[QC] Bí quyết mua TV "hời" dịp cuối năm

candyngo1346

Ðề: [QC] Bí quyết mua TV "hời" dịp cuối năm

Bác cho em hỏi em muốn mua 1 con TV màn hình cong tầm 25tr đổ xuống thì mua con nào tốt ạ, Có nên mua smart TV không hay chỉ nên mua TV thông thường. Do em nghe nói Smart TV của Samsung chạy Tizen, mà thấy cũng nhiều người bảo tốt, em lại chưa có trải nghiệm nên hỏi thăm thử.

tuanho919

Bác cho hỏi nếu có tầm dưới 10 tr thì nên chọn con nào trong 2 con này vậy: SAMSUNG UA40J5100AKXXV hay là 43LF540T.ATV, vì thấy cả 2 con này thiết kế đều khá là đẹp, nhưng thích Samsung vì thấy thiết kế thanh thoát hơn, và nghe đồn k bị hở sáng.

candyngo1346

Bác cho hỏi nếu có tầm dưới 10 tr thì nên chọn con nào trong 2 con này vậy: SAMSUNG UA40J5100AKXXV hay là 43LF540T.ATV, vì thấy cả 2 con này thiết kế đều khá là đẹp, nhưng thích Samsung vì thấy thiết kế thanh thoát hơn, và nghe đồn k bị hở sáng.
Nhà bạn mình có con Samsung này nè, thật ra 2 con này đều khá là ngang ngửa đó, có cái hơn có cái thua, chỉ có TV Samsung tới giờ thì vẫn xài ngon

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanho919

Bác cho em hỏi em muốn mua 1 con TV màn hình cong tầm 25tr đổ xuống thì mua con nào tốt ạ, Có nên mua smart TV không hay chỉ nên mua TV thông thường. Do em nghe nói Smart TV của Samsung chạy Tizen, mà thấy cũng nhiều người bảo tốt, em lại chưa có trải nghiệm nên hỏi thăm thử.

Thấy những con TV cao cấp của Samsung rất tốt, nhưng còn những dòng tầm trung thì ntn ạ, vì nhà có con Samsung chạy khá tốt, như nhà dùng 1 con tầm trung của Samsung thấy ổn, mà muốn đổi dòng khác xem ntn

Thấy những con TV cao cấp của Samsung rất tốt, nhưng còn những dòng tầm trung thì ntn ạ, vì nhà có con Samsung chạy khá tốt, như nhà dùng 1 con tầm trung của Samsung thấy ổn, mà muốn đổi dòng khác xem ntn

Đúng là có thấy thiết kế của các con tầm trung của Samsung đẹp hơn, đc chăm chút hơn thật đó.

Thấy TV OLED của LG thì có đẹp, nhưng giá lại cao quá, chưa kể Web ÓS 2.0 làm việc không ổn định, nên là chưa hài lòng. Ad làm thử 1 bài về Samsung thử xem, thấy những con tầm trung của Samsung rất đẹp, hình ảnh tươi nữa. Không biết Tizen làm việc có tốt không nhỉ ? Thấy nhiều người recommend lắm.

Công nhận đúng thật, vì cũng nghe nhiều người khen Tizen hơn

---------- Post added 31-01-2016 at 15:12 ----------

Thấy TV OLED của LG thì có đẹp, nhưng giá lại cao quá, chưa kể Web ÓS 2.0 làm việc không ổn định, nên là chưa hài lòng. Ad làm thử 1 bài về Samsung thử xem, thấy những con tầm trung của Samsung rất đẹp, hình ảnh tươi nữa. Không biết Tizen làm việc có tốt không nhỉ ? Thấy nhiều người recommend lắm.

Công nhận đúng thật, vì cũng nghe nhiều người khen Tizen hơn

miduyenx678

Thớt viết bài này thiệt ra là tư vấn kèm pr nè :)), đợt rồi con Samsung SUHD J9500 được bình chọn giải nhất của Tech award đó. thấy mọi thứ đều tốt, có gì hôm nào thớt viết 1 bài review sản phẩm này nha thớt :D

miduyenx678

Chia sẻ bí quyết tinh tế vãi X_X

Vậy là quá tinh tế r chứ còn gì, vs cả thông tin này là để ai có nhu cầu mua sắm thì biết, cũng khá hữu ích. Nhưng tiếc là không có của Samsung, em đang có nhu cầu làm một con SUHD đây mà không biết có chương trình nào ngon ngon không

miduyenx678

đây là bí quyết chứ hong phải bí kíp :)

Bài này cũng có cung cấp thông tin mà bác, thấy có đánh giá để đưa ra lời khuyên, chứ có phải mấy post đánh giá rẻ tiền đâu. :| hóng 1 bài đánh giá dòng SUHD của Samsung để Tết mua 1 em :D

candyngo1346

Bữa nào ad cho xin một cái bí quyết giống vậy mà cho dòng Samsung nha, thấy có được thông tin khuyến mãi này nọ đánh giá cũng tốt mà :">

candyngo1346

Ðề: Re: [QC] Bí quyết mua TV "hời" dịp cuối năm

Thưa chủ thớt theo em đã tìm hiểu TV màn hình cong không chỉ mỗi LG nhé. Samsung vẫn có đầy màn hình cong kìa, lại đa dạng mức giá, đa dạng lựa chọn. Ví dụ bác em mua con Tivi LED Samsung UA40J6300AKXXV, full HD, màn cong, tặng kèm đầu DVD với bộ ấm chén nữa. Giá hơn chục củ một xíu hà, nhà ai cũng vui vẻ, trong khi em LG gần nửa tỷ rồi.

tlanh163

Member

Mua TV hời thì chỉ có canh khuyến mãi mua thôi bác ơi, không có bí kíp nào khác đâu. Vừa qua nhà em lãnh lương Tết cũng đi một vòng lựa mua TV, thấy Samsung khuyến mãi tưng bừng, mua TV mà tặng loa không dây, gốm sứ, tăng thời lượng bảo hành,... tùm lum. Vợ chồng em khiên về em LED Samsung UA32J4100AKXXV 32 inches, mua ở Nguyễn Kim tặng bộ gốm sứ Hàn Quốc khá đẹp.

miduyenx678

Về thiết kế TV mà bảo LG là thua rồi, nghía qua coi Samsung kìa bạn. LG màn cong thì cảm thấy cứng cáp, an toàn thôi chứ đẹp thì Samsung hơn đứt. Đường viền tivi sắc, mỏng, nhìn tinh tế lắm. Bạn nào không tin ra chỗ siêu thị điện máy xanh đứng 1 ngày đi rồi thấy.

TV hời không bằng TV tốt. Mua một lần xài cả đời nên đừng chạy theo khuyến mãi, cứ thấy cái nào tốt thì dùng thôi các bạn. Cuối năm nhà tôi vừa xây xong, mua liền cái TV 4K UHD 50 inch JS7200 về cho oách. Ta nói TV gì mà hiển thị màu sống động, sáng mà rõ phải biết. Nghe tư vấn nói công nghệ độc quyền Nano Crystal Display nên cải thiện hơn tiêu chuẩn UHD 1.2 lần độ rộng , 1.3 lần độ sáng. Vợ chồng tuổi càng cao, mắt kém, TV phải rõ ràng, màu sắc đẹp đẽ xem mới ưng bụng.

tuanho919

Người ta nói trăm nghe không bằng 1 dùng thử. Nhà mình gần như cả họ hàng đều xài Samsung, nhà cậu nhỏ quá thì dùng LED Samsung UA24J4100AKXXV 24 inch, nhà ngoại với bố mẹ thì LED Samsung UA32J4003AKXXV 32 inch. Dùng cũng 5 năm rồi vẫn ko chê vào đâu được, đó mới là món hời nhất đó. Mong muốn của mình là cày đủ tiền mang về 1 chiếc SUHD thôi, cho cả nhà xem chung hết luôn để bố mẹ, ông bà biết 1 lần xem màn hình cong là gì.

huyenmy9xvus

"Tôi vừa mua tặng bố mẹ ở quê chiếc TV LED Samsung UA32J4303AKXXV kìa, giá 7 triệu rưỡi mà được giảm 10%, còn tặng thêm bộ ấm tách cho các cụ ở nhà. Đâu cần sắm tới TV màn cong dữ vậy".

huyenmy9xvus

Kèm khuyến mại đồng nghĩa với giá chênh lệch tăng lên

không biết mua LG như chủ thớt nói thế nào, chứ mua Samsung dịp gần Tết này khuyến mãi là được giảm giá, tặng kèm nhiều quà đó bạn. Giá không chênh lệch đâu. Nhà mình vừa sắm Tết xong chiếc TV LED Samsung UA32J5500AKXXV giá 9 triệu, mình so với giá chính hãng trên web thì được giảm 7% rồi, còn được tặng thêm bộ chén bát ăn Tết nữa.

tuanho919

đúng thật là vào siêu thị mà ngắm mấy em màn hình cong thì có chết thèm nhỏ rãi

chuẩn bác. Hôm trước em ghé Nguyễn Kim thấy đang quảng bá em TIVI LED Samsung UA40J6300AKXXV màn cong. Phải nói xem bóng đá xem đó nó đã gì đâu. Sắc nét mà sống động quá trời :)

25 triệu đổ xuống mà muốn mua TV màn hình cong thì chỉ có thể tham khảo Samsung thôi bác. Nhà em đang dùng LED Samsung UA40J6300AKXXV, giá chưa tới 15 triệu. Xem phim, chơi game, xem bóng đá,... đều thích cực. Còn LG mức giá đó khó mua được lắm :)

miduyenx678

Samsung chạy Tizen có sao đâu bác. Tôi thấy hệ điệu hành Tizen phát triển ứng dụng TV dễ dàng, đa dạng với sáng tạo hơn hẳn, tốt quá còn gì. Bác còn ngại thì cứ ra showroom mà xem thử, với nhiều cửa hàng bán smart TV Samsung đều cho dùng thử 5-7 ngày mà.

Bên trên