Phần mềm nào chạy file mkv và avi nét nhất???????

linhnpn

E đang dùng PC định mua con Samsung LA32A550 Full HD để coi film kết nối PC
Hôm nay em down ít nhạc HD 1080P nhưng khi em chạy bằng VLC Media hay Windown Media thấy không được nét lắm.
Bác nào biết phần mềm nào chạy chuẩn nhất xin chỉ giáo

phungnguyen

Ðề: Phần mềm nào chạy file mkv và avi nét nhất???????

Hôm nay em down ít nhạc HD 1080P nhưng khi em chạy bằng VLC Media hay Windown Media thấy không được nét lắm.

vài lời mạo muội cùng các bác:
máy em là laptop HP dv5T, xài Window vista Home sp1, em chỉ cài có Klite mega codec pack 4.5.3 vào thôi ko cần cài VLC gì cả thì có kết quả thế này.

nếu dùng Media player classic có trong Klite mega codec pack thì xem phim hình ảnh rất mượt mà, âm thanh cũng hay, có thể tinh chỉnh nhiều chức năng và chủ động load được phụ đề, tuy nhiên đối với phim ko được full HD thì sẽ thấy vài chấm li ti rất nhỏ, nếu ko quá khắt khe thì rất ok

nếu dùng Window media player để xem phim thì hình ảnh cũng rất đẹp và mượt mà, âm thanh cũng tốt vì có thêm hiệu ứng SRS WOW tích hợp nên cho tiếng pass chắc hơn nếu được kích hoạt chức năng này, và ưu điểm của WMP là cho sắc đen tối hơn và sâu hơn MPC, nhưng ko chỉnh được các chức năng và rất khó để load được phụ đề.

cuối cùng theo lựa chọn của em là nếu xem phim ko có phụ đề tiếng việt thì nên xem bằng WMP, còn phim có phụ đề thì nên xem bằng MPC, và âm thanh của cả 2 chương trình này nếu ko quá khắt khe thì cho ra tương đương nhau

máy em chỉ dùng một sợt jack 3mm ra 2 bông sen, vẫn phát được âm thanh 5.1 có thể do sound card tích hợp có chức năng giả lập.

linhnpn

Cho mình hỏi ACE Mega với Klite Code pack cái nào hơn
Đối với mình thì mình thích ACE Mega hơn, tuy nhiên chưa áp dụng vào xem HD nên chưa bít thế nào

ntduycuong

Member

Klite Code pack với Media Classic dùng xem HD thì ko thể bàn rồi, nhưng khi xem mấy loại file Avi thì hình ảnh ko đẹp bằng khi xem bằng Jet Audio hay Power DVD.Không hiểu chỗ này lắm :(

haipvg

Well-Known Member

Nói chung các bác nên dùng MPC và config theo cách các mod hướng dẫn là ngon nhất, nếu không biết cách config thì MPC xấu hơn các cái khác.

buonnguqua

Active Member

MPC-Home Cinema chỉnh Directx 9 renderless + 3dsurfaces bicubic 0.6 + sharpen , vô đối
Please đọc bài của bác Nhảm18 được treo ở trên cùng của box

Chỉnh sửa lần cuối:

phungnguyen

MPC-Home Cinema chỉnh Directx 9 renderless + 3dsurfaces bicubic 0.6 + sharpen , vô đối
Please đọc bài của bác Nhảm18 được treo ở trên cùng của box

làm theo chỉ dẫn của bác nham18, ok hết nhưng có phần Normanlize matrix các bác nên bật chứ đừng nên tắt, vì tắt đi âm thanh sẽ bị rè, tiếng pass sẽ bớt uy lực và hơi vỡ tiếng, em đã test kỹ cái này nên mới dám nói thế.

Bên trên