em đã không còn bên cạnh, em đã k còn thuộc về tôi. Đành thế thôi, quên đi cho bao nhiêu buốt giá ko còn về ngặm nhấm nỗi đau của từng đêm bước chân về con đường xưa.

Tôi và em gặp rồi yêu nhau tính đến nay cũng đã gần bảy năm trời, một khoảng thời gian k dài nhưng cũng ko ngắn. Tất cả những kỷ niêm, kỷ vật bây giờ chỉ còn là quá khứ, dĩ vãng đã nhạt nhòa. Tôi không muốn khóc, chỉ muốn nói với em hiểu rằng em vẫn là người con gái tôi yêu nhất, tôi chúc em hạnh phúc.

Có lẽ tôi hiểu em còn hơn cả chính bản thân tôi.

1-Em ko xinh nhưng duyên, em giống người Nhật, tôi thích nhìn em cười, thích đi dạo cùng nhau và đỡ lưng cho em.

2-Em thích màu xanh, màu hồng và những màu nhạt vì em nói rằng nó sẽ làm em nữ tính hơn, mỏng manh hơn.

3-Em thích ăn kẹo lolipop, ăn kẹo ngọt nhưng ghét cà phê sữa, em thích uống cà phê đen bỏ 1 chút muối, em nói có đắng và mặn chát mới nhớ hết hương vị của nó.

4-Em thích mặc áo cổ hoa tròn ko thích mặc áo cổ chữ V, em rất thích áo có thắt nơ cổ mỗi lần đi chơi với tôi và đi ăn tiệc.

5-Em bị bệnh hen suyễn nhẹ nên thường ko thích ở đâu có mùi thuốc, đó là lý do tôi bỏ thuốc lá.

6-Em bị ra mồi chân nhiều nên rất ngại diện những đôi dép hay giầy bó, giầy vải. Mỗi năm tôi lại tặng em những đôi dép, đôi giầy có chức năng làm thoáng khí gan bàn chân để em tự tin đi lại.

7-Em rất thích đi dạo, em k thích đi chơi bằng xe máy. Thế nên tôi và em đã đi qua biết bao con đường bằng những bước đi và những nơi đó tôi vẫn còn nhớ như in.

8-Tôi đã trao em nụ hôn đầu tiên ngày em tròn sinh nhật 22 tuổi. Thật sự ngày đó tôi đã hôn nhiều cô gái nhưng chỉ có em là làm tôi có cảm giác hụt hơi và chìm đắm.

9-Em thích tắm và gội đầu bằng nước các loại lá thảo dược nên tôi thích được ở bên em, em tỏa hương thơm thật tự nhiên và ấn tượng.

10-Tôi và em đã uống cà phê ở bao nhiêu quán caphe nhỉ, chắc chắn ko dưới 1000 đâu. Chúng ta đã uống cà phê ở khắp các tỉnh,thế nên bây giờ đi đến đâu tôi cũng nhìn thấy kỷ niệm tôi và em.

11-Em đã hứa gì với tôi em nhớ ko? Lời hứa của em đã ko còn được như ngày xưa nữa, em đã quên vì em muốn hay vì chữ hiếu với cha với mẹ, với họ hàng.

12-Em và tôi cùng gặp nhau, cùng học võ Karatedo để luyện thân và phòng thân. Thế nên chúng ta đã thoát được nhiều vụ chặn đường xin đểu, nhớ lại ánh mắt của thằng trấn lột ở Buôn Mê Thuột bị hai chúng ta cho bầm dập mà tôi mắt đỏ hoe rồi.

13-Em thích nghe nhạc nước ngoài, tôi cũng thế, cả hai đều mê Michale Learn To Rock, tôi rất thích "You took my heart a way" vì ca từ hay. Thật k ngờ lời bài hát cũng đúng như cuộc tình tôi và em đã đi qua.

14-Em rất bướng bỉnh và thật nguy hiểm nếu em giận mà ko có ai bên cạnh kiềm chế. Em đã có lần giận và nhảy khỏi xe máy tôi chở, cũng may lần đó em đã k bị gì nặng nếu ko tôi ko biết sẽ sống ntn?

15-Em mặc quần size 29, áo cỡ M, em thích mặc quần tây vì em nói như thế nhìn đứng đắn và em ghét quần Jean.

16-Kể từ ngày hai đứa chính thức yêu nhau tôi đã viết nhật ký dành tặng em,em còn nhớ cuốn nhật ký với bao nhiêu vui buồn tôi viết tặng. Bây giờ đây tôi cũng sẽ viết nhật ký nhưng để chôn đi một cuộc tình buồn.

17-Dù ko đến được với nhau tôi sẽ vẫn thực hiện lời hứa nuôi em trai em ăn học nên người, lời hứa đối với tôi rất quan trọng, tôi cũng đã xem bé Bùm là em tôi rồi em à.

18-Dù ko đến được với nhau em cũng hay yên tâm Bác tôi sẽ vấn đối xử tốt với ba mẹ em, dù ba mẹ em cũng chỉ là "cấp dưới" của bác, bác có thể loại khỏi công ty bất cứ lúc nào.

19-Dù không đến được với nhau em cũng hãy yên tâm tôi sẽ k bao giờ lợi dụng quá khứ, lợi dụng những gì đã biết về em để làm khó em đâu.

20-Dù ko đến được với nhau thì xin em đừng đốt đi những kỷ vật tôi tặng em. Nếu được hãy chôn nó đi, tôi sợ lửa vì mặc dù lửa là ấm áp nhưng có ngọn lửa nào ko tàn, khi lửa tàn đi thì hơi ấm sẽ biến mất, tôi sợ cảm giác đó.

21-Dù ko đến được với nhau tôi cũng sẽ còn 3 năm nữa để thực hiện lời hứa cuối cùng với em dù em đã k thực hiện lời hứa với tôi trọn vẹn. Tôi không khờ dại mà chỉ muốn đó là khoảng thời gian để tôi quên em. Biết đâu đó tôi sẽ tìm được một tình yêu mới, trái tim tôi sẽ vui trở lại.

22-Cảm ơn em vì đã cho tôi cảm nhận được một tình yêu chân thành là như thế nào. Cảm ơn em dù tình yêu đã tan vỡ chứ ko như được như mong ước của tôi kỳ vọng.

23-Cảm ơn em đã biết giữ gìn sự trinh trắng, tôi ko bao giờ hối hận vì đã ko xâm phạm em. Nói như em nếu tôi và em đã vượt qua giới hạn thì có lẽ chúng ta sẽ khác.Nhưng tôi ko phải loại người sử dụng những yếu điểm của người khác để mà đạt được mục đích, như câu nói "Kẻ thắng chưa là kẻ mạnh, mà kẻ mạnh mới là kẻ chiến thắng".

24-Cảm ơn em đã ko mời tôi ngày em cưới, dù mọi việc về em tôi đều biết mỗi ngày. Em biết rằng tôi vẫn bên cạnh em, vẫn cố gắng lo lắng để em có một công việc tốt, có thu nhập và ổn định nhất có thể.

25-Cảm ơn em đã cùng tôi đi dạo những ngày mưa, có lẽ mỗi lần nhìn mưa tôi sẽ bớt chạnh lòng hơn khi biết rặng quá khứ tôi cũng có ai đó sưởi ấm trái tim mình.

26- Lúc này đây nước mắt tôi đã rơi, tôi không khóc cho tôi, k khóc cho em mà khóc cho cái đắng cay mà thế thái nhân tình, khóc cho những va vấp của tôi để tôi đánh mất em.

27-Lúc này đây tôi lại đang nghe "You took my heart a way", lần cuối tôi nghe nhạc của MLTR, tôi sẽ ko bao giờ nghe lại nó nữa. Tôi sẽ quay về với những bản nhạc cổ điển của Schubert, của Morzat, của Beethove mà tôi yêu mến đã quên từ lâu vì em ko thích.

28-Lúc này đây tôi biết em đang cười hạnh phúc trong ngày cưới của em, em ơi em lây chồng vào đúng ngày sinh nhật kỷ niệm 7 năm tôi và em quen nhau, em tàn nhẫn quá.

...Khóc cho một cuộc tình đã qua...Đường mưa chỉ còn một người...Đó là tôi

vuthehoa

Ðề: Re: Ðề: Re: Phần 2: Giấc Mơ Có Thật! ( Phần 1: Thư Gửi Người Dưng)

Cọp hỏi conghieu thì conghieu biết hỏi ai.

Bác ra Đà Nẽng mà hỏi ;));));));));))

chị sẽ cố gắng...hoặc chí ít cũng sẽ viết phần 3, nhưng ko pốt ở đây, để dành khi già mang ra đọc hoàn chỉnh 1 mẫu tự truyện.
Có khả năng mình có cơ hội được đọc đây

hbinhlove2003

Well-Known Member

Hèn gì hôm nọ đi Mỹ Tho thấy chị Cọp ôm mấy cuốn Conan xem ko rời mắt chả thèm nhậu ;)) , mấy vụ truyện tranh này em còn mấy chục bộ mới nguyên xem 1 lần cất tủ đợi thằng ku nó lớn lên nó xem lun :)). Đọc phần 2 bắt đầu thấy ở chị Cọp có cái gì đó ... hơi khác người tí, có lẽ dậy thì sớm quá chăng X_X

ngocthanh8106

Hèn gì hôm nọ đi Mỹ Tho thấy chị Cọp ôm mấy cuốn Conan xem ko rời mắt chả thèm nhậu ;)) , mấy vụ truyện tranh này em còn mấy chục bộ mới nguyên xem 1 lần cất tủ đợi thằng ku nó lớn lên nó xem lun :)). Đọc phần 2 bắt đầu thấy ở chị Cọp có cái gì đó ... hơi khác người tí, có lẽ dậy thì sớm quá chăng X_X

huhuhuuhhu.....có khác người đâu nè!

dungdt2

Ủa sao kỳ vậy ta, sao ở trang 1 bài post của bác tusontay lại nói đến mình ta, có liên quan gì đến vụ này đâu trời ?????????? Và em ở Sài Gòn mà ?????? Các bác giải thích hộ em với , vào đọc xong ráng đọc cho đến trang cuối mà cũng chưa hiểu tại sao có mình trong này ~X(~X(~X(~X(
Bị ăn phải code you rồi cưng yêu ơi :D

ngocthanh8106

Ủa sao kỳ vậy ta, sao ở trang 1 bài post của bác tusontay lại nói đến mình ta, có liên quan gì đến vụ này đâu trời ?????????? Và em ở Sài Gòn mà ?????? Các bác giải thích hộ em với , vào đọc xong ráng đọc cho đến trang cuối mà cũng chưa hiểu tại sao có mình trong này ~X(~X(~X(~X(

Bác Tú xài CODE YOU đấy bác, nên ai đọc bài cũng thấy tên người đọc. Cọp cũng bị dính chưởng của bác ấy!

NamBacvn

Ngoài lề tí Cọp nhé, sao lại có cái vụ code này ta, bửa giờ mình không biết gì về cái vụ này, cái này vui a nhe. Thanks bác nào nghĩ ra cái code này nhiều nhé

Sorry bạn Cọp nói chuyện ngoài lề tý: Có bác nào nghĩ ra code này đâu ạ. Nó là code của vBullentin (kéo cuối cuối trang sẽ biết cái vBullentin này là cái gì), giống như code [.B.]chữ ở đây[./B.] để viết chữ đậm, hay code [.img] link ảnh ở đây[./img] để chèn ảnh vào thôi mà.

ngocthanh8106

Re: Ðề: Re: Phần 2: Giấc Mơ Có Thật! ( Phần 1: Thư Gửi Người Dưng)

Ngoài lề tí Cọp nhé, sao lại có cái vụ code này ta, bửa giờ mình không biết gì về cái vụ này, cái này vui a nhe. Thanks bác nào nghĩ ra cái code này nhiều nhé

Sorry bạn Cọp nói chuyện ngoài lề tý: Có bác nào nghĩ ra code này đâu ạ. Nó là code của vBullentin (kéo cuối cuối trang sẽ biết cái vBullentin này là cái gì), giống như code [.B.]chữ ở đây[./B.] để viết chữ đậm, hay code [.img] link ảnh ở đây[./img] để chèn ảnh vào thôi mà.

cảm ơn bác NamBacvn đã trả lời, Cọp biết vì bị dính chưởng chứ ko biết giải thích vụ này, hihihiihihihi

oldfriend

Moderator

"Đúng là "Chỉ bởi vì không ăn tối với Hoàng Tử thì đâu có nghĩa là bạn không cần ăn như một Nữ Hoàng".
Hay "Chỉ vì giường của bạn vắng bóng một người đàn ông thì đâu có nghĩa là bạn không thể mặc bộ đồ lót ren đi ngủ"......Gợi cảm và đầy tích cực, tác giả "vẽ" cho nó những cách tuyệt vời dể chấp nhận, làm quen và thậm chí là hưởng thụ những khoảnh khắc vốn rất khó chịu....."

Chà... cứ như cái kiểu "I'm sexy and I know it" của bác Dungdt ấy nhỉ :)

nguyenvcu

bạ cho chút hình ảnh vào bài viết của mình để đỡ nhàm chán nhé!

thuemst

Sâu sắc, cảm động!

kieungoc123

Ðề: Phần 2: Giấc Mơ Có Thật! {Phần 1: Thư Gửi Người Dưng}

chị có nhiều bài viết hay heng!

huynhquynhthy

Ðề: Phần 2: Giấc Mơ Có Thật! {Phần 1: Thư Gửi Người Dưng}

câu chuyện buồn và rất hay.

Bên trên