Phân vân giữa Onkyo s5405 và s5305!Mong các bác tư vấn!

kilik

Member
Em đang có nhu cầu mua một bộ dàn AIO để chuyển về nhà mới cưới vợ! Nhưng tài chính cũng khá hạn hẹp,cố mãi cộng vay mượn cũng đủ tầm 15tr. Đang phân vân giữa 2 em này. Denon nghe nói lỗi nên ko dám chơi . Vì em là dân mới vào nghề, tai trâu nên yêu cầu ko quá cao. Có điều ham đua đòi với tâm lý mua một lần thì mua cái gì nó tốt tốt một chút sau này đỡ phải đổi! Em muốn hỏi 2 bộ này thì khác biệt có nhiều ko? Giá cả chênh nhau 1tr ( cũng là vấn đề vì em đang hơi quá cố rồi) nhưng ko biết có thêm được gì ko hay chỉ vài thông số đc cải tiến nhưng chỉ nghe cho nó oai chứ cũng ko khác biệt nhiều? Nếu khác biệt nhiều thì em cũng cố tí nữa nhưng nếu ko thì em sắm bộ 5305 thôi! Mong các bác tư vấn giúp nhanh để em còn vác về! Chứ ko để lâu tiền lại chạy đi đâu mất !Thanks các bác

Bayoka

Well-Known Member
Ðề: Phân vân giữa Onkyo s5405 và s5305!Mong các bác tư vấn!

nếu bác thích Onkyo thì múc em S 5405 đi, em này hay trong tầm giá và model hơn S 5305, ở tầm giá này chất âm 2 e không khác biệt mấy đâu, chúc bác chủ chọn được dàn ưng ý:)

kilik

Member
Ðề: Phân vân giữa Onkyo s5405 và s5305!Mong các bác tư vấn!

nếu bác thích Onkyo thì múc em S 5405 đi, em này hay trong tầm giá và model hơn S 5305, ở tầm giá này chất âm 2 e không khác biệt mấy đâu, chúc bác chủ chọn được dàn ưng ý:)
Thanks bác! Ý em muốn hỏi là nó hơn ở điểm nào và có đáng giá không hay chỉ tăng vài thông số như công suất loa hay thêm một 2 kết nối! Bác nào có thể chỉ giúp em điểm khác biệt cơ bản giữa 2 em này( ưu và nhược thì càng tốt).Chắc hãng đã ra con s5405 cũng là cải tiến từ một vài điểm nào đó mà s5305 chưa đạt được! Vấn đề là có đáng để bỏ tiền ra thêm không vì nhiều khi các dàn đời sau lại không hay bằng các em đời trước! Nếu đó là sự nâng cấp đáng giá thì em sẵn sàng quá cố! :D

Bên trên