Phần mềm Convert video chất lượng nhất,Test bởi bản thân sau gần 1 tuần và cảm nhận về các phần mềm

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

thanghp217

Ðề: Chú ý:phần mềm Convert video chất lượng nhất,Test bởi bản thân sau gần 1 tuần và cảm nhận về các phần mềm convert kh

@doko: bình thường mình hay thấy người ta convert file xuống cho size nhỏ(tỷ lệ,kích thước) để xem trên điện thoại vì yêu cầu chất lượng xem là k cao mấy, chứ ít thấy ai đi convert size lớn bh. Đối với Vob/tp/ts...thuộc họ Mpeg-2 mình thường rip, encode bình thường, không cầu kỳ điều chỉnh cho lắm, mình thấy rip hay hơn, can thiệp sâu vào file và trực tiếp viết mã aviscript đưa ra lệnh để megui làm việc.còn chủ topic đưa ra bitrate là k rõ ràng, việc chọn size tương đương với để bitrate thế nào là đủ? Mình rip thường đặt bitrate cho 720x384, 720x400 là 1800, còn 720x540 là 2000 thì mới đảm bảo chất lượng 1 clip hq, với 500-800 như chủ topic nói thì thấp quá, thà download trên youtube cho nhanh mà còn đẹp hơn,khỏi phải convert cho mệt xác=))

Ðề: Chú ý:phần mềm Convert video chất lượng nhất,Test bởi bản thân sau gần 1 tuần và cảm nhận về các phần mềm convert kh

Nhầm nhọt 1 chút vì cũng chả dùng :)|. Đang dùng MeGUI. Tất cả mọi thử đều nhờ MeGUI ngoại trừ việc demux và mux (eac3to demux, mkvtoolnix mux 8->)
RipBot264 thì cái tên nói lên tất cả.

Đề nghị pác mod nào lock cái topic này lại để chống tình trạng này tiếp tục xảy ra :-$

Tôi nói thật thế này nhé. Biết rằng ở đây toàn các bác hiểu biết, đã có nhiều bài hướng dẫn sử dụng phần mềm này, phần mềm nọ kèm theo cả hình ảnh minh họa công phu. Điển hình là bác "Rociel" với bài hg dẫn X4P, hoan nghênh bạn Rociel có cùng quan điểm với tôi. Tuy nhiên, vấn đề ở đây là tuy ta bỏ công sức ra để viết hg dẫn nhg cái hg dẫn đó có thực sự có ích và hiệu quả ko, nó có tới đc với ng cần nó ko?. Tôi bỏ nhiều thời gian ra để tìm 1 phần mềm chất lượng, đã đọc nhiều bài hg dẫn, nhiều nhận xét này nọ, ít nhiều cũng 1 vài bạn trong đây.Nhưng đều ko đem lại kquả. Điển hình chính là cái thằng MeGui, tôi mất 15phút để cài đặt mà vẫn ko dùng đc, quá rắc rối. Chất lg chưa biết thế nào nhưng khó xài quá, đấy là còn đọc hg dẫn đấy nhé.
-Đã là 1 người nghiệp dư mà các bạn bảo "nếu biết config" sẽ đẹp. Khái niệm biết config ở đây rộng lắm, thế nào là biết, biết thế nào là đủ, chắc chỉ có công ty, hoặc người viết phần mềm nắm rỗ nhất, còn đối với dân nghiệp dư như tôi thi khái niệm biết chỉ dừng lại ở chỗ: chọn code để nén cho tốt nhất là x264, aac, ac3; tiếp đến là chọn bitrate sao cho phù hợp nhất, phải convert vài cái để test.
-Tôi lấy vị dụ về thằng TMPGEnc nhé, vì thằng này nhiều người ca ngợi về chất lượng, tuy nhiên lại thêm câu"nếu biết config" :)). Tôi đã test qua thằng này, tùy chọn khá nhiều, chọn nhiều giải tần bitrate video để test. Kết quả là với bitrate video 512kbs h264,ac3 64kbs; file video vừa răng cưa, vỡ hạt, ô vuông trong khi file size lớn gấp hơn 2 lần file gốc. Các thành phần tùy chọn khác ko đụng chạm để mặc định. Với bitrate thấp như vậy, chất lg hình ảnh có thể chỉ ở mức ấy, tuy nhiên file size là điều ko chấp nhận đc. Vậy phần mềm này tốt ở chỗ nào, sao ko thấy ai cho nhận định thực tế mà chỉ toàn là ca ngợi suông và viết hướng dẫn sử dụng nom có vẻ hoành tráng, thực chất cũng chỉ là mấy bước chọn code nén và bitrate. Vậy cái "nếu biết config" nằm ở đâu, chỗ nào, ai sẽ chỉ để đc như mong muốn? Đây mới chính là cái cần chứ ko phải là mấy cài hướng dẫn dùng mà ai cũng biết cả rồi đấy RazorLight ạ
-Rồi thì đến cái thằng AniX264 làm mình đến khổ. Cứ encode xong phần video, đến đoạn transmiting audio nó báo lỗi "bepipe.exe", cùng 1 bộ phim, lúc trước encode đc, luc sau encode lại để kiểm tra chất lg các thiết lập khác nhau thì báo lỗi,từ đây file nào cũng lỗi, Uninstall cài lại thì lại đc, xong lại bị, rồi từ đó bị liên tục dẫu có cài lại cả chục lần. :))
-Thằng ripbots thì cũng cùi ko kém, chọn cái phần "add", chọn cái file video xong là nó đơ lại, thấy nó bảo là "please wait... Gathering informatinon...", đợi nửa tiếng vẫn thấy như vậy. Ôi ai viết chương trình lại lỗi gì đây, có thể là tương thích Win 7 chăng?vào diễn đàn Doom9 tìm cứu giúp, cũng có vài người bị, nhưng chủ topic ko có lời giải đáp, kêu là để phiên bản sau :)) version mới mà lỗi tùm lum.
..... và rất nhiều thứ lủng củng khác ko xài đc cái nào trong bài viết hg dần encode bằng Megui, ở phần dưới có giới thiệu dùng cả anix264, ripbots, handbrake, automkv... cái dùng đc thì cho chất lg tồi,cái cho chất lg khá tý thì lỗi. Bỏ công sức ra viết hg dẫn như vậy đó, tòan giới thiệu mấy cái cùi, bản thân thì chưa test nhg luôn miệng kêu tôt nhất. Tôi đến là nản. Hướng dẫn có hình ảnh minh họa thì nó sinh động hơn thôi chứ đừng nhìn vào mấy cái ảnh minh họa mà đánh giá chất lượng hướng dẫn như bạn "muitendenvn" nhận xét nhé.
-Với 1 người đang thực sự cần 1 phần mềm đáp ứng đúng yêu cầu mà toàn gặp các bài giới thiệu như vậy thì đặt địa vị bạn có bực ko?
- Vào google search toàn thấy nào là total, với xilisoft... Vậy các cao thủ hiểu biết đâu ko lên tiếng để giúp đỡ mọi người đỡ mất công bực mình? Sao ngồi đây ném tạ vào 1 cái topic ko phải của 1 pro, cao thủ trong làng, mục đích của topic là để chia sẻ với mọi người, là để nói lên cảm xúc thực sự sau khi trải nghiệm thực tế.
- Vài người trong đây cho rằng" thằng này quảng cáo nổ quá, nghe ngứa tai, phải ném tạ cho biết tay, cái phần mềm nghe tên đã thấy cùi, PSP thi sao đọ đc HD, các nhóm ripper nổi tiếng trên thế giới có thấy ai dùng cái của nợ này ko? vậy mà mày kêu nó tôt hơn cả ripbots, handbrake... :)) ,nếu tốt vậy họ tội gì phải ngồi code phần mềm khác. Đúng là ngu mà lắm mồm":-bd
-RazorLight va overkillx kêu close topic, theo bạn vì lý do gi? Ban thay cai nhau nhieu qua, cai nhau la boi vi co nhung nguoi co chap, qua tu tin vao su hieu biet cua minh, ko them test thuc su kiem tra va cho nhan xet. Hay la bạn cho rằng chủ topic này nói xạo, việc khen ngợi 1 phần mềm free như thế này là quá đáng, ko đúng thực tế?hay ---> vậy bạn thấy rằng bây h phần mềm nào cho chất lượng ngang bằng hoặc cao hơn thằng X4P này, đặc biệt đơn giản, dễ dùng, tương thích cao, ít lỗi, free thì tốt nhất? Bạn đừng có lấy MeGui ra dọa tôi nhé, tôi biết MeGui tốt nhất nhưng rất khó dùng chỉ dành cho người pro và hiểu biết, nên nhớ có 2 dòng sản phẩm khác nhau, 1 dòng dành cho pro chuyên nghiệp và 1 dòng dành cho Amater nghiệp dư. Pro thì chỉ số ít, nghiệp dư mới nhiều và là đối tg cần hướng đến. RazorLight mà tìm đc thì phải post 1 topic thật kêu hơn tôi để mọi người nhìn thấy mà xem nhé. Cái đó mới là đóng góp tích cực và hiệu quả. Ta ko lan man những cái viển vông xa vời tầm tay của đa số mọi người mà nên xem họ cần gì và giúp họ, đó là cái mình mong muốn ở những ai ném gạch, ném đá vào topic này. Có thời gian thì test hẳn hoi, giúp mọi người tim cách config hiệu quả nhất, ko thì đừng lãng phí thời gian làm gì.
- Bên softvnn tôi cũng post bài, bên đó ko có nhiều pro như bên này nên họ down về, test kiểm chứng và khen ngợi bằng cả tấm lòng, ko phải là sự giả dối. Chân thành cảm ơn đã đọc

Chỉnh sửa lần cuối:

@doko: bình thường mình hay thấy người ta convert file xuống cho size nhỏ(tỷ lệ,kích thước) để xem trên điện thoại vì yêu cầu chất lượng xem là k cao mấy, chứ ít thấy ai đi convert size lớn bh. Đối với Vob/tp/ts...thuộc họ Mpeg-2 mình thường rip, encode bình thường, không cầu kỳ điều chỉnh cho lắm, mình thấy rip hay hơn, can thiệp sâu vào file và trực tiếp viết mã aviscript đưa ra lệnh để megui làm việc.còn chủ topic đưa ra bitrate là k rõ ràng, việc chọn size tương đương với để bitrate thế nào là đủ? Mình rip thường đặt bitrate cho 720x384, 720x400 là 1800, còn 720x540 là 2000 thì mới đảm bảo chất lượng 1 clip hq, với 500-800 như chủ topic nói thì thấp quá, thà download trên youtube cho nhanh mà còn đẹp hơn,khỏi phải convert cho mệt xác=))

Cái này test thực tế thôi. Tôi đã bỏ nhiều thời gian ra convert các bitrate khác nhau và Ktra chất lượng 1 cách tỉ mỉ để xác định bitrate video bao nhiêu là đủ với phần mềm X4P. bạn thích thì cứ thử test xem tôi nói sai ko. Với độ phân giải, hoặc là film rip có chất lượng DVD thì bit video nhỏ nhất là 800kbs(giống như 128kbs Mp3 là nhỏ nhất có thể cho chất lg gần với bản gốc đó), tất nhiên đối với các film có nhiều cảnh hành động thì nên để lên 1000kbs sẽ đẹp hơn
Với video 720p thì thấp nhất là 1800kbs bit video
Và 1080p thấp nhất là 2500 kbs bit video

RazorLight

Cái này test thực tế thôi. Tôi đã bỏ nhiều thời gian ra convert các bitrate khác nhau và Ktra chất lượng 1 cách tỉ mỉ để xác định bitrate video bao nhiêu là đủ với phần mềm X4P. bạn thích thì cứ thử test xem tôi nói sai ko. Với độ phân giải, hoặc là film rip có chất lượng DVD thì bit video nhỏ nhất là 800kbs(giống như 128kbs Mp3 là nhỏ nhất có thể cho chất lg gần với bản gốc đó), tất nhiên đối với các film có nhiều cảnh hành động thì nên để lên 1000kbs sẽ đẹp hơn
Với video 720p thì thấp nhất là 1800kbs bit video
Và 1080p thấp nhất là 2500 kbs bit video

Thế này thì Q.Frame sẽ bằng bao nhiêu đây @-). Chắc tầm 0.7 với 720p và 0.5 với 1080p mất. Mà con số này thích hợp nhất là quanh quẩn ở 0.13 sẽ cho chất lượng tốt với size vừa phải.
Đến Youtube 1080p nó còn để 3500-4000. 720p nó để ở 2200-2600 (Down mấy clip HD về thì biết). Đối với phim 720p thật sự các nhóm rip làm với size bằng 1 DVD5 thì hãy nhìn bitrate xem. 4000-5000 là chuyện bình thường. Còn với 1080p, EbP, Eureka, CtrlHD, ESiR (THORA), Wiki, CHD, v.v. Trong đó eureka hồi trước có vụ phim Batman Begin mà encode xong size to hơn source 6GB :-$ và nếu bạn xem thì có khi sẽ bảo bản Encode là source mà source là bản encode vì chất lượng của nó bằng 100-101% (tại sao lại là 101% vì họ add grain, noise với sharpen nữa nên cảm giác hàng ngon hơn). Quay lại việc bơm bitrate thì bạn hãy nhìn các phim bom tấn nhé. Bitrate 16000-17000 là bình thường (điển hình là Avatar). Đó là chuyện các tay to, đại gia, còn chuyện các encoder chuyên đi encode m-hd, t-hd thì sao. Hãy nhìn các bản rip của Cyclone và GHiA bên đó, size ko thể tin được trên dười 1GB. Nhìn vào bitrate, thấy rằng họ bơm có 800-1000 begin_of_the_skype_highlighting              800-1000      end_of_the_skype_highlighting nhưng command của họ thì thôi rồi. Xin trích dẫn dòng command của phim Ice Age 3 do Cyclone encode với size khít 1CD
cabac=1 / ref=8 / deblock=1:0:1 / analyse=0x3:0x133 / me=umh / subme=8 / psy_rd=0.4:0.0 / mixed_ref=1 / me_range=48 / chroma_me=1 / trellis=2 / 8x8dct=1 / cqm=0 / deadzone=21,11 / chroma_qp_offset=-2 / threads=3 / nr=0 / decimate=1 / mbaff=0 / bframes=16 / b_pyramid=1 / b_adapt=2 / b_bias=0 / direct=3 / wpredb=1 / keyint=250 / keyint_min=25 / scenecut=40 / rc=abr / bitrate=845 / ratetol=4.0 / qcomp=0.50 / qpmin=10 / qpmax=51 / qpstep=4 / ip_ratio=1.40 / pb_ratio=1.30 /
Hãy nhìn vào những phần in đậm nhé, nó quyết định khá lớn chất lượng
Ở đây họ dùng abr vì encode quá lâu chứ họ cũng muốn dùng CRF với 2-pass lắm đấy

Vì thế đừng quá tin vào cái X4P đó. Chất lượng của nó chỉ nằm ở tầm trung bình thôi. Còn cái MeGUI, hồi đầu mới dùng tôi mất tận 3 tiếng mới biết cách sử dụng profile, tạo AVS, tạo DG, nhưng vẫn nén theo profile có sẵn. Huống hồ bạn mới dùng 15 phút. Còn để biết config thì phải 1-2 tuần sau tập tẹ mới biết config sơ sơ. Đến bây giờ vẫn còn chưa biết deblock analyze #:-S

@Doko: nhìn cái command trên mà học tập nhé của Cyclone cái command này thì nén lâu đừng hỏi luôn. b-frame 16 nhưng b-adapt là 2 chứ ko phải là 1 đâu nhé =))

P/S: Ai có soft trình diễn biểu đồ bỉtrate tăng giảm lên xuống của phim thì cho xin với :-<

Chỉnh sửa lần cuối:

RazorLight có vẻ thích vặn vẹo nhỉ. Tôi thấy bạn có vẻ hiểu khá rõ về source và code. -Tuy nhiên nhg cái bạn đưa ra tôi đọc chả hiểu gì cả(Q.Frame,bơm bitrate, command, b-frame, b-adapt, abr, me=umh / subme=8...là những cái gì, tác dụng ra sao)sao bạn ko làm vài bài hướng dẫn đi nhỉ. Bạn đem nhg cái đó vào vặn vẹo tôi có ích gì?Để tỏ ra là mình thông minh, bác học hơn người à?Với đại đa số là nghiệp dư,ai hiểu bạn nói gì.
-Bạn giỏi như vậy mà vẫn ko hiểu tôi nói cái gì à,bạn lật lên đọc lại 10 lần đi, sau đó ngẫm nghĩ rồi hãy phát biểu nhé.Tôi ko biết các nhóm Encode làm như thế nào, mà gần như mọi người cũng ít ai biết, họ có con đường của họ, họ tự viết soft cho riêng họ, họ config theo soft của họ, tôi ko phản đối, hay vặn vẹo tại sao lại như thế. Tôi chỉ biết rằng mình ko phải pro, ko phải coder, tôi làm thủ công, config dựa vào mắt mình(mà mắt tôi tinh lắm đấy, soi gái xuyên qua quần áo luôn :)) )đẹp, nhanh và nhẹ nhất là tiêu chí của tôi, cũng như của đại đa số mọi người khác. Cậu đem cái mớ lý thuyết suông đó đi dọa ai, chứ đừng dọa tôi, tối điếc và mù nên có sợ súng đâu =))
-Như ở trên tôi đã nói rồi, cứ cho X4P là tầm trung đi, bạn tìm đc cái nào mà tốt hơn, mà bạn giỏi vây thì viết soft đi, vượt mặt qua nó về mọi mặt thì hãy nhảy vào bàn luận, còn ko mời bạn "biến", hơi khiếm nhã nhưng chả còn từ nào để nói với bạn hay hơn.
-Đừng có cái kiểu bất tài nhưng cậy có tý kiến thức mà lên mặt vặn vẹo.

yuong_zero

người ta đã mất công viết rồi, đọc mà ko thanks con chửi người khác, mất cả mặt con người VN.

nhbt321

Member

người ta đã mất công viết rồi, đọc mà ko thanks con chửi người khác, mất cả mặt con người VN.

Công sức của chủ thớt là đáng hoan nghênh, nhưng ăn gạch ở chỗ đặt tiêu đề. :|:|
Đáng lẽ chỉ cần nói "Một phần mềm Convert video chất lượng khá tốt, Test bởi bản thân sau gần 1 tuần và cảm nhận về các phần mềm convert khác", vậy là chẳng ai nói gì cả. Nếu phần mềm thật sự tốt cộng với trình bày bài viết rõ ràng, đẹp mắt thì thì tự khắc được mọi người chú ý.

Công sức của chủ thớt là đáng hoan nghênh, nhưng ăn gạch ở chỗ đặt tiêu đề. :|:|
Đáng lẽ chỉ cần nói "Một phần mềm Convert video chất lượng khá tốt, Test bởi bản thân sau gần 1 tuần và cảm nhận về các phần mềm convert khác", vậy là chẳng ai nói gì cả. Nếu phần mềm thật sự tốt cộng với trình bày bài viết rõ ràng, đẹp mắt thì thì tự khắc được mọi người chú ý.

Tiêu đề chẳng có gì sai và quá đáng cả, muốn mọi người chú ý nên thêm chữ chú ý, mà thực sự nên chú ý bởi bạn cứ tìm kiếm đi sẽ thấy chưa ai làm đc cái điều mà tôi nói... chẳng qua vùng đất này lắm anh hùng hào kiệt ẩn mình quá, thấy động chạm tới cái đường mòn trong suy nghĩ, trong 1 thời gian ngắn chưa thay đổi ngay đc nên buông lời vặn vẹo.
-Tranh thủ tặng anh chị em 1 clip video Full HD 1080p mới nén lại, bài hát này khá hay, quan trọng nhất là em girl hát chính xinh như tiên nữ, dễ thương ghe cơ.

File gốc có kích thước và độ phân giải như trên(330mb, Full HD đẹp lắm)
File đã đc Encode bằng X4P: http://www.mediafire.com/?zuzi2huncmi
dung lượng 83Mb(chỉ còn bằng 1/4), HD nên thời gian nén lâu hơn 720p và DVD, mất 8 phút cho việc enncode clip này ở bitrate 2500kbs h264

RazorLight

Đồng ý quan điểm này. Đáng lẽ đặt tiêu đề là Convert video chất lượng tốt chứ đừng ghi nhất thì đã ko bị ném tạ

P/S: Cái clip trên thì cho xin cái MediaInfo xem bọn cùi bắp dùng codec j` để nén :-<

Chim sẻ sao biết dc đại bàng bay cao tới đâu...

Tôi là chim sẻ thì đúng rồi, tôi có nhận tôi pro cao siêu đâu. thế nhưng đại bàng là ai vậy? là bạn à?sao ko thấy đại bàng sang topic này bình luận chất lượng nhỉ ?
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=783707

Download luôn: http://www.mediafire.com/?uzfwzqu2dne
So sánh chất lượng Encode "thần kì" của 1 thành viên khác, ko biết có phải là pro hay ko?Ko biết bạn đó xem hướng dẫn Encode của ai làm theo, chương trình gì hay cóp nhặt ở đâu mà nó "chất lượng cao" ghê, mà chắc tự encode nó mới có cái chất như vậy? Clip có 3phút36' mà những 163Mb 720p, hình ảnh thì...nhận xét so sánh nhé.

leehuyhd

Member

Cảm ơn bác nhé. Mà bác đã có ai test thử phần mền Ultra Covert chưa nhỉ? Em nghe nói mọi người nói phần mềm này chuẩn lắm nhưng E chưa Test bao giờ.

Đồng ý quan điểm này. Đáng lẽ đặt tiêu đề là Convert video chất lượng tốt chứ đừng ghi nhất thì đã ko bị ném tạ

P/S: Cái clip trên thì cho xin cái MediaInfo xem bọn cùi bắp dùng codec j` để nén :-<

-Bạn biết sao tôi đặt cái chữ "nhất" ko? bạn nghĩ tôi muốn nổ chứ gì?Bạn đừng suy bung ta ra bụng ngươi, bụng tôi ko xấu thế đâu :)) .
Đặt chữ nhất là để khi người ta Google tìm kiếm nó sẽ ra link bài viết của tôi. Ít nhiêu ngươi đi tìm ai lại chả thêm chữ "nhất" vào cho nó nhất, bạn vào Google tìm xem mấy cái "nhất" của mọi người khác post từ trc tới nay là gì? Total này, xilisoft, No1 Video nè, MeGui, ripbots, TMPGEnc.... toàn cái "nhất" cả
-file video Avi dùng Xvid nén, tốt nhât bạn ko cần link làm gì, bạn lại chuẩn bị bài cũ diễn mãi hả,ko vặn đc cái gì thì đi "bới" source "tìm" code à, tôi đã bảo là tôi ko hiểu mấy cái bạn diễn giải đâu, bạn giỏi thì bạn lam Gui giải thích cặn kẽ từng thuật ngữ bạn dùng, cách bạn tìm code, và quan trọng nhất là làm như thế để làm gì? Chắc chả có lợi gì ngoài việc xem code file gốc và code file nén để vặn vẹo, nhìn bằng mắt thường nó giống nhau quá, phân biệt sao đc đây, tìm code file mà vặn là kế sách hay nhất. =))

huynhlang

Member

SORY CẢ NHÀ,QUÊN BỎ DẤU..Ý HỎI LÀ CẢI LỘN GÌ THẾ,MÀ VỪA VÔ ĐỌC NGHE TÈ LE RỒI,CHUYỆN CÓ CHÚT XÍU MÀ THẤY ANH EM ĐEM DÂN TỘC VN RA NÓI TÙM LUM LÀM MẤT MẶT ANH EM HD NHÀ MÌNH QUÉ

Cảm ơn bác nhé. Mà bác đã có ai test thử phần mền Ultra Covert chưa nhỉ? Em nghe nói mọi người nói phần mềm này chuẩn lắm nhưng E chưa Test bao giờ.

Tôi bỏ ra 1 tuần chỉ để làm cái việc thủ công là cài từng phần mềm 1(hầu như đủ mặt anh tài tên tuôi trên Google cả) rồi convert so sánh chất lượng với file gốc nên bạn cứ yên tâm sài thằng này theo hg dẫn của tôi, những thằng khác bạn ko cần quan tâm làm gì cho mệt. Chả có cái nào tốt như quảng cáo đâu ạ, quảng cáo càng nổ càng lởm.:-??

nguyen8

Mới nhìn vào cái topic có 2 từ "chú ý" là đã không có thiện cảm rồi.

SORY CẢ NHÀ,QUÊN BỎ DẤU..Ý HỎI LÀ CẢI LỘN GÌ THẾ,MÀ VỪA VÔ ĐỌC NGHE TÈ LE RỒI,CHUYỆN CÓ CHÚT XÍU MÀ THẤY ANH EM ĐEM DÂN TỘC VN RA NÓI TÙM LUM LÀM MẤT MẶT ANH EM HD NHÀ MÌNH QUÉ

Vẫn viết sai chính tả =)), "CÃI LỘN" nhé,đọc quả tưởng CLGT bậy bạ.
Việc cãi lộn thì phải đi hỏi Doko Demo Doa, RazorLight, muitendenvn..., nhất là bạn "Doko Demo Doa" thùng rỗng mà kêu to, không thèm test thực tế nhưng phán thì như đúng rồi, mấy hôm nay mất mặt ko thấy lên tiếng vặn vẹo nữa nhỉ =)), chắc đuối lý rồi.

bkpro_54

Member

Tôi là chim sẻ thì đúng rồi, tôi có nhận tôi pro cao siêu đâu. thế nhưng đại bàng là ai vậy? là bạn à?sao ko thấy đại bàng sang topic này bình luận chất lượng nhỉ ?
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=783707

Khi so sánh phải so với source, source bài đấy chắc chắn k đẹp (có thể chỉ là DVD) vì nhạc Mỹ rất ít clip HD, nếu có thì cũng từ MTV HD hoặc mấy thứ tương tự, chất lượng k tốt.
Ngụy biện

Chỉnh sửa lần cuối:

Mới nhìn vào cái topic có 2 từ "chú ý" là đã không có thiện cảm rồi.

Thế mới có nhiều người vào chứ, ko quảng cáo, ko gây chú ý thì để bị chìm nghỉm à

thanghp217

Nói chung là đặt tên topic hơi thừa, nhiều chữ, tốn diện tích 1 chút. Hướng dẫn thì ít mà cảm nghĩ nhiều. Bạn cũng nên xem lại cách post bài và góp ý của các bạn khác. Tất nhiên ai cũng có cái ức chế, mất sỹ diện riêng, mình thấy bạn chủ topic nên thay đổi quan điểm trả lời,những ý kiến trái chiều luôn không làm vừa lòng bạn nhưng đó là những lời góp ý hết sức chân thành, quan tâm và theo dõi topic của bạn. Có thể cách thể hiện còn gay gắt, bức xúc, động chạm tự ái. Mong là sắp tới bạn sẽ test được 1 phần mềm convert "đặc biệt" và viết hướng dẫn nhiều hơn cho anh em Hdvn. Mùng 1 may mắn bạn nhé!

Việc cãi lộn thì phải đi hỏi Doko Demo Doa, RazorLight, muitendenvn..., nhất là bạn "Doko Demo Doa" thùng rỗng mà kêu to, không thèm test thực tế nhưng phán thì như đúng rồi, mấy hôm nay mất mặt ko thấy lên tiếng vặn vẹo nữa nhỉ , chắc đuối lý rồi.

Sao bây giờ mình mới thấy cái này nhỉ, epic vãi =))

Dạ, mình sợ bạn thật rồi bạn giang ạ, mình đã ngưng tranh luận với bạn từ tận mấy trang trước, nhưng reply gần đây hầu hết chỉ là nói chuyện với RazorLight về độ shit của mấy cái settings trong X4P. Dạ, tôi gà, nhưng ít ra tôi còn hiểu ref là gì, subme là gì, psy-rd là gì, dùng AVISynth script, và trên hết là viết được những bài hướng dẫn tử tế, không tâng bốc cũng chả tán phét, dù còn nhiều thiếu sót. Ăn nhau là ở chỗ đấy cậu ạ. Dạ, em biết em là mem mới, thấp cổ bé họng, lôi mấy câu advanced ra nói thì lại chả ăn tạ, nhưng thôi anh em bỏ qua nếu có lỡ đả động, vì em còn nhỏ dại, xin phép anh em.

-RazorLight va overkillx kêu close topic, theo bạn vì lý do gi? Ban thay cai nhau nhieu qua, cai nhau la boi vi co nhung nguoi co chap, qua tu tin vao su hieu biet cua minh, ko them test thuc su kiem tra va cho nhan xet. Hay la bạn cho rằng chủ topic này nói xạo, việc khen ngợi 1 phần mềm free như thế này là quá đáng, ko đúng thực tế?hay ---> vậy bạn thấy rằng bây h phần mềm nào cho chất lượng ngang bằng hoặc cao hơn thằng X4P này, đặc biệt đơn giản, dễ dùng, tương thích cao, ít lỗi, free thì tốt nhất? Bạn đừng có lấy MeGui ra dọa tôi nhé, tôi biết MeGui tốt nhất nhưng rất khó dùng chỉ dành cho người pro và hiểu biết, nên nhớ có 2 dòng sản phẩm khác nhau, 1 dòng dành cho pro chuyên nghiệp và 1 dòng dành cho Amater nghiệp dư. Pro thì chỉ số ít, nghiệp dư mới nhiều và là đối tg cần hướng đến. RazorLight mà tìm đc thì phải post 1 topic thật kêu hơn tôi để mọi người nhìn thấy mà xem nhé. Cái đó mới là đóng góp tích cực và hiệu quả. Ta ko lan man những cái viển vông xa vời tầm tay của đa số mọi người mà nên xem họ cần gì và giúp họ, đó là cái mình mong muốn ở những ai ném gạch, ném đá vào topic này. Có thời gian thì test hẳn hoi, giúp mọi người tim cách config hiệu quả nhất, ko thì đừng lãng phí thời gian làm gì.

Lỗi thứ nhất là gõ tiếng Việt không dấu không thèm edit. Thứ 2, mấy cái settings mặc định cho profile của X4P, không shit vì quá shit. Level 4.1 á? Riêng cái này đủ để nói X4P chuyên dùng convert/encode cho các thiết bị di động rồi. Thêm nhé, nhìn vào cái Softkoolvn.net_ParkBom-You-And-I[Full HD].mp4, first pass dùng ABR là cục shit thứ nhất, rc=abr là cục shit thứ 2, bitrate 2k cho 1080 là cục shit thứ 3, cái clip này chỉ đáng ở 720p, thậm chí còn kém hơn.

Còn tại sao thì mời cậu lên D9 với Wikipedia mà đọc, trích mấy câu của Dark Shikari lên đây chắc cũng bằng thừa với cậu :-", đừng có vin vào cái cớ "tôi gà, các cậu pro rồi thì để gà dùng", xin thưa với cậu là ở đây chả có ai pro cả, bọn tôi gà, nhưng ít ra còn biết học hỏi, anh em bảo tử tế từ đầu topic đến giờ, có thấy cậu nói được một câu tử tế nào với mấy lời góp ý đó?

-Bạn giỏi như vậy mà vẫn ko hiểu tôi nói cái gì à,bạn lật lên đọc lại 10 lần đi, sau đó ngẫm nghĩ rồi hãy phát biểu nhé.Tôi ko biết các nhóm Encode làm như thế nào, mà gần như mọi người cũng ít ai biết, họ có con đường của họ, họ tự viết soft cho riêng họ, họ config theo soft của họ, tôi ko phản đối, hay vặn vẹo tại sao lại như thế. Tôi chỉ biết rằng mình ko phải pro, ko phải coder, tôi làm thủ công, config dựa vào mắt mình(mà mắt tôi tinh lắm đấy, soi gái xuyên qua quần áo luôn :)) )đẹp, nhanh và nhẹ nhất là tiêu chí của tôi, cũng như của đại đa số mọi người khác. Cậu đem cái mớ lý thuyết suông đó đi dọa ai, chứ đừng dọa tôi, tối điếc và mù nên có sợ súng đâu =))
-Như ở trên tôi đã nói rồi, cứ cho X4P là tầm trung đi, bạn tìm đc cái nào mà tốt hơn, mà bạn giỏi vây thì viết soft đi, vượt mặt qua nó về mọi mặt thì hãy nhảy vào bàn luận, còn ko mời bạn "biến", hơi khiếm nhã nhưng chả còn từ nào để nói với bạn hay hơn.
-Đừng có cái kiểu bất tài nhưng cậy có tý kiến thức mà lên mặt vặn vẹo.

Xin thưa với cậu là cái bài #1 của cậu chắc không phải là suông? Vài câu tâng bốc, hướng dẫn cụt ngủn, mấy cái ví dụ so sánh thì chả nói lên điều gì vì làm gì có source + settings để đổi chứng. Còn cái này, đọc cái comment cuối đã muốn đi WC lắm rồi :-".

mà mắt tôi tinh lắm đấy, soi gái xuyên qua quần áo luôn

Thật bái phục, bái phục.
Cả về lý lẫn về tình, cậu chả có quyền gì mà mời người khác "biến", người có ăn có học người ta không bao giờ nói mấy câu như đứa du côn như thế.

@Doko: nhìn cái command trên mà học tập nhé của Cyclone cái command này thì nén lâu đừng hỏi luôn. b-frame 16 nhưng b-adapt là 2 chứ ko phải là 1 đâu nhé

Hế, tớ toàn encode anime, ref 16 là best rồi cậu ơi, thời gian encode lâu hơn, nhưng bù lại giảm được bitrate + tối ưu b-frames :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên