Phần mềm trích xuất AC3/DTS từ DVD

arryo

Active Member
Tình hình là một số film HDrip down chỉ có âm thanh stereo hoặc AC3 5.1 thôi, trong khi mình lại có DVD với AC3 hoặc DTS. Đang muốn thử extract âm thanh trong DVD ra rồi ghép với file MKV nhưng không biết phần mềm nào hỗ trợ cái này.

Mình dùng thử DVD decrypter, và ImTOO DVD Ripper thì cả 2 chỉ decrypt 2 channels thôi.

Nhờ các cao thủ giúp ạ

Cám ơn nhiều

arryo

Active Member
Ðề: Phần mềm trích xuất AC3/DTS từ DVD

kho^ng ba'c na`o giu'p duoc mi`nh vo*'i a ????

cuong.nomore

Active Member

Trước tiên bạn xài tool MKV Toolnix để extract file mkv ra file video (ko có tiếng)- tiếng - sub riêng biệt

http://www.dvd-guides.com/files/mkvtoolnix_dvd-guides.com.zip

Sau đó bạn dùng soft extract tiếng từ DVD của bạn --> soft này dễ tìm
Sau đó nữa lấy tiếng bên DVD gắn với file video (ko có tiếng), bạn xài soft này: AVIMux GUI & AviDemux. Bạn vào trang này để down những tool đó.

Mã:
http://www.videohelp.com/tools?toolsearch=mkv&Submit=Search

Bạn thử xem. Đó là kết quả mình search GOOGLE. Mình cũng muốn thử nhưng máy nhà cùi quá và đi làm hòai ko có thời gian. Bạn thử và share kinh nghiệm với mình và các anh em khác. Xin cám ơn ^_^

international

Ko cần rắc rối vậy đâu. Trước hết để tách audio ra khỏi DVD bạn có thể dùng vobedit, chọn mục demux.
Để ghép audio vào file video (mkv hay gì cũng được) thì có thể dùng AVI-MUX-GUI. Ko cần phải tách audio ra khỏi mkv đâu. Bạn load file mkv và file ac3 vào, để nguyên thì file mkv mới sẽ có audio cũ và mới, hoặc có thể bỏ chọn audio cũ thì file mkv mới sẽ có audio mới thôi (file sẽ gọn hơn).

doanxem

Well-Known Member

bác cho em hỏi chút có thể trích nhạc từ phim mkv dc k?chẳng hạn trong phim có bài hát nào đó hay muốn trích ra dc k ạ. hơi gà về vấn đề này

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

bác cho em hỏi chút có thể trích nhạc từ phim mkv dc k?chẳng hạn trong phim có bài hát nào đó hay muốn trích ra dc k ạ. hơi gà về vấn đề này

bạn qua 2 bước:

1. trích xuất toàn bộ âm thanh của phim ra khỏi mkv, dùng mkvextract
2. dùng 1 chương trình edit âm thanh cắt lấy bài hát mình cần.

doanxem

Well-Known Member

bạn qua 2 bước:

1. trích xuất toàn bộ âm thanh của phim ra khỏi mkv, dùng mkvextract
2. dùng 1 chương trình edit âm thanh cắt lấy bài hát mình cần.

bác cho em xin cái phần mềm đó đi

Bên trên