Phần mềm Burn từ MKV sang DVD

truongbinhdong

Bạn nào có phần mềm nào hay thì giới thiệu cho mình nhé. Có crack nha mấy bạn. Mình cũng có phần mềm nhưng ko trích xuất phụ đề theo được.
Thanks truớc nhé.

Ðề: Phần mềm Burn từ MKV sang DVD

Ít nhất thì cũng phải convert nó sang DVD trước đã rồi burn.

Cái mình hay dùng là ConvertXtoDVD 3.

namthieugia

Tiện cho e hỏi ké topic được ko ạh?

Em muốn ghi file MKV kèm file srt ra DVD SE nhưng không biết làm sao để hiện luôn file fụ đề???

haipvg

Well-Known Member

Tiện cho e hỏi ké topic được ko ạh?

Em muốn ghi file MKV kèm file srt ra DVD SE nhưng không biết làm sao để hiện luôn file fụ đề???

Bạn nói hơi khó hiểu, ý bạn chắc là làm đĩa DVD để phát trên đầu đĩa thường mà có phụ đề trong khi đó file *.mkv đã có sẵn phụ đề rồi phải không?
Như vậy thì bạn phải dùng mkvextract để lấy phụ đề ra trước rồi dùng các phần mềm burn DvD để ghép nó vào

Bum89

Member

Cho hỏi sao mình xài cái ConvertXtoDVD 3 này ! covert xong tiếng toàn đi trước hình vậy :( !

lanhoang

Các bạn thử dùng phần mềm AVSVideoConverter xem, giao diện cho chuyển đổi nhiều định dạng lắm (từ to xuống nhỏ, từ nhỏ lên to, 4:3 -> 16:9 ...), nó còn cho edit thêm các hiệu ứng cơ bản (có thể chèn logo của mình vô file video).

Xài ConvertXtoDVD cho lành, ngon, bổ, rẻ, hùi đó convert bít nhiu fim, chuẩn cả

tethien

Active Member

Nói chung thì ConvertXtoDVD là dễ xài nhất. Tuy nhiên chất lượng phim convert ra không được tốt.
Mình thì hay xài TMPGEnc Authoring Works v4 hơn.
Cái này cho chất lượng rất chuẩn.

Muốn có phụ đề thì chọn phụ đề là OK thôi.
-ConvertXtoDVD thì cho phép bạn chọn phụ đề ngay trong file mkv hay ngoài đều được.
Có thể chọn phụ đề đó để làm mặc định luôn (Play phim là có phụ đề luôn).
-TMPGEnc Authoring Works thì load phụ đề riêng. Có thể edit được.

kuroi_kame

Active Member

Mình cũng xài ConvertXtoDVD thì thấy nó dễ xài thiệt, cho edit khá nhiều thứ, add sub dễ dàng. Nhưng mình thấy chất lượng film khi burn ra đĩa r xem trên đầu DVD thì hay bị vỡ, và giật hình và chạy chậm ở 1 số cảnh, thi thoảng 1 số đĩa còn bị đứng im khi đến 1 thời gian nhất định nào đó, r...ngồi chờ thôi.
Hay bản của mình cr@ck k đc tốt?

rolypolynt1994

Active Member

Mình cũng xài ConvertXtoDVD thì thấy nó dễ xài thiệt, cho edit khá nhiều thứ, add sub dễ dàng. Nhưng mình thấy chất lượng film khi burn ra đĩa r xem trên đầu DVD thì hay bị vỡ, và giật hình và chạy chậm ở 1 số cảnh, thi thoảng 1 số đĩa còn bị đứng im khi đến 1 thời gian nhất định nào đó, r...ngồi chờ thôi.
Hay bản của mình cr@ck k đc tốt?

bạn xài bản ver. bao nhiu dị, nó ra v4 rùi. down zìa mà xài. lần nì tiên tiến hơn là cho 2-pass, chất lượng ổn định hơn. Lưu ý: soft này convert nó sẽ chỉnh thông số sao cho phù hợp âm thanh, video. nếu âm thanh tốt, dung lượng lớn thì nó sẽ ém bitrate video xuống nên vỡ hạt là chiện đương nhiên, chưa kể nếu phim hay nhạc quá dài thì nó cũng ém bitrate video lun, tốt nhất là mỗi đĩa bạn chọn chừng 75 - 80 phút, chọn audio là AC3-2channels, thế là ok rùi.

Bên trên