phần mềm nghe nhạc lossless hay nhất .

zguy3n

chắc mình nghĩ đến hardware đầu tiên..có con soundcard ngon đã ,,keke

Lâm Gia HD

Ngòai Phong Vũ buổi chiều nay thấy có cty Berhinger đến giới thiệu một cái soundcard USB nhìn như một mixer chuyên nghiệp thu nhỏ. Cái này mà nghe nhạc chắc ác ! Thấy giá bán gần 20 chai.

Ðề: phần mềm nghe nhạc lossless hay nhất .

ASIO4ALL + Foobar = Perfect bit
hay thì có hay nhưng đầu tư phải nói là kha khá nhé. tốt nhất tai Trâu như em thì cú phần mên của micro mediaplay hiihihhi. Khi nào làm ăn ra em mới dám chơi chứ giờ nghèo quá/

vu_vantien

Well-Known Member
do go van sai media classic

Media Player Classic (MPC) nằm trong bộ K-Lite Codec Pack chủ yếu phục vụ cho nhu cầu xem film thôi bạn. Có 1 số cách config LAV Codec để xài được plugin WASAPI trong MPC khá hay tuy nhiên cấu hình cũng hơi rắc rối, bạn thử xài xem sao?

sunshiner4

Foobar 2000 + font darkone, mình thấy vậy là đẹp lắm rồi ^^!
Tiện thể mọi người cho hỏi tầm tiền 3 triệu, nên mua loa 2.1 hay 2.0 loại nào thì okie nhất?
Thanks mọi người trước!

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: phần mềm nghe nhạc lossless hay nhất .

Foobar 2000 + font darkone, mình thấy vậy là đẹp lắm rồi ^^!
Tiện thể mọi người cho hỏi tầm tiền 3 triệu, nên mua loa 2.1 hay 2.0 loại nào thì okie nhất?
Thanks mọi người trước!

Altec Lansing trong tầm tiền đó khá ổn đấy bạn, nhưng phải mua thêm 1 e card tiếng cho tương xứng nữa, ngon thì múc luôn e Creative 24bit ;).

nmt1978

Member
Ðề: Re: Ðề: phần mềm nghe nhạc lossless hay nhất .

No.1 hiện nay là Jplay nhé các bác, chỉ xét về chất lượng âm thanh. Còn Foobar, JRiver, MediaMonkey thì same same

KMP thế nào các bác. bác nào ngh rành tai. nói hộ em cái

tong_1503

Active Member

Các bác xài qua thằng này chưa? Aimp3 + Asio4ALL . Mình thấy vừa free, cực nhẹ... mà nghe cũng rất chất!

letiennam

Vote Jriver vì nghe foobar hơi giả bass. dải cao hơi sạn. ít nghe qua máy tính vì thấy soundcard vẫn chưa đủ tầm với cd + cd gốc :D

salemok

Mình đọc trên diễn đàn có bác nhận xét như thế này

Xếp hạng phần mềm play ( chơi nhạc) lossless for Windows
1: JPLAY- hi-end audiophile for Windows (plugins for foobar, J.river, itunes)
2: HQplayer
3: XXhighend
4: PlayPcmWin
5: J.River media centre
6: foobar2000 0.8.3 with AISO otachan
7: JieSimplePlayer
8: StealthAudioPlayer
9: Cplay
10: pureplayer
11: AudioGate
12: Mediamonkey
13: XBMC
.........
Quan điểm cá nhân mình nghĩ là như thế!

Theo các bạn thế nào. Mà mình tìm mãi ko có bản xxx của JPLAY

invisible9x

Táo Tàu
Hay nhất thì mình chẳng dám khẳng định phần mềm nào hay nhất. Còn nghe trên PC thì mình thích foobar

HDCP

Super Moderators
Foobar là lựa chọn của mình, nhưng phần mềm nghe nhạc chỉ là một chuyện còn để giải quyết vấn đề nghe nhạc hay trên PC cần phải có một thiết bị giải mã, gọi là DAC thì mới có thể hay được.

Chỉnh sửa lần cuối:

oracle_82

Member

ai biết chỉnh eq của foobar ko hướng dẫn mình cách chỉnh với, mình toàn để mặc định, nghe nói nếu mà biết chỉnh Eq thì nghe hay hơn !

invisible9x

Táo Tàu
Re: Ðề: phần mềm nghe nhạc lossless hay nhất .

ai biết chỉnh eq của foobar ko hướng dẫn mình cách chỉnh với, mình toàn để mặc định, nghe nói nếu mà biết chỉnh Eq thì nghe hay hơn !

Nếu Foobar của bạn giống của mình thì ở thanh Toolbars, bạn vào view, rồi vào Equalizer, rồi chỉnh thế nào thì chỉnh cho hợp ý bạn. Còn gì thắc mắc bạn Pm ông tusontay kia kìa, Foobar chắc mẹo gì cũng biết :)). Lần sau có gì hỏi về foobar bạn nên hỏi ở topic của ông ý luôn nhá

Bên trên