Popcorn hour c200 bị lỗi

Hik, con c200 em đang dùng thì lăn đùng ra ốm. Triệu chứng là đèn trắng nhấp nháy, màn hình không hiện lên. Bác nào đã từng bị lỗi thế này hoặc có kiến thức về em nó thì chia sẻ giúp em nhé.
À, mà muốn chữa bệnh cho em nó thì đến đâu được nhỉ? Qua hàng sửa chữa máy tính có được không ạ. Em ở Thanh Hóa nên khó tìm chỗ chữa bệnh cho em nó quá.
Rất mong các bác tư vấn cho em để chữa bệnh cho em nó.

sunnydtld

Well-Known Member
Ðề: Popcorn hour c200 bị lỗi

Lúc trước em c200 của mình bị vậy, mình nghĩ là phải thay nguồn rồi vì lúc đó gửi đi bảo hành. Bạn search lại trong forum có bài nào nói có thể dùng psu của máy tính được nếu mình nhớ ko nhầm.

dungtam25

Well-Known Member

Lúc trước em c200 của mình bị vậy, mình nghĩ là phải thay nguồn rồi vì lúc đó gửi đi bảo hành. Bạn search lại trong forum có bài nào nói có thể dùng psu của máy tính được nếu mình nhớ ko nhầm.

Bác lấy nguyên cái nguồn của máy tính,cắm vào nó xem sao.Nếu còn hiện tượng trên thì bác loại phần lổi nguồn.Hai nguồn này là 24pin,cắm vừa khít.Con C300 của em lúc trước em cũng test nguồn bằng cách này.

Đem ra tiệm, nhấn reset một lúc (clear) bật lại thì thấy lên; khoảng 15 phút thì lại bị lại; lại cắm thử lại khoảng 30 phút vẫn đang chạy bình thường :-(

justbenice

Moderator

nguồn rồi bác. Bác kiếm cái nguồn máy bộ nội địa nhỏ nhỏ gỡ cái vỏ ra rồi thay vào nguồn con c200. c200 chuyên bị nguồn. Con của mình hồi xưa cũng thay nguồn máy tính chạy ổn hơn hẳn.

Bác nào có địa chỉ bán loại nguồn này không ạ? Em tìm khắp Thanh Hóa mà chả ra :-(

Vando

Well-Known Member

Máy mình bị lỗi IP dải 169.254.xxx.xxx mà chưa sửa được.

justbenice

Moderator

Bác nào có địa chỉ bán loại nguồn này không ạ? Em tìm khắp Thanh Hóa mà chả ra :-(

Bác ra bất kì 1 tiệm sửa máy tính hoặc cửa hàng máy tính nào họ đều có. Có điều dặn họ cho cái nguồn tốt chút, nguồn noname china cũng nhanh tèo lắm.

dungtam25

Well-Known Member

Bác ra bất kì 1 tiệm sửa máy tính hoặc cửa hàng máy tính nào họ đều có. Có điều dặn họ cho cái nguồn tốt chút, nguồn noname china cũng nhanh tèo lắm.

Con C300 của em lúc trước,em nghĩ phần nguồn,em tháo nguồn ra,cầm ra chợ Nhật Tảo,hỏi khắp chổ,không nơi nào có.Bởi nguồn máy tính,ra 12v,5v,3v nên không có.Em lấy bộ nguồn trong máy tính đề bàn,cắm vào C300 nó nhận và lên tuốt.

justbenice

Moderator

Con C300 của em lúc trước,em nghĩ phần nguồn,em tháo nguồn ra,cầm ra chợ Nhật Tảo,hỏi khắp chổ,không nơi nào có.Bởi nguồn máy tính,ra 12v,5v,3v nên không có.Em lấy bộ nguồn trong máy tính đề bàn,cắm vào C300 nó nhận và lên tuốt.

phần nguồn con c200 khác con c300. hihi

Được rồi các bác ạ. Kiếm được cái nguồn máy đồng bộ dell; chỉ tội chắc thấy mình cần nên chém cho hết 600k

dungtam25

Well-Known Member

arowanaking

Active Member

Có ai biết cho mình hỏi : Con C200 của mình khi đang chơi phim hoặc đang hát nhạc hay bị tắt nguồn rồi mở lại ( Restart ) là bị gì ? Anh em nào biết cách khắc phục xin chỉ dạy, cám ơn trước .

sunnydtld

Well-Known Member

Có ai biết cho mình hỏi : Con C200 của mình khi đang chơi phim hoặc đang hát nhạc hay bị tắt nguồn rồi mở lại ( Restart ) là bị gì ? Anh em nào biết cách khắc phục xin chỉ dạy, cám ơn trước .

Pak thử factory reset lại xem sao.

Vando

Well-Known Member

Bác nào biết cách chữa bệnh IP 169.154.xx.xx không?

dungtam25

Well-Known Member

Có khi do phim đấy bác!Con C200 của em đôi lúc cũng bị,em thử phim khác thì không bao giờ bị,quay trở lại phim ấy thì lúc restart,lúc xem được.

vinagoh

Well-Known Member

Mod cái quạt mà bây giờ nó kêu dữ quá :-(

Chắc quạt hết dầu đó Bác. :)

Bác nào biết cách chữa bệnh IP 169.154.xx.xx không?

Mình thay đổ cách nhận IP......có khi nó cũng nhảy về địa chỉ IP đấy, sau khi reset hay khởi động thì máy quay về địa chỉ 192.168.x.x
Hay Bác thử thay modem hay router thử xem.....

Bên trên