Phòng Chiếu HD 30m2...các bác vào tư vấn [HD Hải Phòng]

trancanh12

Ðề: Phòng Chiếu HD 30m2...các bác vào tư vấn [HD Hải Phòng]

Hôm nào bạn cho mấy ảnh về phòng chiếu khi đang xem và khi không em để mọi người chiêm ngưỡng tổng thể.Bạn boysanhdieuhp88 cho mình hỏi ở Hải Phòng thì mua tấm cách âm và tiêu âm ở đâu mình cũng ở HP. cho mình thêm cái giá nhé. thanks boysanhdieuhp88

anhducxx247

Active Member

Hôm nào bạn cho mấy ảnh về phòng chiếu khi đang xem và khi không em để mọi người chiêm ngưỡng tổng thể.Bạn boysanhdieuhp88 cho mình hỏi ở Hải Phòng thì mua tấm cách âm và tiêu âm ở đâu mình cũng ở HP. cho mình thêm cái giá nhé. thanks boysanhdieuhp88

tấm cách âm như ku boy đang dùng em cũng đã hỏi rồi. ở hải phòng không có. ku boy mua ở hà nội.

leepham

Well-Known Member

Phòng này nhìn ác quá :D bác cho thêm vài tấm hoàn chỉnh đi e nôn quá rùi :D

boysanhdieuhp88

MÌNH THẤY LOA HÁT KARAOKE CỦA BẠN KHÔNG ỔN.. TẬU ĐÔI BOSE 601 THÌ SẼ HAY HƠN VÀ ĐẸP HƠN ĐÓ... CÒN LOA XEM PHIM HD CỦA BẠN THÌ OK RỒI...

dạ cảm ơn bác đã góp ý...nhà em có kinh nghiệm làm karaoke hơn 15 năm rồi...BMB 525 hay BOSE 601 cũng đều thử qua hết rồi.

anh em nào ở hải phòng muốn tham qua thì vào đăng ký nào http://www.hdvietnam.com/diendan/51...12-tai-phong-chieu-hd-cho-e-hd-hai-phong.html

Chỉnh sửa lần cuối:

boysanhdieuhp88

Phòng này làm xong mình thêm được bao nhiêu kinh nghiệm
nhưng đau thương nhất vẫn là lớp mút cách âm,ko tính đến vấn đề cháy nổ...bây giờ làm xong lại mua loại cao cấp hơn chống cháy....tốn thêm một đống tiền
khuyên anh em nào có dự định xài mút cách âm thì đầu tư luôn loại chống cháy,giá cao hơn so với loại bình thường nhưng được cái an tâm...

leepham

Well-Known Member

Phòng này làm xong mình thêm được bao nhiêu kinh nghiệm
nhưng đau thương nhất vẫn là lớp mút cách âm,ko tính đến vấn đề cháy nổ...bây giờ làm xong lại mua loại cao cấp hơn chống cháy....tốn thêm một đống tiền
khuyên anh em nào có dự định xài mút cách âm thì đầu tư luôn loại chống cháy,giá cao hơn so với loại bình thường nhưng được cái an tâm...
Phòng ăn chơi mà :D nhiều khi bạn bè đến ăn nhậu say xỉn hút thuốc vứt lung tung cũng mệt :D bác đầu tư dạng tay vậy là hợp lí ạ
Hôm nay offline bác nhớ chụp hình lại nhé :D

hiepga1981

bác chụp lại ảnh toàn cảnh thực tế sau khi làm xong so với bản thiết kế để xem được bao nhiêu % bác ơi

tonytrungho

Phối cảnh phòng đẹp quá! khi hoàn thành rủa phòng và thêm mấy chân dài nữa thì nhất quả đất rồi!:-bd

SamLanhZnO

Phòng bác chắc đầu bảng HDVN luôn rồi.
MÍnh kết nhất bộ Klipsch của bác. 2 con loa main ko đã 2.900k :))

H 9999

Active Member

e cũng mới vào nghề,hiện tại đang làm một phòng chiếu phim ở nhà,kiêm karaoke,giải trí đa năng chứ không chuyên về xem phim hẳn..
diện tích 30m2....một số hình ảnh phòng đang thi công dở

...đây là ảnh thiết kế sau khi hoàn thiện...sẽ được tương đối 90%

hiện tại thì về máy chiếu em đã tậu con http://www.hdvietnam.com/diendan/60...pl-hw30es-may-chieu-3d-sxrd-moi-cua-sony.html
anh em cho em hỏi xài máy chiếu này thì xài kính 3d gì...mua ở đâu...chỗ nào tư vấn uy tín...thank
HDplayer thì nghe bạn tư vấn xài con http://www.hdvietnam.com/diendan/22...8-datge-hdpro-i6-da-dep-nay-con-manh-hon.html
anh em vào góp ý xem nên mua cái gì thích hợp,nên làm những gì thì hợp lý vì bây h phòng mới làm cách âm,tiêu âm,chuẩn bị ốp gỗ thôi.
e định xài màn chiếu 200"-300"...
màn chiếu mọi người tư vấn nên xài loại nào...giá cả..có chỗ nào ở hà nội hoặc hải phòng bán uy tín không chỉ giúp em
phòng này kiêm phòng karaoke giải trí,dánh bài...nên xài loại loa gì..e định chơi B&W...mong anh em chém nhiệt tình.~:>
up thêm ảnh máy chiếu của em

tiếp trang 10 hoàn thiện
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...-30m2-cac-bac-vao-tu-van-hd-hai-phong-10.html
khi nào bác làm xong cho phép em đến chiêm ngưỡng và học hỏi nhé...em ở bên THỦY NGUYÊN .nhưng em thì em chơi luôn màn hình 3 D thực thu. loại mới giờ ko chơi KÍNH nữa...âm thanh có rồi 11.2 đủ rồi ....em sẽ học bác cách bố trí phòng ốc..nhà em 12 phòng thoải mái em se dành 1 phòng chơi như bác...mong ước bấy lâu nay nhưng chưa làm vì bận rôn quá...phòng nhà em cũng 40 mét vuông 1 phòng !
màn hình nên đầu tư luôn con màn 3 D ko kính khoảng 70 in là ok với kích cỡ 3..4 chục mét ! chứ chơi máy chiếu ảnh ko được chuẩn ! kể cả chơi con 3 d mà đeo kính cũng chán..vì ví dụ ai cận thị rồi lại đeo thêm cặp kính nữa buồn cười lắm ! giờ con 70 in 3 D không kính 800 Hz cũng chỉ có 150 triệu thôi bác ...sợ gì mưa rơi !

thuphuongan

theo mình cái chỗ ngon nhất để thưởng thức hình ảnh âm thanh là ở chính giữa mà thiết kế cái bàn ở giữa quá lớn chiếm hết vị trí tốt. Tham khảo thêm, Bác xem các thiết kế rạp chiếu phim bao giờ cũng có dãy ghế ở giữa chứ không phải bố trí lối đi nằm giữa nhé.

hanmeHD

Member

theo dõi từ đầu đến đuôi, phần hoàn thiện bác lại k cho AE xem hình tổng thể toàn bộ rạp hát của bác, nản....

H 9999

Active Member

theo mình cái chỗ ngon nhất để thưởng thức hình ảnh âm thanh là ở chính giữa mà thiết kế cái bàn ở giữa quá lớn chiếm hết vị trí tốt. Tham khảo thêm, Bác xem các thiết kế rạp chiếu phim bao giờ cũng có dãy ghế ở giữa chứ không phải bố trí lối đi nằm giữa nhé.

nhưng mô hình gia đình thế này là cũng được rồi bác...có cái bàn còn mọi người để ly rượu bia nước hay hoa quả..v.v.. chứ bé quá lại chật chội...gia đình thì cao lắm hơn chục người thôi mà có mấy khi cả đại gia đình ngồi cùng chung xem phim nghe nhạc đâu nên cá nhân gia đình như nhà em cũng thiết kế chỉ 40 mét vuông cho phòng nghe nhạc xem phim là thoải mái rồi bác

traitimtraoem

Active Member

e cũng mới vào nghề,hiện tại đang làm một phòng chiếu phim ở nhà,kiêm karaoke,giải trí đa năng chứ không chuyên về xem phim hẳn..
diện tích 30m2....một số hình ảnh phòng đang thi công dở

...đây là ảnh thiết kế sau khi hoàn thiện...sẽ được tương đối 90%

hiện tại thì về máy chiếu em đã tậu con http://www.hdvietnam.com/diendan/60...pl-hw30es-may-chieu-3d-sxrd-moi-cua-sony.html
anh em cho em hỏi xài máy chiếu này thì xài kính 3d gì...mua ở đâu...chỗ nào tư vấn uy tín...thank
HDplayer thì nghe bạn tư vấn xài con http://www.hdvietnam.com/diendan/22...8-datge-hdpro-i6-da-dep-nay-con-manh-hon.html
anh em vào góp ý xem nên mua cái gì thích hợp,nên làm những gì thì hợp lý vì bây h phòng mới làm cách âm,tiêu âm,chuẩn bị ốp gỗ thôi.
e định xài màn chiếu 200"-300"...
màn chiếu mọi người tư vấn nên xài loại nào...giá cả..có chỗ nào ở hà nội hoặc hải phòng bán uy tín không chỉ giúp em
phòng này kiêm phòng karaoke giải trí,dánh bài...nên xài loại loa gì..e định chơi B&W...mong anh em chém nhiệt tình.~:>
up thêm ảnh máy chiếu của em

tiếp trang 10 hoàn thiện
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...-30m2-cac-bac-vao-tu-van-hd-hai-phong-10.html

Có phải thằng em Chính ko? anh Tuyền đây, chơi H dê lâu chưa? phòng hoành tráng thế

minhtuantkh

...em ở bên THỦY NGUYÊN .nhưng em thì em chơi luôn màn hình 3 D thực thu. loại mới giờ ko chơi KÍNH nữa...âm thanh có rồi 11.2 đủ rồi ....em sẽ học bác cách bố trí phòng ốc..nhà em 12 phòng thoải mái em se dành 1 phòng chơi như bác...mong ước bấy lâu nay nhưng chưa làm vì bận rôn quá...phòng nhà em cũng 40 mét vuông 1 phòng !
màn hình nên đầu tư luôn con màn 3 D ko kính khoảng 70 in là ok với kích cỡ 3..4 chục mét ! chứ chơi máy chiếu ảnh ko được chuẩn ! kể cả chơi con 3 d mà đeo kính cũng chán..vì ví dụ ai cận thị rồi lại đeo thêm cặp kính nữa buồn cười lắm ! giờ con 70 in 3 D không kính 800 Hz cũng chỉ có 150 triệu thôi bác ...sợ gì mưa rơi !

Bác chém nhẹ tay chút cho anh em đu theo với :D

Bên trên