Phản đối MyTV cắt kênh nước ngoài

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

vhung1214

Member
Như mọi người đã biết, ngày 7/11 MyTV đã cho thay thế các kênh hấp dẫn, đặc sắc và đáng giá nhất như HBO, MAX, ESPN, STAR SPORT, TLC, DISNEY, DISCOVERY, FTV bằng 1 loạt kênh HTVC. Điều này đã gây bất bình đối với hàng trăm ngàn khách hàng đang sử dụng MyTV, chứng tỏ MyTV ko hề tôn trọng khách hàng. Ko có các kênh này, MyTV ko còn xứng đáng với cái giá mà chúng ta phải bỏ ra hàng tháng nữa. Mọi người hãy cùng nhau phản đối, tẩy chay, phản ánh đến các trang báo mạng để bảo vệ quyền lợi của mình. Quyết tẩy chay MyTV nếu các kênh quốc tế ko có ngày trở lại.

phakhadi

Member
Ðề: Phản đối MyTV cắt kênh nước ngoài

chịu thế thôi, dịch vụ của việt nam mà
" sống chết mặc bay, tiền thầy bỏ túi"

HNT24681

Well-Known Member

Ơ kìa, sao NetTV vưỡn ngon nhẩy? :D:D:D

vuquan

Member

Bác tẩy chay ư? Muộn rồi! Hợp đồng của bác còn bao lâu? chắc phải cả năm bác nhỉ? Hợp đồng của bác có tên mấy kênh trên không bác?
Bác có biết nếu nhà đài bỏ tiền ra mua mấy kênh đó để phát hợp pháp cho bác xem thì mất bao nhiêu không? Cộng tất cả các kênh còn lại vào...có khi còn phải nhân lên vài lần!
Mà không có bản quyền hợp pháp hoặc không muốn bỏ tiền ra mua nữa thì phải bị cắt thôi! Truyền hình trả tiền mà!
Mua hàng hóa chắc bác cũng muốn mua hàng có nguồn gốc bác nhỉ, vậy mà...

netxuxu

Bác tẩy chay ư? Muộn rồi! Hợp đồng của bác còn bao lâu? chắc phải cả năm bác nhỉ? Hợp đồng của bác có tên mấy kênh trên không bác?
Bác có biết nếu nhà đài bỏ tiền ra mua mấy kênh đó để phát hợp pháp cho bác xem thì mất bao nhiêu không? Cộng tất cả các kênh còn lại vào...có khi còn phải nhân lên vài lần!
Mà không có bản quyền hợp pháp hoặc không muốn bỏ tiền ra mua nữa thì phải bị cắt thôi! Truyền hình trả tiền mà!

----------
Bác này chỉ được cái nói đúng... :)

netxuxu

Như mọi người đã biết, ngày 7/11 MyTV đã cho thay thế các kênh hấp dẫn, đặc sắc và đáng giá nhất như HBO, MAX, ESPN, STAR SPORT, TLC, DISNEY, DISCOVERY, FTV bằng 1 loạt kênh HTVC. Điều này đã gây bất bình đối với hàng trăm ngàn khách hàng đang sử dụng MyTV, chứng tỏ MyTV ko hề tôn trọng khách hàng. Ko có các kênh này, MyTV ko còn xứng đáng với cái giá mà chúng ta phải bỏ ra hàng tháng nữa. Mọi người hãy cùng nhau phản đối, tẩy chay, phản ánh đến các trang báo mạng để bảo vệ quyền lợi của mình. Quyết tẩy chay MyTV nếu các kênh quốc tế ko có ngày trở lại.

---------
Bác cứ bình tĩnh, cứ đợi VASC trả lời đi. Cái gì chắc cũng có lý do của nó

nc1402

Member

Càng nhiều nhà đầu tư nước ngoài vào thì các bạn càng phải bỏ nhiều tiền hơn để xem. VASC đang bị kiểm tra bản quyền nên phải cắt (có thể là tạm thời); Từ từ rồi cũng đến các ISP khác thôi. Cừ từ từ :D

(Cái nhà đài nào đó chính thức phát sóng thì VASC bị kiểm tra bản quyền hihi)

princetq

Member

Sao các bác không gọi lên tổng đài mà hỏi. Trước giờ bác vhung1214 vẫn bênh vực cho mytv cơ mà. Sao bác ko kiên nhẫn chờ nó mua xong bản quyền để phát trở lại mà phản đối là chi cho mệt. Cái gì cũng càn thời gian.
Em thì em mất niềm tin vào mytv từ lâu rồi và chỉ tin vào thằng K+.

Quocduytu

Member

cứ từ từ rồi khoai mì nó cũng nhừ!
Thôi,thua cho VASC.đến hôm nay bắt đầu lòi đuôi cáo ra,truyền hình trả tiền mà thiếu các kênh trên thì cắm anten trời coi cho nó lành!..ẹ VASC càng ngày càng xạo pà cố,vụ 15 kênh HD chưa có câu trả lời giờ tiếp tục cắt kênh,tức ko chịu được

HNT24681

Well-Known Member

Cụ có thông tin chính xác không mà phán như thánh sống vậy? Truyền hình cáp giá tiền gần như tương đương mà vẫn có các kênh đó thôi ?

Đâu phải vô cớ mà phí thuê bao của K+ cao đến thế.

vulinh68

Member

Đệ nhị fan cuồng của MyTV (sau thaiha248) mà cũng phản đối MyTV cơ à?

hacteen

Bức xúc MyTV lắm rồi, thiếu tôn trọng khách hàng. Chảng có thông báo trước gì hết đùng một cái cắt hết các kênh nước ngoài. Đặc biệt là 2 kênh quan trọng là HBO và Max Cinema. Mấy chục kênh của mytv cũng chỉ có xem 2 kênh này cùng với star movie vậy mà giờ đây nó muốn cắt là cắt chẳng coi khách hàng ra gì cả. Thời đại này là thời nào rồi anh em.
Chúng ta cùng lập hội tẩy chay mytv như đã từng làm với K+ nha các anh em. Trước tiên tôi đang làm thủ tục cắt HĐ với bọn nó và chờ đợi các anh em cùng nhau tẩy chay trên mọi diễn đàn khác cho chung1 nó biết mặt. Đúng là lũ mất dạy không thể chịu nổi ở cái thời buổi này.
Cảm ơn các anh em đã cùng tham gia

h1970

Member

Nhất trí tẩy chay. Em đăng ký mới được vài tháng nhưng phen này cũng cắt.

Nhưng bây giờ dùng của bọn nào thì tử tế nhỉ?

nguyenthangbt1

Active Member

Vấn đề là tôn trọng khách hàng, Mytv nên giải thích thỏa đáng

vhung1214

Member

Đến ngày hnay thì các kênh HBO, DISCOVERY HD upscale đã bị gỡ xuống khỏi hệ thống. Điều này chứng tỏ các kênh đã bị cắt khó có ngày quay trở lại. Nốt tháng này mà các kênh ko lên sóng đầy đủ thì mình chia tay với MyTV thôi, ko biết sau này cái STB để đấy làm gì nữa. Đúng là của nợ.

princetq

Member

Theo thông tin mà nó cung cấp ở màn hình epg thì do lý do khách quan nên thay kênh. Nó ko nói là có cho kênh trở lại ko chứ ko nói tới chuyện tạm thời gián đoạn. Em nghĩ lần này mytv đang thực sự ko mua được bản quyền chùm kênh này từ Qnet. Cũng phải thôi vì mấy ông Qnet chắc cũng choáng váng vì lượng thuê bao khổng lồ của mytv hiện tại, trong khi phí bản quyền mà mytv trả cho Qnet có thể ko tương xứng với số thuê bao mà họ có hện tại.

Sắp sửa ra mắt gói kênh HTVC, vớ vẩn nó còn khóa lại mấy kênh ấy luôn. Em thì nghĩ rằng theo mô hình mà mytv đang làm hiện tại thì cứ cut một thời gian rồi nhóm nó vào một gói kênh gọi là gói Qnet để thu thêm tiền. Có lẽ mytv sẽ đi theo hướng này.

timbolac

Member

Thằng nào cũng thế thôi. Khởi đầu là thằng K+ độc quyền, sau rồi đến thằng VTC = Vô tổ chức, kế đến là thằng My TV bố láo, .........

Túm lại chỉ khổ người xem TH Việt Nam thui ... Hỡi các Thượng đế.

Quocduytu

Member

cắt các kênh nổi tiếng rồi thêm các kênh vớ vẫn.có điều lạ ở chổ là cắt kênh thì ko giảm tiền mà tăng kênh nhóm HTVC thì phải trả thêm tiền!Thật là tham lam,tráo trở trắng trợn của VASC!Một công ty của nhà nước mà ma lanh thế này đừng biểu sao VTC hay K+ nó làm ăn chân chính!
Đúng là Nhà Dột Từ Nóc.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên