Phần mềm nào xem phim HD nét nhất hiện nay?

vuadamlay

Active Member
Nhiều quá ko biết nên xài cái nào, mong anh em góp ý giúp, nặng chút cũng ko sao(ram máy 4G)!Thank trước!:(|)

themduthu

Mỗi người 1 ý, mỗi máy 1 khác ...
Mỗi người mỗi mong muốn và yêu cầu, nên câu hỏi của bạn thật khó trả lời.
Bạn mình chỉ thích MLP, còn mình chỉ dùng nó dự phòng thôi, mình rất thích sài VLC.
Các soft nhu splash, xbmc ... không phù hợp với mình, thân.

drde

Member
Ðề: Phần mềm nào xem phim HD nét nhất hiện nay?

e dùng splash coi film 1080p, film 720p hay MV thì coi bằng MPC, xxx thì xem bằng VLC hé hé :-"

vuadamlay

Active Member

MLP là cái gì vậy? Mới nghe lần đầu?

muoivtn

Member

mình dùng qua KMP, VLC nhưng Splash PRO EX là ưng ý nhất

SuperDreamII

M cũng đang sài Splash PRO EX + MPC kết hợp nói chung tùy sở thích từng người và một điều quan trọng nhất là nguồn Film HD phải là nguồn chất lượng thì xem bằng phần mềm nào cũng mượt cả

phamhongson

Well-Known Member

Mọi so sánh đều khập khiễng nên chọn soft nào là tùy ý thích từng người thôi. Tuy nhiên nếu khách quan mà xét thì soft nào đắt tiền hơn chắc chắn phải ngon hơn cái rẻ tiền hơn vì thế giới họ không ngu, nhưng cái miễn phí không hẳn là cái kém nhất. Theo lôgic đó thì DVD12 ngon lành nhất (nhưng phải crack) còn KMP miễn phí thì ai biết dùng thì ngon, không biết config thì vứt

brisbane

tùy người, tùy thị lực, tùy sở thích, tùy hoàn cảnh...nói chung nhiều thứ lắm. Nếu như bạn dùng máy tính chủ yếu để giải trí thì có thể hdvietnam sẽ tư vấn cho bạn một soft ưng ý, nhưng nếu như bạn là một tay đồ họa đa truyền thông, máy tính đầy các soft về làm phim, biên tập, kỹ xảo, convert.... + 1 đống codec thì mình lại khuyên bạn nên xem bằng MPC thuần (chưa cài thêm gì hết) hoặc là Windows Media Player cũng được

anbinhdo

Well-Known Member

Em thì xài TMT 5 , xem mkv, bluray, iso ... chạy tuốt tuồn tụt ~O)

takasi01

Member

Splash PRO EX là No1. Ngoài tính năng khi xem HD cho hình ảnh mượt, nhẹ Splash PRO EX còn có 1 đặc điểm nổi trội hơn những Soft khác đó là Splash PRO EX tận dụng tối đa GPU để decode video giúp làm tăng Motion của video (ai k biết Motion thì có thể trực tiếp và trang của Splash PRO EX mà tìm hiểu nhé).

gpk

Well-Known Member
Em thì dùng KMP,VLC,WMP,MPC,Splash Pro Ex luôn:D Có phim xem trên phần mềm này lỗi nhưng xem trên phần mềm khác thì Ok. Chuyển qua chuyển lại dùng cho đỡ chán:))

mrdat_computer

mình dùng KMP có hỗ trợ TV thấy cũng ổn

sactim58

Well-Known Member
các bạn cho mình hỏi file dạng m2ts coi trên soft nào thì tốt nhất vậy ?
Thanks

SuperDreamII

Ðề: Re: Phần mềm nào xem phim HD nét nhất hiện nay?

các bạn cho mình hỏi file dạng m2ts coi trên soft nào thì tốt nhất vậy ?
Thanks

Bạn dùng phần mềm nào cũng được xem phim m2ts thì cứ file nào dung lượng lớn bitrate cao chuẩn hd720 1080p bluray là xem nét hết tuy nhiên mình cũng xin giới thiệu với bạn phần mềm Splash PRO EX 1.12.2 của bác HVTXXTVH trong diễn đàn mình bạn tham khảo ớ đó giao diện rất đẹp hiệu chỉnh màu sắc và ân thanh khá tốt bạn vào đây tìm hiểu thêm ne`
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-software-ky-thuat-phan-mem/192790-splash-pro-ex-phan-mem-xem.html

huynx

Member

MPC đơn giản và gọn nhẹ bác à. Nếu muốn nét - shapen thì config thêm đảm bảo siêu nét :D

Bên trên