Pre nào đánh hay cho Pow Krell FPB 200 hoặc KAV 2250 .... ( mấy cục Pow mấy chục kg của mỹ)

manman007

Xin các bác tư vấn hộ em con Pre nào đánh hay cho mấy con đó vậy các bác . kinh phí tầm 2k đổ lại ...
Mong các cao thủ chỉ giáo ạ
cám ơn

thangvc

Member
Ðề: Pre nào đánh hay cho Pow Krell FPB 200 hoặc KAV 2250 .... ( mấy cục Pow mấy chục kg của mỹ)

Xin các bác tư vấn hộ em con Pre nào đánh hay cho mấy con đó vậy các bác . kinh phí tầm 2k đổ lại ...
Mong các cao thủ chỉ giáo ạ
cám ơn

Nói thế là bác chưa có pow ah? Nếu như:
- Krell 200 FPB 200: nếu bác thích pre bán dẫn thì Krell KRC2 dễ tìm nhất,giá khoảng 1k đổ aloj. Nếu thích pre đèn thì là Audible Illuison M3 là sự lựa chọn hay trong tầm giá,giá khoảng 1.3k. Trên nữa có Pre đèn Audio Research LS22 giá mhienh hơn 2k chút. Còn muốn thực sự hay hơn thì có Aesthetix Calypso là match với pow krell và vừa tiền nhất.Hơi khó tìm và giá sẽ là khoảng 3k trở lên. Nhân tiện em nói thêm bác tham khảo còn con Convergent Audio Technology SL1 giá khoảng trên 5k. Audio Research Ref.3 giá hơn 6.5k. Conrad Johnson ATC2 giá trên 8k :(
- Krell KAV 2250p: giống như trên, ngoài ra có thêm sự lựa chọn khác nữa là pre krell KAV 250p . Nhưng theo em con pow này chất âm k hay bằng FPB200 đâu ngé.
Chúc bác may mắn

dcd

Member
Ðề: Pre nào đánh hay cho Pow Krell FPB 200 hoặc KAV 2250 .... ( mấy cục Pow mấy chục kg của mỹ)

Nói thế là bác chưa có pow ah? Nếu như:
- Krell 200 FPB 200: nếu bác thích pre bán dẫn thì Krell KRC2 dễ tìm nhất,giá khoảng 1k đổ aloj. Nếu thích pre đèn thì là Audible Illuison M3 là sự lựa chọn hay trong tầm giá,giá khoảng 1.3k. Trên nữa có Pre đèn Audio Research LS22 giá mhienh hơn 2k chút. Còn muốn thực sự hay hơn thì có Aesthetix Calypso là match với pow krell và vừa tiền nhất.Hơi khó tìm và giá sẽ là khoảng 3k trở lên. Nhân tiện em nói thêm bác tham khảo còn con Convergent Audio Technology SL1 giá khoảng trên 5k. Audio Research Ref.3 giá hơn 6.5k. Conrad Johnson ATC2 giá trên 8k :(
- Krell KAV 2250p: giống như trên, ngoài ra có thêm sự lựa chọn khác nữa là pre krell KAV 250p . Nhưng theo em con pow này chất âm k hay bằng FPB200 đâu ngé.
Chúc bác may mắn

giữa 2 con pre KRC2 và KAV 250p thì con nào hay hơn? Giá KAV 250p thì giờ tầm bao nhiêu bác?

myozuka

Member

Ghép với pre đèn đi bác ơi,

thangvc

Member

giữa 2 con pre KRC2 và KAV 250p thì con nào hay hơn? Giá KAV 250p thì giờ tầm bao nhiêu bác?

Giữa 2 con này có vẻ khác nhau bác ạ. KRC2 cho chất âm theo xu hướng cũ hơn có nghĩa là mid low vượt trội hơn,còn 250p thì cho chất âm mới hơn có nghĩa là gai góc,tiếng sáng hơn,...Để chọn giữa 2 con này lệ thuộc vào sự nghe của bác, như e thì thích KRC2 hơn vì cho chất âm theo ý thích của em, còn bác thì tuỳ thôi. KRC2 hôm trước trong mục rao vặt em thấy giá khoảng 17tr, còn 250p thì thấy ít người bán nhưng e đoán giá chắc khoảng 25tr - 35tr.

Bin-K

Well-Known Member
Pre & Pow thì em vẫn thích nồi nào vung đấy, còn nếu chơi đồ hãng khác thì mình phải hiểu thực sự được điểm mạnh của nó và quan trọng là ghép với nhau nó có match hay ko hay lại trống đánh xuôi kèn thổi ngược thì đau khổ lắm.

Bên trên