PM xem film Full HD?

khactuyen

Banned
Chào ea HDSG!!!
mình mới đi copy được vài bộ film Full HD nhưng ko có cách nào play nó được, ae nào biết cách chỉ mình với, thanks alot.
/// PM đang dùng là Media Classic + code PDVD8

HD 1080p

Ðề: PM xem film Full HD?

Chào ea HDSG!!!
mình mới đi copy được vài bộ film Full HD nhưng ko có cách nào play nó được, ae nào biết cách chỉ mình với, thanks alot.

Dùng MPC và xem Bluray thì chưa biết,nhưng tôi đã dùng PowerDVD đề xem HD-DVD rất tốt,phần mềm phải có serial number thì mới xem được,còn bro dùng bản trial thì ko xem được đâu.

khactuyen

Banned

mình dùng bản PDVD7 (bản quyền kèm theo sound Xonar) nhưng vẫn ko xem được, trong thư mục của nó có nhiều file quá (đã chọn tất các file nhưng đều koe được). với PM MC + code nói trên thì khi mở file ra chỉ có ảnh (tua đến đâu thì ảnh hiện đến đó trong khi PM vẫn Play).

sieucan

Active Member

mình dùng bản PDVD7 (bản quyền kèm theo sound Xonar) nhưng vẫn ko xem được, trong thư mục của nó có nhiều file quá (đã chọn tất các file nhưng đều koe được). với PM MC + code nói trên thì khi mở file ra chỉ có ảnh (tua đến đâu thì ảnh hiện đến đó trong khi PM vẫn Play).

Bản quyền bán kèm theo sản phẩm là OEM mà bạn, OEM sao xem được BR và HD DVD.

notfourgo

Active Member

Chào ea HDSG!!!

1. Để xem FullHD tự động bác có thể dùng bản PowerDVD 7.3.3319a. Link và K*y đây nè:
http://www52.megaupload.com/files/483eb449d43d1682896a7bf95e016d56/0697CYBPWD733319.rar

+ Dùng chức năng xem media trên HDD.
+ Nhấn nút OK trên Folder bác đang chứa FullHD. Chương trình tự động phát phim.
Lưu ý bác phải sử dụng GPU rời thì mới xem được nhé.

2. Nếu không muốn xem tự động và muốn sử dụng MPC thôi, bác vẫn có thể xem được HD DVD. Bác click file EVO có dung lượng lớn nhất là xong.

Leo_19

1. Để xem FullHD tự động bác có thể dùng bản PowerDVD 7.3.3319a. Link và K*y đây nè:
http://www52.megaupload.com/files/483eb449d43d1682896a7bf95e016d56/0697CYBPWD733319.rar

+ Dùng chức năng xem media trên HDD.
+ Nhấn nút OK trên Folder bác đang chứa FullHD. Chương trình tự động phát phim.
Lưu ý bác phải sử dụng GPU rời thì mới xem được nhé.

2. Nếu không muốn xem tự động và muốn sử dụng MPC thôi, bác vẫn có thể xem được HD DVD. Bác click file EVO có dung lượng lớn nhất là xong.

Mình đã thử xem bằng MPC mà ko được...không biết bị gì??? .
Cái Link PowerDVD 7.3.3319a die hay sao ấy bác check lại hộ em cái nha để em down về xem thử.

buihung

Administrator

xinhcun

đã có bài post phần mềm dùng acrsoft home media theather xem full HD rồi đấy, bác search lại xem, ko tìm thấy thì PM mình up cái link khác cho

nokia6681

Member

Cho mình hỏi các file Full Hd có dung lượng lớn từ 20-40gb, chất lượng hình ảnh có khác gì với các file 1080p rip của các nhóm Esir,CtrlHD ... không khi cùng xem trên LCD 50" inch trở xuống.Thấy các file dạng này nhiều lắm mà chưa dám down thử vì thấy dung lượng lớn quá.
Cho mình hỏi thêm cấu hình phần cứng để xem các file Full Hd trên có cần phải cao ko để có thể xem mượt các file này.Xin cảm ơn

Bên trên