Phụ đề 3D (cho hd player)

tabasco

Ðề: Phụ đề 3D (cho hd player)

Bác nào đã chạy được 3DSubtitler.exe trên win xp 32bit chưa? Nếu chạy được các bác cho cái chỉ dẫn dùm mình với. Mình điên đầu vì cái này, đã tìm không biết bao nhiêu bản java mà không cái nào được hết trơn. 3DSubtitler.exe mình chạy trong win 7 thì convert có mấy phút là xong cái phụ đề và chỉ bấm một lần là 3DSubtitler.exe chạy ngay. Bác nào chạy được trên win xp 32bit chỉ dùm là chạy bản java nào nha. Thank các bác!

Bạn thử cài Net Framework bản cao nhất xem sao.

polts

Em dùng Winxp, chịu!!!!! đã dùng đủ mọi cách nhưng không thể chạy được phần mềm này, giờ cài lại win7 thấy ngại quá hic....

mapuja

Well-Known Member

Mình dùng winxp3 2009 bản của SVNN, cài Java (TM) 6 update 29, .net framework 3.5 sp1 chạy cái này bình thường.

Hungtm87

Các bác làm ơn cho em hỏi với , e input phụ đề vào , check input nó báo lỗi " Invalid Srt file , error on line 461 " là sao zậy ?? :((

sontay99

Active Member

Hi các bác! em đã chạy được file 3D suptitler.exe nhưng trong cửa sổ mục thứ 3 là BDsup2sub part lại ko tìm thấy thông tin gì cho nên mục convert bị ẩn.có bác nào biết chỉ giúp em nhé! thansk thật nhiều!:x

mitomthit

Member

Hi các bác! em đã chạy được file 3D suptitler.exe nhưng trong cửa sổ mục thứ 3 là BDsup2sub part lại ko tìm thấy thông tin gì cho nên mục convert bị ẩn.có bác nào biết chỉ giúp em nhé! thansk thật nhiều!:x

BDsup2sub là tên tập tin nằm trong soft 3D Subtitler, bạn nhấn nút vuông trống để đưa link vào nơi chứa soft 3D Sub bạn sẽ thấy tập tin BDSup2Sub.jar đó là ok thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

dh201hy

Well-Known Member

Thanks bác chủ. Tối qua em lọ mọ làm để chơi với S1 thì có vài nhật xet sau:
Khi làm xong thì em copy sub convert vào thư mục, đổi tên giống với tên phim thì S1 ko load được, mà chỉ load SRT (chắc lúc đó em chưa xóa). Khi xóa đi rồi thì cũng vẫn không load được (em đoán là lúc đó em ko khởi động lại S1 nên nó ko nhận)

Hì hục em mux lại vào phim và xuất ra mkv, mở lại thì hiện ra phụ đề rồi. Tuy nhiên độ nổi phụ để thì chưa thuyết phục lắm. Nhiều phim có hiệu ứng nổi tốt mà vừa xem vừa đọc phụ đề thì cũng ko thoả mái lắm.

Các bác nào dùng S1 thử test lại xem nhé. Tối nay em về lại nghiên cứu tiếp

mds_mds

Well-Known Member

Thanks bác chủ. Tối qua em lọ mọ làm để chơi với S1 thì có vài nhật xet sau:
Khi làm xong thì em copy sub convert vào thư mục, đổi tên giống với tên phim thì S1 ko load được, mà chỉ load SRT (chắc lúc đó em chưa xóa). Khi xóa đi rồi thì cũng vẫn không load được (em đoán là lúc đó em ko khởi động lại S1 nên nó ko nhận)

Hì hục em mux lại vào phim và xuất ra mkv, mở lại thì hiện ra phụ đề rồi. Tuy nhiên độ nổi phụ để thì chưa thuyết phục lắm. Nhiều phim có hiệu ứng nổi tốt mà vừa xem vừa đọc phụ đề thì cũng ko thoả mái lắm.

Các bác nào dùng S1 thử test lại xem nhé. Tối nay em về lại nghiên cứu tiếp

Xuất ra file .idx và sub là chuẩn nhất. Hỗ trợ cho rất nhiều đầu HD
Bác update firm mới nhất cho S1 thì ko cần mux vào phim nữa.
Convert xong del cái srt đi. Sub này chỉ giúp cho HDP xem 3D ko bị chia đôi sub nữa thôi chứ ko phải sub 3D theo đúng nghĩa nên ko thể có độ nổi cho sub.

dh201hy

Well-Known Member

Xuất ra file .idx và sub là chuẩn nhất. Hỗ trợ cho rất nhiều đầu HD
Bác update firm mới nhất cho S1 thì ko cần mux vào phim nữa.
Convert xong del cái srt đi. Sub này chỉ giúp cho HDP xem 3D ko bị chia đôi sub nữa thôi chứ ko phải sub 3D theo đúng nghĩa nên ko thể có độ nổi cho sub.

Cám ơn bác. Tối về em thử tiếp.
Con S1 em xem SBS bằng phụ đề rời SRT thì hiện lên (không bị tách ra 2 vế). Chỉ tội khó đọc quá vì nó cứ chìm lỉm đọc hoa hết cả mắt

Convert sang idx/sub thì đọc dễ hơn nhiều

quimv

Laptop của mình sử dụng win7 64bit cài không được, chủ thớt có bản 64 bit nào post cho mình nhe. thanks chủ thớt

kt3_49

Active Member

Xin nhờ các bác trợ giúp. Tình hình là trước đây mình đã dùng soft này ngon lành, bản 32 bit. Gần đây mới đổi máy tính và chạy bản 64 bit thì có trục trặc, phụ đề convert xong cũng chia làm 2 màn hình rồi nhưng khi xem thì lại ko khớp vào nhau. Phim thì nổi 3D đẹp, ngon lành mà Sub thì chồng chéo.
Có bác nào rành chỉ giúp với, Thank!

puppychut

Active Member

Bác chủ cho em hỏi tý:
Em dùng dune duo, đã convert thanh 3 file idx/sub/xml nhưng lại thấy xuất hiện thêm khoảng gan 1000 file .png (mỗi file tương ứng với 1 câu phụ đề, khi view lên thì thấy có 2 phần 2 bên màn hình như khi mở file 3d nhưng chưa chuyển chế độ side by side trên tv.
Cái Dune duo cũng không đọc được phụ đề .sub. Vậy phải làm gì bây giờ?

dat1977

Banned

Mình cài không được thế mới lạ
Đã cài cả Java + Net. Fam 4

Bên trên