Phỏng vấn xin visa diện du lịch sang Mỹ có khó không?

Tiantian

Member
Ðề: Phỏng vấn xin visa diện du lịch sang Mỹ có khó không?

Khó khăn vậy sao, mình thấy cũng có khá nhiều người bằng tuổi chủ thớt đi du lịch châu âu mà nên không nghĩ quá khó đâu. Nghĩ vậy thôi chứ không có điều kiện đi nên không biết hehe
Người ta trẻ tuổi nhưng có điều kiện tài chính riêng thì vẫn đi bình thường nhé bạn!

binna

Well-Known Member

Khó khăn vậy sao, mình thấy cũng có khá nhiều người bằng tuổi chủ thớt đi du lịch châu âu mà nên không nghĩ quá khó đâu. Nghĩ vậy thôi chứ không có điều kiện đi nên không biết hehe

đi châu âu, khác đi Mỹ nha bác

madein196

làm hơi khó, nhưng bạn muốn làm thì không khó, :| miễn là bạn phải có tiền, chạy visa qua đó mất khoảng gần 100 chai đó bác. sẽ có nơi đứng ra chỉ đường đi cho bác luôn.

giachungvn01

Ðề: Re: Phỏng vấn xin visa diện du lịch sang Mỹ có khó không?

làm hơi khó, nhưng bạn muốn làm thì không khó, :| miễn là bạn phải có tiền, chạy visa qua đó mất khoảng gần 100 chai đó bác. sẽ có nơi đứng ra chỉ đường đi cho bác luôn.
Vừa có 1 ông bị bắt vì vụ ăn cái này mà!

explorer

Well-Known Member

Theo như mình đc biết thì Tài chính của gia đình bạn kô đc tính đâu bạn àh Để được cấp visa du lịch Mỹ bạn phải chứng minh các điều kiện sau: Bạn có ràng buộc chặt chẽ với nơi mình cư trú ; chuyến du lịch của bạn là một chuyến đi ngắn hạn và bạn sẽ rời khỏi Mỹ sau khi kết thúc; bạn có khả năng tài chính phù hợp chi trả mọi chi phí liên quan đến chuyến đi mà không tìm việc làm bất hợp pháp trong thời gian ở Mỹ.Để thuyết phục viên chức phỏng vấn tin rằng bạn không có ý định lưu lại Mỹ vĩnh viễn, bạn phải chứng minh sự trở về của mình bằng những mối quan hệ ràng buộc trong công việc và gia đình. Những tài sản cố định có giá trị lớn như bất động sản, tài khoản ở ngân hàng, giấy phép đăng ký kinh doanh do bạn đứng tên...; mối quan hệ ruột thịt trong gia đình như có con nhỏ, cha mẹ già... và đây là mối quan tâm hàng đầu của viên chức phỏng vấn khi duyệt xét visa.
Trường hợp bạn chưa thể thiết lập được những ràng buộc nói trên, viên chức phỏng vấn sẽ xem xét trình độ học vấn, điểm số học tập, nghề nghiệp của cha mẹ, và những kế hoạch dài hạn cũng như triển vọng của bạn ở Việt Nam.Không biết trả lời như thế có làm bạn hài lòng chưa nhỉ=))

Bài của Anh Thông là đúng và hay nhất. Mình đã có VISA đi Mỹ rồi nên biết. Và bạn phải hết sức trung thực. Các nhân viên phỏng vấn ở Lãnh sự quán Mỹ là chuyên gia tâm lý đó. Những biểu hiện nhỏ nhất của sự không trung thực sẽ khó qua mắt của họ được, và sẽ bị từ chối ngay

explorer

Well-Known Member

Thời đó qua rồi Bác ơi. Ông kia bị bắt rồi còn đâu. Những nhân viên lãnh sự mới thấy cái gương đó dễ gì dám liều nữa

giachungvn01

Thời đó qua rồi Bác ơi. Ông kia bị bắt rồi còn đâu. Những nhân viên lãnh sự mới thấy cái gương đó dễ gì dám liều nữa
Vậy là hồi trước xin visa đi du lịch cũng hối lộ hã bác

Loyall

Member

Sao bạn không đi theo gia đình qua đó rồi học tiếp?
Bố mình nói mình cứ học ở đây rồi sau khi bố sắp sếp công việc rồi 2 bố con qua cùng, với lại mình cũng còn nhiều thứ ở đây cần giải quyết nên chưa muốn đi liền

Sau cái vụ tham nhũng thì tình hình xin visa có vẻ căng nhỉ

Bên trên