Phụ đề cho phim 3D SBS xem trên đầu HD

vinhthong

Ðề: Phụ đề cho phim 3D SBS xem trên đầu HD

coi phụ đề trên TV thì được nhưng nếu coi bằng Stereoscopic Player 1.7.4 là bị not responding. Không hiểu bị gì nữa

laumam

Well-Known Member

Mình đã viết thành công chương trình phụ đề 3D file .ass Cho phim 3D dạng SBS để chạy trên PC hoặc HD player. Mình muốn test dùm file phụ đề này để tham khảo hoặc đóng góp ý kiến nhằmm giúp soft ngày càng hoàn thiện hơn
Đây là file phụ đề Phim 3D Sex and Zen 2011 bản Directors Cut (bản full ko bị cắt)
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=9GAFABOJ

hoặc ai có nhu cầu phụ đề 3D dạng file ass mình sẽ convert cho

mình đã tạo đc sub 3D rồi, nhưng có 1 vấn đề là hiệu ứng 3D của sub bị ngược Trái/Phải so với film, nên khi đọc phụ đề rất nhức mắt :(( làm sao để chỉnh đc điều này nhỉ?

(nếu chuyển ngược lại Trái/Phải thì đọc phụ đề ngon lành,nhưng film thì lại bị nhức mắt :(( )

Nguyenson318

Có cách nào để Add phụ đề 3D cho Video 3D (MP4) để xem trên EVO 3D không các bác? Mình đã chuyển được Phụ đề 2D sang 3D nhưng chưa tìm được phần mềm nào hỗ trợ ghép phụ đề dạng .sub cả.

cuongch3

Member

TV Samsung Plasma hoặc LED 3D 2011 up lên firmware 1020 là xem phụ đề .srt bình thường cho phim SBS các bác nhé.

quachchusan

Sao mình conveser nó lại ra mỗi cái file XML Document (.xml) .mà không thấy ra hai cái file sub với cả dix vậy nhỉ.

ohayoo

Active Member

mình dùng bản 3d-sub cv nó cũng bị thế chỉ có file xml. down lại bản cũ v2.7.1.0 thi lại ok. ko hiểu sao nữa

mktrieu

@ohayoo có thể cho mình xin link down 3D subtiler bản cũ 2.7.1.0 của bạn được không ? mình cũng gặp tình trạng convert xong cũng chỉ ra mỗi file .xml ! tks bạn trước nhe !

tunghdag

Member

Link 3D subtiler 2.7.1.0 trên mạng bị lỗi rồi.Mình down hoài chẳng được.Các bạn cho mình với.

sao ma dung 3dsubtitler .. convert .srt xong.. output ra 1590 files luon... la sao vay??? lam phai delete qua troi luon.. co ai biet chi dum .. thanks

scoobido

sao ma dung 3dsubtitler .. convert .srt xong.. output ra 1590 files luon... la sao vay??? lam phai delete qua troi luon.. co ai biet chi dum .. thanks

Bạn phải đợi 1 lúc nó decode xong thì nó sẽ nhập vào 1 hoặc 2 file. đừng có thấy nó 100% là tắt đi.
Mình làm ra tất cả các sup lẫn idx và sub nhưng vấn đề là xem nó bị chạy lung tung không chịu được. không biết có ai biết vụ này không chỉ mình biết với. Tvix không đọc được sub ghép trong 3d nên giờ không biết đợi đến bao giờ. ức chế thật

Bên trên