Q6600 với 1080p

MrQ1984

Member
Tình hình là mình xem 1080p 1 số film có những cảnh nhiều chi tiết vật thể hay noise thì rất giật,con Q6600 lúc đó load lên khoảng 30-40%,ko biết như thế có bình thường ko ??? ^:)^
Cụ thể là 1 số cảnh như pháo giấy bắn trong Kungfu Panda hay cảnh noise trong Open season ... :(
Ko biết chip có lỗi j ko hay tại driver,mà cài đi cài lại win với Mega codec vẫn bị^:)^.
Bắt đầu bực khi chơi HD = PC roài,lỗi lung tung ko biết đâu mà lần T___T

sieucan

Active Member
Ðề: Q6600 với 1080p

Có vẻ ffdshow ngày càng nặng nề mà lâu rồi không dùng CPU để decode nên cũng không để ý. Cậu tìm lại các bản klite cũ xem có thay đổi gì không?
Thử xài MPC decoder xem sao, thằng này support multicore tốt hơn.

buonnguqua

Active Member

Dùng CoreAVC pro thử đi , thấy cái này dùng CPU vẫn tốt nhất , dù sao nó cũng là software thương mại mừ

MrQ1984

Member

Dùng CoreAVC pro thử đi , thấy cái này dùng CPU vẫn tốt nhất , dù sao nó cũng là software thương mại mừ

choài oai,đổi qua cái CoreAVC cái là ổn luôn :D

cám ơn ae nhá :)
mà làm sao để nó tự load sub vậy ae ???

Chỉnh sửa lần cuối:

superman

sửa cái sub trùng với tên film nhưng cái sub nhớ đừng bỏ cái phần mở rộng là .srt nhek bác

MrQ1984

Member

sửa cái sub trùng với tên film nhưng cái sub nhớ đừng bỏ cái phần mở rộng là .srt nhek bác

ko phải thế pác ơi :(
ý tớ là hồi trc xài Klite Mega thì nó tự load,còn CoreAVC thì tớ chưa tìm thấy ở đâu cả,ngay cả film có sẵn sub Eng của Internal nó cũng ko load T___T
các bác biết chỉ dùm tớ với !!!!!

OTU_No7

ko phải thế pác ơi :(
ý tớ là hồi trc xài Klite Mega thì nó tự load,còn CoreAVC thì tớ chưa tìm thấy ở đâu cả,ngay cả film có sẵn sub Eng của Internal nó cũng ko load T___T
các bác biết chỉ dùm tớ với !!!!!

chưa hỉu ý bro???
mình xem = soft khác(windown media 11 chẳng hạn, vẫn cài CoreAVC) load pụ đề bt...:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

MrQ1984

Member

chưa hỉu ý bro???
mình xem = soft khác(windown media 11 chẳng hạn, vẫn cài CoreAVC) load pụ đề bt...:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

túm lại là các bác chỉ tớ cách load sub khi sử dụng MPC với CoreAVC :(
mình load = MPC(chỉnh trong option) hay CoreAVC ???

buonnguqua

Active Member

Xung đột giữa Directvobsub với Sub của MPC thôi
Chỉ dùng 1 trong 2 thứ
Nếu dùng của MPC thì check "auto load sub"

nvmy

Well-Known Member

Có 1 điều phải lăn tăn là: theo các Sách giáo khoa thì 1 con E5200, thậm chí E2200 cũng chạy được 1080p
Q6600 của bạn là rất mạnh để chơi HD, chạy 1080p hoặc .ts 1080i với bitrate 20M chỉ ở 30-40% mà vẫn mượt, không giật gì cả. Đó là config MPC ở thiết lập cao.
Nếu được thi bạn nên chụp SS của MPC (play/filter/shader/...option/playback/output/internal filter...tùm lum tà la, nói chung càng kỹ càng tốt. Các bác khác sẽ nghiên cứu hộ bạn.
Chứ thực tế là mỗi người 1 cấu hình, 1 phần mềm, 1 cách config...khác nhau thì chữa bệnh kiểu thày bói xem voi là dễ gặp lắm.<:p

MrQ1984

Member

Có 1 điều phải lăn tăn là: theo các Sách giáo khoa thì 1 con E5200, thậm chí E2200 cũng chạy được 1080p
Q6600 của bạn là rất mạnh để chơi HD, chạy 1080p hoặc .ts 1080i với bitrate 20M chỉ ở 30-40% mà vẫn mượt, không giật gì cả. Đó là config MPC ở thiết lập cao.
Nếu được thi bạn nên chụp SS của MPC (play/filter/shader/...option/playback/output/internal filter...tùm lum tà la, nói chung càng kỹ càng tốt. Các bác khác sẽ nghiên cứu hộ bạn.
Chứ thực tế là mỗi người 1 cấu hình, 1 phần mềm, 1 cách config...khác nhau thì chữa bệnh kiểu thày bói xem voi là dễ gặp lắm.<:p

Mình dùng Klite Mega Codec với MPC để defaulf mà nó lag mới chuối chứ T___T
Tuy nhiên chuyển qua CoreAVC thì đã hết lag hoàn toàn :)

nvmy

Well-Known Member

Thì có mỗi 1 vấn đề ở cái chỗ ấy mà lị. Q6600 phải xem bằng CoreAVC, hêhê :)

quanghaiphong

Well-Known Member

hay la ong ko co card vga roi,giat la tat nhien roi,tui dung E2200 va HD4870 xem 1080i muot ma nhu vong tay cua me

Bên trên