Play DVD trên đầu TVX7000

lienchi

Các bác cho mình hỏi muốn xem DVD trên đầu HD thì phải làm sao? Mình có nhiều đĩa DVD gia đình muốn xem trên đầu HD, nhờ các bác chỉ giùm! Thanks!

tunggiao

Member
Ðề: Play DVD trên đầu TVX7000

Bạn dùng các chương trình tạo file iso từ đĩa DVD như UltraISO... tạo 1 file iso xong chép vào đĩa cứng của TViX 7000, chạy file này, nó sẽ giống y như bạn đang phát từ đầu DVD player

lienchi

Bạn dùng các chương trình tạo file iso từ đĩa DVD như UltraISO... tạo 1 file iso xong chép vào đĩa cứng của TViX 7000, chạy file này, nó sẽ giống y như bạn đang phát từ đầu DVD player
Cám ơn bạn nhiều! Để mình đi công tác về sẽ làm !

phungnguyen

em có một ngu ý:
nếu dùng DVD rời kết nối bằng USB 2.0 cắm vào TivX có nhận được như một ổ DVD ko các bác, nếu làm được như thế thì hay biết mấy nhỉ ...

buihung

Administrator

Các bác cho mình hỏi muốn xem DVD trên đầu HD thì phải làm sao? Mình có nhiều đĩa DVD gia đình muốn xem trên đầu HD, nhờ các bác chỉ giùm! Thanks!

Theo em thì bác mua 1 cái đầu DVD để xem đống đĩa đó thì tốt hơn, tuy nhiên đã có HD thì xem DVD làm gì nhỉ?

GINZYGOODS

Theo em thì bác mua 1 cái đầu DVD để xem đống đĩa đó thì tốt hơn, tuy nhiên đã có HD thì xem DVD làm gì nhỉ?

đâu phải cái nào cũng có HD bác

nhiều cái có DVD mình sưu tập sẵn giờ kô muốn bỏ đi

Em cũng phải làm thế

http://www.imgburn.com/

Bác dùng cái này free create image vèo cái là xong :D

noname

Member

em có một ngu ý:
nếu dùng DVD rời kết nối bằng USB 2.0 cắm vào TivX có nhận được như một ổ DVD ko các bác, nếu làm được như thế thì hay biết mấy nhỉ ...

Được. TViX nhận được các loại ổ CD/DVD gắn ngoài qua cổng USB, tương tự như khi ta gắn ổ đĩa cứng ngoài. Nên khỏi cần phải tạo ISO làm gì cho phí ổ đĩa cứng.

tunggiao

Member

Vấn đề là DVD gia đình nên chắc không nhiều, đã không nhiều thì mua ổ quang gắn ngoài làm gì cho mất công & phí tiền ;)

GINZYGOODS

nếu bác sưu tầm fim thì nên tạo iso, đĩa mỗi lần cho vào đọc quay như con điên, xước sát là thôi, đang bắn nhau thì khực khực choẹt choẹt...

lienchi

Mình thấy tất cả những ý kiến của các bác đều rất hay và có ích! Ai có nhu cầu nào thì sử dụng cái đó! Cám ơn các bác nhiều!

papillon

Member

Mình có gắn DVD vào TVIX7000A nhưng không thể đọc được dĩa. Nghe nói firmware không hỗ trợ. Tuy nhiên khi dùng phím Function trên Remos thì có thể open khay ổ dĩa DVD được. nếu bạn nào có thể dùng ổ DVD rời để xem DVD được thì xin mách nước cho anh emthamkha3o nhé.
Còn việc chép cả 2 thư mục Video và audio trong dĩa DVD vào một thư mục trong HDD để xem trên TVIX 7000A thì vô tư. Việc này đỡ mất thời gian hơn khi chuyển đổi sang file ISO. Khi coi chỉ cần chọn thư mục chứa phim vào bấm nút OK là hiện lên Menu của DVD ngay.

Bên trên