Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

Minhsur

Banned
Ðề: Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

em xem qua thông số thi thấy khác mỗi phần hình ảnh , âm thanh vẫn như vậy ... con A500 pro thì dùng chip khác cao hơn ... chứ con 500 này cũng dùng ES9023P ... nhưng ức chế quá em định MOD opamp mà ko dc...

em nghe CD là chính , con A410 để xem HD, bluray Thúy Nga

nhưng em cũng tự Mod cái nguồn để nghe nhạc bằng 410 hay hơn ....

còn bác thích thì mua cái nguồn linear thông số 12V DC , 3A hay > 3A càng tốt ...

việc Mod nguồn để A410 nghe nhạc hay hơn ... đã được kiểm chứng ... bọn Cloudmedia Pháp nó bán hẳn cái nguồn 200 USD

Riêng cái khoản độ là em mù tịt. Nếu có chỗ bán sẵn thì em cũng sẽ mua để chơi thử cho biết.

chenzenvl

Well-Known Member

Em sợ bác chưa dùng Popcorn.
Popcourn nó có hơn năm chục apps và đều miễn phí bác ơi. Cũng ít thứ dùng được ở VN. Nên nếu có tính phí thì cũng để đấy thôi. Nội dung xem thì có thể phải tính phí. App Việt Nam chỉ có mỗi HDzone.

Em dùng c300, a410 đến giờ chưa thấy vấn đề gì, xem phim trực tuyến cáp đồng 6 MB từ đầu đến cuối không sao.

bro chưa hiểu rõ ý mình rùi :(
thứ nhất là mình nói về việc seek phim chứ ko phải xem từ đầu đến cuối (ngay việc load 3D ISO lúc đầu con A410 cũng hơi chậm)

Còn app mình nói là loại app để điều khiển ko cần mở màn hình.

Ngoài ra ko rõ ở bản A500 vấn đề phụ đề thía nào rùi, chứ ở A410 xem 3D khá ức chế vì ko có làm 3D menu và sub :(

Minhsur

Banned

bro chưa hiểu rõ ý mình rùi :(
thứ nhất là mình nói về việc seek phim chứ ko phải xem từ đầu đến cuối (ngay việc load 3D ISO lúc đầu con A410 cũng hơi chậm)

Còn app mình nói là loại app để điều khiển ko cần mở màn hình.

Ngoài ra ko rõ ở bản A500 vấn đề phụ đề thía nào rùi, chứ ở A410 xem 3D khá ức chế vì ko có làm 3D menu và sub :(

Vâng, đúng là em chưa hiểu ý bác thật :D. Sr bác nhé. App điều khiển cho PCH giờ đều tính phí. Trước em dùng C300 cũng có app miễn phí khá đầy đủ nhưng em cũng ít dùng.

Nhà em không có phim 3D nên cũng chưa có điều kiện thử xem A500 chơi 3D thế nào.

quangtuong

Banned

TRước em dùng a400 dùng điện thoại điều khiển , mở nhạc bình thường mà ??
Trên CHPLAY có app này .NA REMOTE FOR POPCORN

langthangvn33

Uploader

Phải nói là bạn khoai tây độ con a410 ác thật bác nhỉ. Ra kích thước chuẩn luôn.
Kể ra mà cái A500 độ được to như thế để ghép với dàn âm thanh thì quá chuẩn.

Em cũng học theo mod ,âm thanh hay hơn
Về nguyên tắc 2 thằng chung nguồn nên bác có thể mua kid cho phần nguồn ...

lequocvan

Active Member

Theo em độ kiểu này hơi mất tiền nên mua linear power rời cấp nguồn cho A410 sao này tận dụng nó cấp nguồn sạch cho USB hoặc DAC khác luôn, vậy tiện hơn.
Em đề cử Teradak,
Ngon bổ rẻ

Minhsur

Banned

Có một điều rất lạ với phần nguồn của A500:
- Tắt hẳn A500, cắt điện toàn bộ. Khi bật điện (bật điện nguồn cấp cho A500) thì A500 khởi động ngay mà không cần ấn phím Power. (A410 không hoạt động như thế này)
- Hoặc cái công tắc phía sau: Chỉ cần bấm công tắc là A500 khởi động.
- Việc bật A500 bằng điều khiển từ xa chỉ dùng khi đã tắt A500 bằng đk, mà không tắt nguồn điện cấp.

Em trao đổi với bên pop thì họ trả lời cơ chế hoạt động của A500 nó như thế.

langthangvn33

Uploader

Em thấy bên Pháp nó cũng đã chuẩn bị làm bộ ghép cho A500 rồi, giá những 289 oi.
http://www.popcorn-hour-fr.com/boutique/index.php?id_category=19&controller=category&id_lang=1

thì lúc trước em thấy nó bán cái nguồn cho A410 nên em tự làm cái nguồn kết quả cũng ngon phết ...ihihihihh ... bác chơi cái nguồn 289 Euro cho ngon

nhìn nó làm đẹp quá bác ơi

hanhcoi

Active Member

Em thấy bên Pháp nó cũng đã chuẩn bị làm bộ ghép cho A500 rồi, giá những 289 oi.
bạn độ nguồn cho A-500 xong bạn sẽ suy nghĩ lại cho phần lossless đấy . bạn thử như bạn Lang thang bạn sẽ thấy .

langthangvn33

Uploader

bạn độ nguồn cho A-500 xong bạn sẽ suy nghĩ lại cho phần lossless đấy . bạn thử như bạn Lang thang bạn sẽ thấy .

đại ca vụ bộ nguồn vào rồi .... cám ơn bác Hanhcoi về bộ nguồn nghe hay hơn hẳn ....hèn chi nó bán tới 289 Euro ...

Minhsur

Banned

đại ca vụ bộ nguồn vào rồi .... cám ơn bác Hanhcoi về bộ nguồn nghe hay hơn hẳn ....hèn chi nó bán tới 289 Euro ...
Em cảm ơn các bác. Cũng biết là độ lên sẽ hay nhưng 289oi thì bằng cả một cái a500 mới rồi.
Nhu cầu nhạc LL của em cũng không cao lắm nên em khai thác cái nguyên bản xem sao. Biết đâu nó hơn hẳn a41o.

nnkien

Well-Known Member

cám ơn chia sẻ của bác chủ Minhsur
Có vẻ như Oppo 105D và Dune không có sửa so sánh với Popcorn Hour A500 kể cả về hình ảnh và âm thanh đúng không bác chủ ?

Minhsur

Banned

cám ơn chia sẻ của bác chủ Minhsur
Có vẻ như Oppo 105D và Dune không có sửa so sánh với Popcorn Hour A500 kể cả về hình ảnh và âm thanh đúng không bác chủ ?

Không phải vậy bác ơi. Chỉ là sở thích cá nhân thôi.
Em đã dùng qua nhiều loại đầu HDP ở VN và em thấy ấn tượng với Popcorn hơn nên chơi từ thời C300 đến giờ. (1 cái C300, 2 lần A410).
OPPO có quá nhiều thứ ngon nhưng có lẽ không hợp với em.

Còn A500 thì em đang ấn tượng với khả năng chơi 4K của nó. Mặc dù tivi nhà em chỉ FHD nhưng đẹp thật.

chenzenvl

Well-Known Member

Có một điều rất lạ với phần nguồn của A500:
- Tắt hẳn A500, cắt điện toàn bộ. Khi bật điện (bật điện nguồn cấp cho A500) thì A500 khởi động ngay mà không cần ấn phím Power. (A410 không hoạt động như thế này)
- Hoặc cái công tắc phía sau: Chỉ cần bấm công tắc là A500 khởi động.
- Việc bật A500 bằng điều khiển từ xa chỉ dùng khi đã tắt A500 bằng đk, mà không tắt nguồn điện cấp.

Em trao đổi với bên pop thì họ trả lời cơ chế hoạt động của A500 nó như thế.

theo mình nhớ thì A400 cũng y chang như vậy :)
xem ra chỉ có A410 lạc loài :D

Minhsur

Banned

theo mình nhớ thì A400 cũng y chang như vậy :)
xem ra chỉ có A410 lạc loài :D

Con C300 cũ của em thì lại giống A410 bác ạ. Công tắc sau chỉ mở nguồn điện, còn muốn khởi động thì phải nhấn phím Power.

Bên Pop có hướng dẫn bật tắt công tắc phía sau cho điều khiển nó học (Em dốt tiếng Anh nên nhờ người dịch) nhưng em làm theo hướng dẫn mấy lần không được.

(b. Power off the switches at the back panel and on again, it will require to press the Power button at remote to wake up as the back panel power switch didn't cut off the main power and the small microcontroller in device still remember the power state.)

dungtam25

Well-Known Member

Con C300 cũ của em thì lại giống A410 bác ạ. Công tắc sau chỉ mở nguồn điện, còn muốn khởi động thì phải nhấn phím Power.

Bên Pop có hướng dẫn bật tắt công tắc phía sau cho điều khiển nó học (Em dốt tiếng Anh nên nhờ người dịch) nhưng em làm theo hướng dẫn mấy lần không được.

(b. Power off the switches at the back panel and on again, it will require to press the Power button at remote to wake up as the back panel power switch didn't cut off the main power and the small microcontroller in device still remember the power state.)

Đúng đấy bác Minhsur ạ!
Con C200,C300,A300 khi bác để stand by,rút điện,cắm điện lại nó vẫn stand by,nhưng chỉ con A400,là có tình trạng như bác nói,em bực cái này của Pop,nhưng qua đến A410 lại giống C300...Còn bây giờ em A500 giống em A400 thì không còn cách nào đâu.Mặc định của hãng là như vậy :D
Con C200.C300 dùng remote RF,nên khi bác khởi động xong,bác lắp pin cho remote,thì nó không nhận remote,phải lắp pin vào trước,rồi khởi động C200.300 thì lúc ấy nó mới nhận remote.Còn em A 400,410, dùng IR,nên không cần.Con A500 dùng sóng gì cho remote em hổng có biết :))

Bên trên