Phân vân Toshiba 49U9750 v.s LG 49UH850T

minhtienxd90

Active Member
Cả hai con đều là dòng cao cấp thì cũng khó mà chê được, nhưng đường dài mới biết ngựa hay. Mình vừa tèo em cao cấp sony 46hx855 và chuyển qua LG đây. Cả 2 con TSB u9750 và uh850 đều nằm trong wishlist của mình trước khi mua, tuy nhiên cuối cùng mình lại chọn LG vì nhiều yếu tố.
bác dùng UH850 ok k ạ, màu sắc âm thanh ngon k bác, e đang xài U9750 thấy rất hài lòng :D

locnp

Well-Known Member
Em cũng chưa hài lòng lắm có lẽ trước đây e sài dòng cao cấp sony nên nhìn màu sony quen rồi. Tuy nhiên, so về số tiền đầu tư thì cũng không có gì để chê cả. LG 850 hầu như tích hợp các công nghệ đỉnh và xem 3D rất đẹp. Phần âm thanh sử dụng công nghệ hãng harman/kardon nên cũng rất khá.

congfade

Well-Known Member
Em cũng chưa hài lòng lắm có lẽ trước đây e sài dòng cao cấp sony nên nhìn màu sony quen rồi. Tuy nhiên, so về số tiền đầu tư thì cũng không có gì để chê cả. LG 850 hầu như tích hợp các công nghệ đỉnh và xem 3D rất đẹp. Phần âm thanh sử dụng công nghệ hãng harman/kardon nên cũng rất khá.
bác cho em hỏi khoản 3d có đẹp hơn 3d máy chiếu dlp không bác?

locnp

Well-Known Member
bác cho em hỏi khoản 3d có đẹp hơn 3d máy chiếu dlp không bác?

Em chưa dùng máy chiếu nên không so được bác. UH850 xem 3D blueray iso rất đẹp, hình ảnh trong trẻo và sắc nét. Một số file nén mkv chất lượng thấp mHD, 720p sẽ có chút bóng mờ.

Bên trên