[Q10 pro Firmware] Custom fw cho Q10 pro từ futeko

lequocvan

Active Member
Ðề: [Q10 pro Firmware] Custom fw cho Q10 pro từ futeko

Bạn đã test bản này chưa ? Nếu được cho anh em tham khảo kết quả ...Bản này có gi khác bản beta 23-05-2016 cũng có mã 124800 ...
Thanks Bạn .
Đã lên bản này rồi,
là bản custom lại, thừa hưởng tất cả fix của beta mới nhất là thay đổi cho tối ưu và pro hơn thôi

tienlequoc

Well-Known Member

1440P sao gọi là 4K được nhỉ?

oldfriend

Moderator

Nói chung thì cũng được

oldfriend

Moderator

Ah, sẵn tiện youtube 4k chính chủ nó như thế này.

lehuytrinh

Well-Known Member

Lucky76

Well-Known Member

Dự sẽ không khác gì bản ngày 23.05 này & em chỉ đợi fw cook từ futeko thôi, stock nhìn màu mè giống cải lương quá.
Có ai để ý rằng App Manager của stock sẽ ẩn đi vài app, ví dụ như: Trình duyệt mặc định, Mx player, youtube Original,... Vào quản lý ứng dụng trong setting >> tất cả sẽ thấy nó mà app manager của launcher thì ẩn

Ko thích stock thì cứ tiếp tục chơi beta và custom, Final khác Beta 2 mặc dù build giống nhưng fix 1 số thứ.

lequocvan

Active Member

Dự sẽ không khác gì bản ngày 23.05 này & em chỉ đợi fw cook từ futeko thôi, stock nhìn màu mè giống cải lương quá.
Có ai để ý rằng App Manager của stock sẽ ẩn đi vài app, ví dụ như: Trình duyệt mặc định, Mx player, youtube Original,... Vào quản lý ứng dụng trong setting >> tất cả sẽ thấy nó mà app manager của launcher thì ẩn

lequocvan

Active Member

Ko thích stock thì cứ tiếp tục chơi beta và custom, Final khác Beta 2 mặc dù build giống nhưng fix 1 số thứ.
So sánh giúp mình vài cái khác nhé, em gà quá nên thấy bản nào ngon thì dùng thôi.

Lucky76

Well-Known Member

So sánh giúp mình vài cái khác nhé, em gà quá nên thấy bản nào ngon thì dùng thôi.

Mình khuyên bạn nếu đang dùng bản beta 2 nên Hard Reset rồi up bản stock mới : Firmware Upgrade by Recovery Mode (user data will be cleared). Hầu như mọi thứ đều được giải quyết xong, mình đang test thêm có lỗi gì nữa ko?

lequocvan

Active Member

Mình khuyên bạn nếu đang dùng bản beta 2 nên Hard Reset rồi up bản stock mới : Firmware Upgrade by Recovery Mode (user data will be cleared). Hầu như mọi thứ đều được giải quyết xong, mình đang test thêm có lỗi gì nữa ko?

Không đâu, mình đang dùng bản 23.05, phiên bản chính thức bên futeko. bạn mở build.prop 1.0.3 bên himediatech.com ra phải đúng là bản 25.03 không nhé.

Lucky76

Well-Known Member

Không đâu, mình đang dùng bản 23.05, phiên bản chính thức bên futeko. bạn mở build.prop 1.0.3 bên himediatech.com ra phải đúng là bản 25.03 không nhé.

Nếu vậy thì thôi, tưởng đang dùng bản custom 1.0.3 gì đấy. Mà bên Futeko cập nhật rất chậm, có link trên trang chủ Himedia mà còn bán tín bán nghi, đến khi Admin Futeko vào xác nhận mới tin là bản chính thức, bây giờ bên đó cũng bắt đầu up lên thread mới rồi : http://www.futeko.com/newforum/index.php?topic=907.0

Bên trên