Phụ đề 3D (cho hd player)

Dear all,
Vấn đề này cũng khá nan giải vì thường phụ đề srt nếu xem ở các HD Player (TVIX, DUNE) hiện nay với phim 3D (Side by Side), khi chuyển sang chế độ 3D sẽ bị trùng phụ đề lên nhau, nên không xem được.
Cách giải quyết như các bác khác đã nêu:
- Sử dụng USB, dùng tính năng Media Play của ti vi (sử dụng cho các ti vi đời mới hỗ trợ tính năng này, như SamSung C7000)
- Sử dụng phần mềm Stereo Scopic.
Tuy nhiên vấn đề Media Play thì chỉ có các ti vi đời mới hỗ trợ + hơi cách rách trong việc chuyển đổi đầu cắm. Phụ đề hiển thị tốt nhưng khó tùy biến, font chữ cũng khá nhỏ.
Phần mềm Stereo Scopic thì chỉ dùng được với PC, nên những bác nào không sử dụng HTPC, mà chỉ có đầu HD Player thì chịu.
Giải pháp cho vấn đề này là phụ đề 3D được sinh ra bởi phần mềm 3D-Subtitler, có thể tải từ 3DSubtitler 2.6.0.3 - VideoHelp.com Downloads

(giao diện mới nhất sẽ hơi khác hình vừa đưa 1 chút).
Lưu ý chọn phần IDX / SUB, Bấm Check Input và chỉnh lại vị trí, font, độ đậm của viền, sao cho vừa ý rồi bấm Convert.
Sau khi đã có file IDX, remux lại vào với phim hoặc copy vào chung thư mục và để cùng tên.

Một cách làm khác là sử dụng định dạng phụ đề Blueray (.sub) và remux lại ở dạng M2TS dùng tsMuxerGUI tsMuxeR 1.10.6 - VideoHelp.com Downloads, cách này mình đã thử với TVIX 6600 N không work, nhưng có thể với 1 số HD PLayer khác vẫn work, nên vẫn giới thiệu ở đây để mọi người có thể thử nếu thích.

Đây là bài viết gốc mình biết về cách làm phụ đề 3D này Side-by-side 3d movie and subs

Enjoy 3D with 3D Viet-sub.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Phụ đề 3D (cho hd player)

ôi trời thanks bro nhé! thanks vãi hàng lun! em đợi món này ra lâu lắm rùi

Bro ơi! mình ko kích hoạt được file 3Dsubtitler.exe! Bro check lại hoặc up bản của bro lên share a e với

đã làm được, thank.

Chỉnh sửa lần cuối:

thế cách dùng usb thì sao bro? mình xài samsung C7000, Dune H1, mỗi lần xem 3D là chữ kéo qua 2 bên không xem được ( chép nguyên phim và sub qua usb thì xem bình thường ).
Ừm chắc là bro dùng dạng file .SRT, như nói ở trên cần convert file đó sang dạng .SUB sử dụng 3dSubtitler. Xóa file .SRT đi để nó khỏi nhầm.
Thân.

mình cũng không chạy được file 3Dsubtitler.exe mặc dù đã cài java của ban rồi. Nó báo:
3Dsubtitler has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience.
Lỗi gì vậy nhỉ.

thanks bro! phụ đề hiện ra rất rõ nét! vậy đã là khắc phục được hoàn toàn lỗi phụ đề side by side rùi

không được bạn ơi nó vẫn báo như thế . Hay bạn làm luôn một số sub phim SBS pót lên mega 1280 cho mình nhờ nhé, phim 3d cũng có mấy phim thôi mà bạn có phim nào rồi up cho mình phim đấy mình tự add vào phim

[VC]Scorpions;1439639 đã viết:
không được bạn ơi nó vẫn báo như thế . Hay bạn làm luôn một số sub phim SBS pót lên mega 1280 cho mình nhờ nhé, phim 3d cũng có mấy phim thôi mà bạn có phim nào rồi up cho mình phim đấy mình tự add vào phim
Khả năng cao nhất là máy bạn bị nhiễm virus rồi http://www.file.net/process/java.exe.html. Phần 3d sub kia thì bạn có thể nhờ mấy bác hay up phim 3d xử lý trong topic post phim của các bác ấy luôn thể. Mắt mình không xem tốt được 3D nên cũng không tải nhiều phim 3D.
Thân.

quynkxink

bác viết bài hướng dẫn đi bac, link của bác đưa toàn tiếng Anh mà lại ko có hình minh họa

bác viết bài hướng dẫn đi bac, link của bác đưa toàn tiếng Anh mà lại ko có hình minh họa
Mình viết rồi đó bạn, bạn chỉ cần đọc lại bài viết, mở phần mềm lên xem giao diện của nó thế nào là hiểu.
Thân.

susucarot

Member

Khổ cái là HD Player nào chạy được IDX/SUB. Vác em WD ra cày 3D ah ?

Bác kinh doanh thì bác phải nắm rõ hơn người dùng chúng em mới phải chứ?
Em đang dùng TVIX 6600N, có khi bác kinh doanh thêm cả loại này đi chăng.
Thân.

Em cũng đang dùng tvix 6600N giống bác đấy, chạy file IDX/Sub ngon lành xem rất tốt mà, bác cần phim nào em up lên mega.1280 cho. trừ phim megamind nhé. em chưa kiếm được sub chuẩn toàn bị lệch time

[VC]Scorpions;1510455 đã viết:
Em cũng đang dùng tvix 6600N giống bác đấy, chạy file IDX/Sub ngon lành xem rất tốt mà
Dạ thì cũng từ cái việc em chạy được em mới post bài đầu tiên chia sẻ với mọi người chứ.
Thân.

fanton

tyco hd t8 có đọc được idx/sub ko mấy bạn sao mình cài ko thấy nó chạy

Bên trên