PLASMA PANASONIC - “BOM” nổ trong chính sách bảo hành!

tyhoang

Ðề: PLASMA PANASONIC - “BOM” nổ trong chính sách bảo hành!

Cám ơn những chia sẽ quý báu của Bác! Rất hay!

ngdhieu

Well-Known Member

Thêm 1 lý do để mình lựa chọn Panasonic cho chiếc TV chuẩn bị mua. Hi hi....

grassco

Active Member

=))50X30V của em đổi wa loại nào đc nhỉ, mà em nó còn....mới quá, làm sao đổi đây =)), bền cũng là 1 cái tội, khổ ghê:(

Minhsur

Banned
Re: Ðề: PLASMA PANASONIC - “BOM” nổ trong chính sách bảo hành!

=))50X30V của em đổi wa loại nào đc nhỉ, mà em nó còn....mới quá, làm sao đổi đây =)), bền cũng là 1 cái tội, khổ ghê:(
Pana đang lúc cháy hàng, giờ lại thêm chính sách bảo hành như thế này, các tín đồ PlsPan lại phải chờ dài mất thôi.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Công nhận hãng Panasonic có chính sách 1 đổi 1 cho sản phẩm còn bảo hàng bị hỏng, như các hãng tivi khác có đổi sang model cao cấp hơn phải thêm tiền, bác gửi thư đến tổng giám đốc mới được giải quyết như vậy chứ cấp dứoi với nhân viên chắc còn lâu, VT30 mà đổi sang VT50 chắc phải các thêm tiền.

Minhsur

Banned

Công nhận hãng Panasonic có chính sách 1 đổi 1 cho sản phẩm còn bảo hàng bị hỏng, như các hãng tivi khác có đổi sang model cao cấp hơn phải thêm tiền, bác gửi thư đến tổng giám đốc mới được giải quyết như vậy chứ cấp dứoi với nhân viên chắc còn lâu, VT30 mà đổi sang VT50 chắc phải các thêm tiền.
Có 2 bác đươc đổi từ VT30 lên thẳng VT50 không tốn tý tiền nào cho hãng. Chỉ riêng mình bị trục trặc tý thôi. Nên mới có cái lá thư đấy.

khoaifeat

Active Member
Hề hề ....bác Minhsur được sướng đến mấy lần, hơn đứt bác Palinhd và Ongngoc rồi, thử hỏi các bác: sướng lâu và số lần nhiều hơn, lại đạt đọ khoái cao hơn thì có phải ....nhất bác Minhsur không!

Khao đi anh ơi!

fallengt

VT30 với VT50 là cùng phân cấp nhé chứ không phải cao cấp hơn. Có hơn là con VT50 model 2012, nên nếu ko đổi đc VT30 thì lên VT50 là đúng rồi, ko thể nào bắt bù tiền.

Minhsur

Banned
Hề hề ....bác Minhsur được sướng đến mấy lần, hơn đứt bác Palinhd và Ongngoc rồi, thử hỏi các bác: sướng lâu và số lần nhiều hơn, lại đạt đọ khoái cao hơn thì có phải ....nhất bác Minhsur không!
Khao đi anh ơi!
Nhất trí luôn, hôm nào rảnh anh em mình tổ chức caphe cho anh em pls Pana Hanoi nhé.

thenguyenquan

Ðề: Re: PLASMA PANASONIC - “BOM” nổ trong chính sách bảo hành!

Đúng là một kinh nghiệm quý giá.Chúc mừng các bác đã được đổi tv xịn.

lainv

Member
Ðề: Re: PLASMA PANASONIC - “BOM” nổ trong chính sách bảo hành!

Nhất trí luôn, hôm nào rảnh anh em mình tổ chức caphe cho anh em pls Pana Hanoi nhé.

Em xin góp 1 chân cùng bác Minhsur, của em đổi từ 55ST30 sang 55VT50, nên cũng chả biết cám ơn bác Minhsur và các bác khác trên 4r đã chia sẻ kinh nghiệm để em làm việc với hãng. Và cũng là những người đặt gạch lát nền cho sạch, ko còn đất để các TTBH UQ trồng hành người tiêu dùng nữa

hdd-hdp

Đây là chính sách đổi mới của Hãng đối với lô hàng bị lỗi chứ ko phải các bác gặp may mà đổi được cái tốt hơn đâu vì nếu ko lỗi thì chắc chắn pana chỉ đổi cái mới cùng đời thôi ạ! :D
Nhưng thôi, cứ thế là vui rồi, tính ra là lãi vì được con đời mới xịn hơn, đắt hơn. :D

Hung082012

Bạn phải nhanh chân thôi! Vì mình nghi rằng khi bài này của bác Minhsur được phổ biến rộng rãi, TV của Pana sẽ tăng hoặc giữ cứng giá trong thời gian tới đấy.
Em biết bác động viên em nhưng khổ một nỗi là em đảo khắp HN rồi, lúc thì hàng demo, lúc thì giá trên trời, thóc thì kó hạn vì còn phải chăm sóc vợ con nữa. Em sẽ tiếp tục là fan của pana cho dù chưa sắm được em nó. Chúc các bác cuối tuần vui vẻ.

Minhsur

Banned
Đây là chính sách đổi mới của Hãng đối với lô hàng bị lỗi chứ ko phải các bác gặp may mà đổi được cái tốt hơn đâu vì nếu ko lỗi thì chắc chắn pana chỉ đổi cái mới cùng đời thôi ạ! :D
Nhưng thôi, cứ thế là vui rồi, tính ra là lãi vì được con đời mới xịn hơn, đắt hơn. :D
Không sao bác ạ, được dùng tivi đời mới mà không phải bỏ thêm tiền là may mắn rồi. Chỉ mong sao đừng gặp lỗi gì nữa thôi.

nguyen70

Well-Known Member

câu này hay nhất trong bài nè
...đừng tham lam mà làm bậy rồi mất việc và hãy biết quan tâm, chia sẻ với đồng bào mình khi họ không may mua phải những sản phẩm bị lỗi.
...

edc

Active Member

Rất thích dùng SONY nhưng không đủ $$ nên đu dây sang PANA. Ủng hộ bác pana 2 chiếc roài \:D/. Nhưng ghét thằng Plasma chỉ BH 1 năm ~X(

symphony

Well-Known Member
Phù cuối cùng cũng đọc xong bài của bác (bác không cho 1 khoảng trắng giữa các đoạn nên khó đọc). Phải nói là hồi hộp y như truyện trinh thám.
Đây cũng là kinh nghiệm quý báo cho anh em nào lỡ mắc phải những chuyện tương tự.

Chúc mừng bác. Cuối cùng thì lẽ phải cũng thuộc phe ta. :D

Minhsur

Banned

Rất thích dùng SONY nhưng không đủ $$ nên đu dây sang PANA. Ủng hộ bác pana 2 chiếc roài \:D/. Nhưng ghét thằng Plasma chỉ BH 1 năm ~X(
Khi nào mua tiếp Pana, bác nhớ lấy cái Hoá đơn VAT nhé, thời gian bảo hành sẽ dài hơn đấy.

Minhsur

Banned
Phù cuối cùng cũng đọc xong bài của bác (bác không cho 1 khoảng trắng giữa các đoạn nên khó đọc). Phải nói là hồi hộp y như truyện trinh thám.
Đây cũng là kinh nghiệm quý báo cho anh em nào lỡ mắc phải những chuyện tương tự.
Chúc mừng bác. Cuối cùng thì lẽ phải cũng thuộc phe ta. :D
Được những người như bác đọc và ủng hộ là anh em phấn khởi rồi. Cám ơn bác.

Tmobile

Member

Kinh nghiệm hay! cần thiết
Cám ơn vì tinh thần cộng đồng

Bên trên