Prison Break - Dự án ghép audio thuyết minh VTV3 lồng vào HD 720p

mrluan102

Member
Ðề: Prison Break - Dự án ghép audio thuyết minh VTV3 lồng vào HD 720p

Ep 05 đâu bác NASADOWS ? em vừa xong EP 4 nè ...

mrluan102

Member

Tor thì mình cũng chơi nhưng mình nghĩ sẽ ít người Seed nên tốc độ download sẽ không cao, tốt nhất bạn cứ UP lên MF nhé !

mrluan102

Member

Rongthep22 thấy quen quen, Bác có tham gia bên HDVNBITS phải ko nhỉ ?

nasadows98

Member

Ep 5 bản lưu trong ổ cứng của mình bị lỗi, tuy nhiên hôm qua mình đã kịp cóp bù cho Rongthep bản Ep5 từ đĩa DVD dự phòng rồi, bh chưa có tạm thời mình bỏ qua Ep 5 làm các cái kia đã rồi đợi em ấy up lên giải quyết sau :d

nasadows98

Member

Luan có gì khi làm nếu Ep nào sai số nhiều (thiếu thuyết minh 1 đoạn dài, mất đoạn...) thì cứ note lại trong Log nhé, nhỡ sau này kiếm dc bản khác bổ sung thì còn biết những ep nào cần để chỉ phải tìm sửa những cái đó thôi

nhoctom

Tình hình là dc mấy EP rồi các bác :)

mrluan102

Member

Luan có gì khi làm nếu Ep nào sai số nhiều (thiếu thuyết minh 1 đoạn dài, mất đoạn...) thì cứ note lại trong Log nhé, nhỡ sau này kiếm dc bản khác bổ sung thì còn biết những ep nào cần để chỉ phải tìm sửa những cái đó thôi

Sai số thì nhiều lắm NASADOWS ơi ! 1 tập tối thiểu là 5 đoạn bị lệch có tập đến cả chục đoạn. Phần bị nhà đài cắt xén thì tập có tập không nên mình chỉ có thể ghi lại những tập nào có thể ghép được với những bản khác thôi...

mrluan102

Member

Mạng nhà quá yếu, Upload giữa chừng mất mạng buồn ghê... Ngày mai xách Lap ra cafe up cho xướng

mrluan102

Member

8 Ep đã hoàn thành ! Đang chờ hàng bác NASADOWS up lên tiếp đây ....

mrluan102

Member

Up 6 EP giờ mới xong được EP 04. Các bác Load về test nhé !

Free File Hosting Made Simple - MediaFire

Có phải chỉnh sửa hay thêm bớt gì không các bác Test rồi cho em ý kiến nhé !

Chỉnh sửa lần cuối:

nhoctom

Up 6 EP giờ mới xong được EP 04. Các bác Load về test nhé !

Free File Hosting Made Simple - MediaFire

Có phải chỉnh sửa hay thêm bớt gì không các bác Test rồi cho em ý kiến nhé !

Bác up cả film luôn à, em chỉ cần mỗi file audio sau khi bác đã sync thôi :) Về mux vào file Bluray luôn chứ nHD em ko chơi :D Và sau khi dự án này kết thúc, em sẽ up 4 phần lên luôn, tầm 200GB

mrluan102

Member

Bác up cả film luôn à, em chỉ cần mỗi file audio sau khi bác đã sync thôi :) Về mux vào file Bluray luôn chứ nHD em ko chơi :D Và sau khi dự án này kết thúc, em sẽ up 4 phần lên luôn, tầm 200GB

Vụ Bluray này chắc mình phải bỏ ra vài ngày để nghiên cứu lại vì trong quá trình Sync có những đoạn quá khó buộc mình phải Sync luôn Video vì thế nếu lấy Audio này gắn vào bản Brulay thì lệch là chắc !

Ví dụ như EP 1 và EP 09 có cảnh hơi "HỞ HANG VÀ RÊN LA" chưa gọi là "NÓNG" thì nhà đài cũng xén cả mấy phút. Mình cũng nghĩ là sẽ gắn SUB vào chỗ bị cắt nhưng như thế thì thấy hơi kỳ cục .

Và còn 1 vấn đề nữa là Audio này nhà đài Sync theo bản 25.000 FPS mà thường thì những bản Bluray hay m-HD thì lại là 23.976 FPS buộc lòng phải chơi theo nó thôi !

Mình sẽ nghiên cứu lại vụ này, khi nào có kết quả sẽ cho bạn hay sau nhé !

mrluan102

Member

Về việc Sync cho Brulay thì sau 1 đêm nghiên cứu mình nghĩ đã có cách giải quyết ! Thế bác "NHOCTOM" muốn định dạng xuất như thế nào thì em sẽ làm y như ý bác muốn . Hiện có 2 lựa chọn : 1là : 192Kbps 2 channels 48.0 KHz và 2 là : 384Kbps 6 channels 48.0 KHz . AC3, DTS hay AAC tùy bác ...
Chuẩn thứ 2 chất lượng hơn ngược lại dung lượng lại gấp đôi.

Bác lưu ý bản trong máy của bác là 25.000FPS hay 23.976FPS để em Sync theo nhé !

nasadows98

Member

bây h lại nâng tầm lên bluray nguyên gốc à?vãi chưởng các bác nhộn nhịp quá nhỉ

mrluan102

Member

Dù sao cũng Sync nên làm 2, 3 bản luôn ấy mà hehe !

Bên trên